เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:27:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: No.8 ชกนักข่าวกลางห้องส่ง  (อ่าน 14825 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #135 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 09:03:18 AM »

นึกถึงตอนตั้ง ITV ใหม่ๆ  พิธีกร คุณสุทธิชัย หยุน และ คุณสุภาพ คลีขละจาย สัมภาษณ์ คุณประสิทธิ์  กาญจนวัตร  มามุขทำนองนี้เหมือนกัน  ...ซึ่งคงคุยอะไรกันนอกรอบก่อนแล้ว แต่เริ่มเปลี่ยนคำถามหลังจากบันทึกภาพ   แต่แขกรับเชิญอ่านเกมส์ออก  เล่นว่าพิธีกรแรงๆ
ตรงๆไปเลย  แต่พิธีกร คุมอาการได้ดีโดยยิ้มรับตลอด  

ผลออกมากลายเป็น ทีวี นำภาพช่วงนี้ออกโฆษณารายการ  สร้างชื่อเสียงให้พิธีกร

ยังไง  พิธีกร เขาก็เป็นคนคุมเกมส์  เกมส์เป็นของเขา ทั้งรายการ ทั้งทีมงาน ตากล้อง ฯลฯ

คุณสุทธิชัย หยุ่น  ช่วงที่โปรโมทมากๆ  มีอยูปีนึง  ออกอากาศเกือบทุกวัน  และมีลักษณะ ยุแหย่
ยั่วอารมณ์ตลอด

บางที เรื่องไม่เป็นเรื่อง ก็วกมาอยู่นั่นเพื่อให้แขกรับเชิญมีอารมณ์  
แล้วแกค่อยวกหาคำถามสำคัญ  แขกรับเชิญ ต้องปรับอารมณ์ตั้งสติกันอีก

ดูแรกๆก็ แพรวพราวดี  ดูนานๆ ไม่เวิร์คล่ะ  วิธีนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2008, 10:07:24 AM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 10:04:56 AM »

เศร้าขิงก็ราข่าก็แรงพอๆกัน อ๋อย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 10:08:45 AM »

คุณชูวิทย์เหมือนกลองครับ
ยิ่งตียิ่งดัง  คนตีเจ็บมือไปเอง

ตั้งแต่เริ่มเป็นบุคคลสาธารณะ ครั้งแรก เมื่อ4ปีที่แล้วครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 10:44:22 AM »

ผมว่าต้องมองจากหลายๆแง่นะครับ  ตัดความชอบใจของแต่ละท่านไปก่อนไม่ว่า พิธีกร  แขกรับเชิญ หรือ ผู้ชมทางบ้าน
พิธีกร - อาจจะ ถามแรงและถามซอกแซก ซึ่งดูจากเวลาถามคนอื่น แต่ว่าเขาก็มีสิทธิ์ถามครับ ชูวิทย์ไม่เหมือนคนอื่นๆที่สมัครผู้ว่ากทม. แต่นี่ก็เป็นรายการของเขา  เขาเชิญคุณชูวิทย์มาออกก็เห็นว่าจะมีคนดู อาจจะไม่ได้ประเมินว่าการถามที่ไม่ถูกใจเขาผลที่ตามมาคืออะไรแบบนี้
แขกรับเชิญ - มาออกเพราะอยากได้ที่โฆษณาตัวเองฟรีอยู่แล้ว  ไม่มาก็ได้แต่ตกลงมาเอง  เพียงแต่อยากจะพูดในแบบของตัวเอง พอไม่ได้ก็โกรธ จริงอยู่เขามีสิทธิ์ที่จะมีอารมณ์ได้  แต่ว่าไม่มีสินธิ์ที่จะทำร้ายคนอื่นครับ
ผู้ชม - มีสิทธิ์จะชมหรือไม่ก็ได้  ถ้าไม่ชอบก็ไม่จำเป็นต้องชม และมีสิทธิ์ที่จะวิจารณ์ แต่ว่าการให้ความเห็นว่าการใช้ความรุนแรงเป็นสิ่งถูกก็ควรจะนึกว่าถ้าไอ้คนที่โดนตืบเป็นพี่น้อง พ่อแม่เราๆจะรู้สึกยังไงนะครับ
ด้วยความนับถือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2008, 12:14:02 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 11:00:33 AM »

