เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:12:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควาย  (อ่าน 4072 ครั้ง)
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 06:21:51 PM »

ดูท่ามันคงหนักเขาตัวเองมากมาก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 07:45:48 PM »

แถวบ้านผมยังพอมีให้เห็นเป็นฝูงใหญ่ๆอยู่ครับ ....... แต่อนาคตมันคงเป็นสัตว์หายากอยู่ในสวนสัตว์ปิด .....

ไม่ยาก ผมเห็นบ่อย  เวลาส่องกระจก  งอน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 07:49:57 PM »

ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 08:49:09 PM »

แถวบ้านผมยังพอมีให้เห็นเป็นฝูงใหญ่ๆอยู่ครับ ....... แต่อนาคตมันคงเป็นสัตว์หายากอยู่ในสวนสัตว์ปิด .....

ไม่ยาก ผมเห็นบ่อย  เวลาส่องกระจก  งอน
  ตกใจหน้าซีด   คิก คิก

ตัวนี้ไม่เกี่ยว  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 08:58:41 PM »

ตัวสุดท้ายคล้ายใครหว่าในกระทู้ 16 ........ กร๊ากกกกกกกกก ......

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 09:15:56 PM »

คิดถึงบุญเลิศครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
U-THAIPOOL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

เมื่อศัตรูคาดไม่ถึง โอกาสก็เป็นของเรา

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 11:30:12 PM »

ไม่น่าจะใช่นะถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็น Anaconda มากกว่าครับพี่  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

Uploaded with ImageShack.us
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 11:38:24 PM »

เห็นหัวข้อกระทู้เลยรีบเข้ามาเพราะนึกว่าเรียกผมซะอีก

อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 11:51:06 PM »

นึกถึงบรรยากาศเก่าๆ สมัยอยู่ ตจว นั่งหลังควายยามเย็นร้องเพลงชมทุ่งของเพลืน พรหมแดน ค่ำลงปักเบ็ดหาปลา อยากกลับไปเป็นแบบนั้นอีก

Grin  เดี๋ยวนี้เปลี่ยน มาขี่ CB400 แทน

กำลังหา 1300 ขี่แทนครับพี่ต่าย

ไปขี่กันแถวไหนครับท่าน  ขอแจมด้วยคนนะครับ ....  หลงรัก

ความรู้...คู่คุณธรรม
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 12:16:52 AM »

คิก คิกตัวแบบนี้...แถวแคลิฟอเนียร์บ้านผม ยังมีเยอะครับ....ตอนเช้าๆ เย็นต้อนกลับคอกเป็นฝูง...จะยิ่งใหญ่มาจากไหน...ก็ต้องหลบให้เขาไปก่อนครับ เยี่ยม

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 07:39:27 AM »

ต๊าย!! ควายดำ....น่ารัก หลงรัก
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 08:42:08 AM »

ปลอบใจตัวเวลาโดนว่าก็ไม่น่าน้อยใจแล้ว คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 08:49:29 AM »

มีอยู่วันหนึ่ง ผมลงเครื่องบินที่ภูเก็ต พอออกจากสนามบินมาได้สักครู่ สังเกตุเห็นรถทัวร์รับส่งนักท่องเที่ยว ซึ่งวิ่งอยู่เลนขวาสุด เกิดตบเข้าเลนซ้ายกระทันพร้อมทั้งมีนักท่องเที่ยว

ฝรั่งรีบวิ่งลงจากรถ ช่วงนั้นผมคิดว่าคงมีเหตุไม่ดีในรถแน่จึงรีบชิดซ้ายต่อจากรถทัวร์ โอแม่เจ้าฝรั่งที่รีบลงมาไม่ใช่อะไร เขาไม่เคยเห็นควายเลยให้รถทัวร์จอดเพื่อลงไปถ่ายรูป หัวเราะร่าน้ำตาริน

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 08:55:01 AM »

มีอยู่วันหนึ่ง ผมลงเครื่องบินที่ภูเก็ต พอออกจากสนามบินมาได้สักครู่ สังเกตุเห็นรถทัวร์รับส่งนักท่องเที่ยว ซึ่งวิ่งอยู่เลนขวาสุด เกิดตบเข้าเลนซ้ายกระทันพร้อมทั้งมีนักท่องเที่ยว

ฝรั่งรีบวิ่งลงจากรถ ช่วงนั้นผมคิดว่าคงมีเหตุไม่ดีในรถแน่จึงรีบชิดซ้ายต่อจากรถทัวร์ โอแม่เจ้าฝรั่งที่รีบลงมาไม่ใช่อะไร เขาไม่เคยเห็นควายเลยให้รถทัวร์จอดเพื่อลงไปถ่ายรูป หัวเราะร่าน้ำตาริน

...คงเหมือนคนไทยไม่เคยเห็นหิมะ  ทำนองนั้น  Cheesy

...เกือบ 30 ปีก่อน  ผมเคยพาพนักงานจากอุดรไปเที่ยวทะเลภาคตะวันออก  มีบางคนเอาน้ำทะเลใส่ขวดกลับบ้านด้วย  บอกว่าจะเอาไปให้ทางบ้าน (ชิม) ดู ว่ามันเค็ม  นี่ก็ทำนองเดียวกันครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 08:56:42 AM »

นึกถึงบรรยากาศเก่าๆ สมัยอยู่ ตจว นั่งหลังควายยามเย็นร้องเพลงชมทุ่งของเพลืน พรหมแดน ค่ำลงปักเบ็ดหาปลา อยากกลับไปเป็นแบบนั้นอีก

Grin  เดี๋ยวนี้เปลี่ยน มาขี่ CB400 แทน

กำลังหา 1300 ขี่แทนครับพี่ต่าย

ไปขี่กันแถวไหนครับท่าน  ขอแจมด้วยคนนะครับ ....  หลงรัก

คาดว่าปลายเดือนนี้ 1 คัน 1 คนขับ 1 คนซ้อนคงจะไปนอนแถวชะอำครับ ไม่ใกล้ไม่ไกลเกินไปครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์