ถ้าอารมณ์อย่างนี้เป็นผู้ว่า..คงสนุก อิอิอิ

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #140 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 11:17:11 AM »

อยากให้เป็น  ว่าจะแก้ไข ได้อย่างที่พูดหรือเปล่า
พูดจริง  ทำจริง  เป็นจริง  เกิดจริง
ลากไส้ออกมาให้หมด
ทุกอย่างตรวจสอบได้.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 11:21:53 AM »

เฮียชูไม่น่าจะมีโอกาสจะได้เป็นผู้ว่ากทมแน่ครับ
แต่วิศาลไม่ใช่นักสื่อสารที่ดีแน่ น่าจะไปเล่นละครช่อง3แทน
เพราะพฤติกรรมตัวตนไม่ต่างกับตัวละครน้ำเน่าครับ บู่

อเสวนา จะ พาลานัง
จู
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #142 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 11:22:28 AM »

คุณชูวิทย์ทำไม่ถูกครับ  จะขึ้นเป็นผู้นำคนควรบริหารอารมณ์ให้ดีกว่านี้  ไม่พอใจควรคุยกันรอบนอก  ไม่ต้องใช้กำลัง
คุณวิศาลผิดที่ดำเนินรายการด้วยอารมณ์ไม่ให้เกรียติผู้ร่วมรายการและไม่เป็นกลาง  ผู้อ่านข่าวท่านนี้หลายครั้งที่ให้ความคิดเห็นแบบไม่ได้ทำการบ้านมา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #143 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 11:26:23 AM »

...หลายๆ มุมมองของสมาชิกที่นี่  วิเคราะห์ได้อย่างน่านับถือครับ  เยี่ยม

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 12:51:52 PM »

ผมว่าต้องมองจากหลายๆแง่นะครับ  ตัดความชอบใจของแต่ละท่านไปก่อนไม่ว่า พิธีกร  แขกรับเชิญ หรือ ผู้ชมทางบ้าน
พิธีกร - อาจจะ ถามแรงและถามซอกแซก ซึ่งดูจากเวลาถามคนอื่น แต่ว่าเขาก็มีสิทธิ์ถามครับ ชูวิทย์ไม่เหมือนคนอื่นๆที่สมัครผู้ว่ากทม. แต่นี่ก็เป็นรายการของเขา  เขาเชิญคุณชูวิทย์มาออกก็เห็นว่าจะมีคนดู อาจจะไม่ได้ประเมินว่าการถามที่ไม่ถูกใจเขาผลที่ตามมาคืออะไรแบบนี้
แขกรับเชิญ - มาออกเพราะอยากได้ที่โฆษณาตัวเองฟรีอยู่แล้ว  ไม่มาก็ได้แต่ตกลงมาเอง  เพียงแต่อยากจะพูดในแบบของตัวเอง พอไม่ได้ก็โกรธ จริงอยู่เขามีสิทธิ์ที่จะมีอารมณ์ได้  แต่ว่าไม่มีสินธิ์ที่จะทำร้ายคนอื่นครับ
ผู้ชม - มีสิทธิ์จะชมหรือไม่ก็ได้  ถ้าไม่ชอบก็ไม่จำเป็นต้องชม และมีสิทธิ์ที่จะวิจารณ์ แต่ว่าการให้ความเห็นว่าการใช้ความรุนแรงเป็นสิ่งถูกก็ควรจะนึกว่าถ้าไอ้คนที่โดนตืบเป็นพี่น้อง พ่อแม่เราๆจะรู้สึกยังไงนะครับ

ผมว่าตรงสีแดงนั่นเป็นคำอธิบายที่ค่อนข้างสมบูรณ์ครับ คือการเชิญ กับการรับคำเชิญ มันเป็นการกระทำแบบที่ทั้งสองฝ่าย "สมประโยชน์"  จะเอาใช้เป็นเหตุผลที่จะบอกว่า รายการของผม ๆ มีสิทธิ์ถามอะไรคุณก็ได้ มันก็ไม่น่าจะถูกต้องนัก คนทำรายการก็ขายโฆษณา คนมาร่วมรายการก็ได้ประชาสัมพันธ์

ถ้าผู้ดำเนินรายการมีมารยาท ยึดมั่นใน Code of Conduct ให้เกียรติผู้ร่วมรายการอย่างเหมาะสม เรื่องมันคงไม่เกิด ถ้าสัญญา คุณากร เชิญชูวิทย์ ไปออกรายการ ผมว่าชูวิทย์คงไม่ต่อยสัญญา แล้วสัญญาก็คงไม่เอาเรืองที่คุยกันแบบ Off the Record มาเปิดเผย

ทำไมผมถึงเชื่ออย่างนี้ ผมเชื่ออย่างนี้ก็เพราะว่า ผมเชื่อเรื่องราวในหนังสือ "กว่าจะถึงอนุบาลก็สายเสียแล้ว" แล้วผมก็เชื่อว่า ไม่มีเหตุการณ์ที่ 1 ก็ไม่มีเหตุการณ์ที่ 2 ไม่มีเหตุการณ์ที่ 2 ก็ไม่มีเหตุการณ์ที่ 3 เด็ดดอกไม้กระเทือนถึงดวงดาว ไอน์สไตน์หรือเปล่าก็ไม่รู้กล่าวไว้

ผมมีคำถามที่จะนำมาใช้เสมอกับปรากฏการณ์ร้อนแรงทางสังคมที่เกิดขึ้นแล้วผมสนใจ "ทำไมเขาถึงทำในสิ่งที่เขาทำ" 

ผมไม่ได้เห็นด้วยกับสิ่งที่ชูวิทย์ทำ และคงไม่ตำหนิอะไรมาก เพราะชูวิทย์คือตัวตลก คนบ้าระห่ำ ซึ่งเราก็คงทราบกันดีอยู่ แต่สำหรับวิศาลก็อย่างที่สมาชิกบางท่านได้กล่าวไว้บ้างแล้ว ในเรื่องการไม่ทำการบ้าน ไม่มีความรู้ ซึ่งประเด็นนี้ผมเห็นด้วย และเห็นว่าเป็นเรื่องที่สำคัญมาก วิศาลชอบแสดงความรู้ในสิ่งที่ตัวเองไม่รู้ รู้ไม่จริง รู้ผิด ๆ ซึ่งเป็นสิ่งที่อันตรายมาก ๆ เพราะคนที่ไม่รู้จะเชื่อแบบผิด ๆ

สำหรับคนดูนะครับ ผมว่าเขาดูเขาก็มีสิทธิ์ด่า เขาไม่ชอบเขาก็ยังมีสิทธิ์ที่จะดู แล้วก็ด่าต่อไป  ประเทศไทยมีทีวีให้เลือกดูอยู่ไม่กี่ช่องน่ะครับ ไม่เหมือนที่อเมริกา Fios แพลนเบสิค ยังมีให้ดูสองร้อยกว่าช่อง อะไรแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2008, 12:53:44 PM โดย ScaRECroW » บันทึกการเข้า

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 01:18:37 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมว่าตรงสีแดงนั่นเป็นคำอธิบายที่ค่อนข้างสมบูรณ์ครับ คือการเชิญ กับการรับคำเชิญ มันเป็นการกระทำแบบที่ทั้งสองฝ่าย "สมประโยชน์"  จะเอาใช้เป็นเหตุผลที่จะบอกว่า รายการของผม ๆ มีสิทธิ์ถามอะไรคุณก็ได้ มันก็ไม่น่าจะถูกต้องนัก คนทำรายการก็ขายโฆษณา คนมาร่วมรายการก็ได้ประชาสัมพันธ์

ถ้าผู้ดำเนินรายการมีมารยาท ยึดมั่นใน Code of Conduct ให้เกียรติผู้ร่วมรายการอย่างเหมาะสม เรื่องมันคงไม่เกิด ถ้าสัญญา คุณากร เชิญชูวิทย์ ไปออกรายการ ผมว่าชูวิทย์คงไม่ต่อยสัญญา แล้วสัญญาก็คงไม่เอาเรืองที่คุยกันแบบ Off the Record มาเปิดเผย

ทำไมผมถึงเชื่ออย่างนี้ ผมเชื่ออย่างนี้ก็เพราะว่า ผมเชื่อเรื่องราวในหนังสือ "กว่าจะถึงอนุบาลก็สายเสียแล้ว" แล้วผมก็เชื่อว่า ไม่มีเหตุการณ์ที่ 1 ก็ไม่มีเหตุการณ์ที่ 2 ไม่มีเหตุการณ์ที่ 2 ก็ไม่มีเหตุการณ์ที่ 3 เด็ดดอกไม้กระเทือนถึงดวงดาว ไอน์สไตน์หรือเปล่าก็ไม่รู้กล่าวไว้

ผมมีคำถามที่จะนำมาใช้เสมอกับปรากฏการณ์ร้อนแรงทางสังคมที่เกิดขึ้นแล้วผมสนใจ "ทำไมเขาถึงทำในสิ่งที่เขาทำ" 

ผมไม่ได้เห็นด้วยกับสิ่งที่ชูวิทย์ทำ และคงไม่ตำหนิอะไรมาก เพราะชูวิทย์คือตัวตลก คนบ้าระห่ำ ซึ่งเราก็คงทราบกันดีอยู่ แต่สำหรับวิศาลก็อย่างที่สมาชิกบางท่านได้กล่าวไว้บ้างแล้ว ในเรื่องการไม่ทำการบ้าน ไม่มีความรู้ ซึ่งประเด็นนี้ผมเห็นด้วย และเห็นว่าเป็นเรื่องที่สำคัญมาก วิศาลชอบแสดงความรู้ในสิ่งที่ตัวเองไม่รู้ รู้ไม่จริง รู้ผิด ๆ ซึ่งเป็นสิ่งที่อันตรายมาก ๆ เพราะคนที่ไม่รู้จะเชื่อแบบผิด ๆ

สำหรับคนดูนะครับ ผมว่าเขาดูเขาก็มีสิทธิ์ด่า เขาไม่ชอบเขาก็ยังมีสิทธิ์ที่จะดู แล้วก็ด่าต่อไป  ประเทศไทยมีทีวีให้เลือกดูอยู่ไม่กี่ช่องน่ะครับ ไม่เหมือนที่อเมริกา Fios แพลนเบสิค ยังมีให้ดูสองร้อยกว่าช่อง อะไรแบบนี้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ด้วยความนับถือ ความห็นของ ทั้ง ๒ ท่้านทั้ง คุณ chew และคุณ ScaRECroW ครับ  ไหว้

Any Joker
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 02:18:06 PM »

ขอร่วมวงวิจารณ์หน่อย    ผมว่าพิธีกรมีความไม่เป็นกลาง  การที่คุณจะเอาใครมาสัมภาษณ์ในรายการอย่างน้อยคุณ
ต้องตกลงกันก่อนในคำถามที่คุณจะถาม  ว่าคำถามแบบนี้เป็นอย่างไรรับได้ไหม  ไม่ใช่รายการฆ่ากันด้วยคำพูดออกทีวีเพือความน่าเชื่อถือของบุคคลที่คุณเชิญมาลดลงได้รับความอับอายถูกขึ้นเขียงประจานให้คนทั้งประเทศได้รับรู้ในการกระทำของคุณ  ยิงคำถามยั่วยุทำให้เกิดอารมย์ คุณได้รับประโยชน์อะไร  รับงานใครมาหรือเปล่า  ทำทำไม  ดีนะคุณชูวิทไม่จัดรายการฟันศอกแถมกระทืบออกทีวี  ทีนี้ดังทั่วโลก  ใครได้บวกได้ลบคงรู้แล้วหละนะ
 สถานบันสื่อสารมวลชนเป็นสถานบันที่ถูกต้องเที่ยงธธรมต้องให้ความเป็นกลางเป็นที่พึ่งชองประชาชนได้  ผมเป็น
ผู้บริโภคสื่อ อยากได้รับในสื่งที่ถูกต้องอยากมองสื่อในด้านที่ดีๆ  อย่างเราๆท่านๆได้รู้ได้เห็นในการสัมภาษณ์ผู้หลัก
ใหญ่นักการเมืองบางครั้งขาดสื่งที่ดีๆไปต้องระวังให้มากการรีบร้อนจนเอาไมค์ทื้มปากเขาก็มี(เหล็กกับปากมันเจ็บนะ)  ลุ่มยิงคำถามจนตอบแทบไม่ทันเราจะพูดอะไรต้องคิดรับผิดชอบในคำพูดตนเอง  ถ้าพูดผิดขึ้นมาสื่อฟันไม่เลี้ยง ปกป้องพวกพ้องในสิ่งที่ถูกต้อง    ยังไม่เคยเห็นสื่อประนามสื่อด้วยกันเลยมีน้อยมาก  ทีวีมีมากซ่องก็ดีอย่างไม่ต้องถูกปิดหูปิดตาได้เห็นโลกกว้างขึ้นประชาชนมีทางเลือกมากกว่าในอดีต

เยี่ยม ไหว้ หลงรัก ยี๊
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 03:29:15 PM »

ทีวีมีมากซ่องก็ดีอย่าง

แก้ไข ก็ดีครับ   
คนละบรรทัด ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #148 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 03:30:36 PM »

ครั้งหนึ่ง นานมาแล้ว สรยุทธ์ สุทัศนจินดา ไปเชิญคุณชูวิทย์มาออกรายการ ถามอะไรกันผมจำไม่ได้ สรยุทธ์ซึ่งเป็นคนก้าวร้าว พูดขึ้นมาว่า "ผมจะจับโกหกคุณ" ไม่ให้เกียรติกับแขกที่เชิญมาเลย คุณกฤษณ เคยเรียกคุณ Andrew Biggs ว่า "ไอ้ฝรั่งขี้ข้า" ขณะดำเนินรายการด้วยกัน โดยไม่มีเหตุผล ผมไม่ชอบทั้งสองคน

สำหรับคุณพิศาล ควรจะรู้จักการอ่านคนบ้าง อย่าบดขยี้ไล่จนแขกจนมุม  ต้องปล่อยบ้าง ต้อนเขาอย่างนี้ก็ต้องโดนเสียบ้าง เสียดายที่ชูวิทย์ไม่ได้ชกหน้าระหว่างออกรายการ

ผมเคยดูรายการของศรัณญู วงศ์กระจ่าง ไปเชิญนักกรีดกระเป๋ามาออกรายการ แล้วแสตงสีหน้าดูถูกเขาตลอด คงถูกเตือน จึงได้ออกมาขอโทษในรุ่งขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2008, 11:48:10 PM โดย Sundance » บันทึกการเข้า
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #149 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 04:10:15 PM »

ผมว่าพรุ่งนี้ คุณอภิรักษ์ เป็นผู้ว่ารอบสองค่อนข้างแน่ แต่ถึงยังไงก็เลื่อกคุณชูวิทย์

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์