เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:40:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วีนอล & พ่นทราย  (อ่าน 4564 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 09:05:01 PM »

Cheesy ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นครับ

Grin ทีหลังจะไม่ซนแล้วครับถ้าซนอีกจะเข้ามาถามก่อนครับว่าแบบนี้ซนได้หรือเปล่า Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 10:09:47 PM »

ถ้าเห็นแล้วเซ็ง ...... ลองอันนี้สิครับ ........     Wink

Wilson  Combat  :  1911  Style   Pistol  ,  Checkered  Front  Strap .     Grin

ไม่ต้องแกะเชคเกอร์ให้เสียปืน  แต่  ซื้อมาใส่เลย  ( ทำจากโลหะ )    น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2005, 10:14:42 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 10:20:49 PM »

ถ้าเห็นแล้วเซ็ง ...... ลองอันนี้สิครับ ........     Wink

Wilson  Combat  :  1911  Style   Pistol  ,  Checkered  Front  Strap .     Grin

ไม่ต้องแกะเชคเกอร์ให้เสียปืน  แต่  ซื้อมาใส่เลย  ( ทำจากโลหะ )    น้ำลายหก

...มีใช้เหมือนกันครับ  Cheesy Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 11:44:33 PM »

ผมก็ใช้นานๆครั้งคับ...

แต่ปืนผมเป็นสเตนเลสขัดมันอยู่แล้วอ่ะคับ...Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 07:10:27 AM »

คุณวรกฤษ ติดต่อพี่DICK เลยครับ.............

ยิงทรายใหม่แบบใสๆเลย..............อย่าคิดมาก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 09:53:46 AM »

คุณวรกฤษ ติดต่อพี่DICK เลยครับ.............

ยิงทรายใหม่แบบใสๆเลย..............อย่าคิดมาก

อาการไม่หนักอย่างที่คิดกันนะครับยังสวยดีอยู่แค่ใช้มือขัดไม่ได้ใช้เครื่องแต่ถ้าเป็นเครื่องขัดคงร้องจ๊ากกกล่ะครับ

ผิวของปืนตอนนี้ยังไม่ถึงกับด่างจนมองแล้วแตกต่างครับหรือที่มองไม่เห็นเพราะผมขัดทั้งกระบอกหว่า ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบพระคุณผู้การมากครับ....ผมว่าจะเอา M 60 ไปยิงทรายแทนดีกว่าไม่ทราบว่าราคาคร่าวๆประมาณเท่าไรครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:24:06 AM »

อาการไม่หนักอย่างที่คิดกันนะครับยังสวยดีอยู่แค่ใช้มือขัดไม่ได้ใช้เครื่องแต่ถ้าเป็นเครื่องขัดคงร้องจ๊ากกกล่ะครับ

ผิวของปืนตอนนี้ยังไม่ถึงกับด่างจนมองแล้วแตกต่างครับหรือที่มองไม่เห็นเพราะผมขัดทั้งกระบอกหว่า ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบพระคุณผู้การมากครับ....ผมว่าจะเอา M 60 ไปยิงทรายแทนดีกว่าไม่ทราบว่าราคาคร่าวๆประมาณเท่าไรครับ

ลองติดต่อกับพี่เขาทาง PM เลยครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:46:37 AM »

...คิมเบอร์คอมแพ็คสเตนเลสของผม มีการทำผิวมาครับ ไม่ทราบเป็นการชุบหรือทำอะไรมาสักอย่าง แต่ไม่ใช่เนื้อเหล็กเปลือยแน่ๆ ถ้าจะเอาไปยิงทรายควรพิจารณาจุดนี้ด้วยครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 12:11:05 PM »

...คิมเบอร์คอมแพ็คสเตนเลสของผม มีการทำผิวมาครับ ไม่ทราบเป็นการชุบหรือทำอะไรมาสักอย่าง แต่ไม่ใช่เนื้อเหล็กเปลือยแน่ๆ ถ้าจะเอาไปยิงทรายควรพิจารณาจุดนี้ด้วยครับ

จริงครับ ของพี่เมียผมก็เป็นแบบนั้น  เหมือนเคลือบอะไรมาซักอย่าง   

....ตามล่า...อีตอแหล
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 02:49:52 PM »

ขอบคุณนะครับคุณครู เกือบไปแล้วเรา
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:06:40 PM »

ลองติดต่อกับพี่เขาทาง PM เลยครับ

ผู้การครับขอชมรูป  S&W M627 V8 PC .357 magnum ตัวใหม่ที่เอาไปยิงทรายมาได้มั๊ยครับ น้ำลายหก

Grin ผมติดต่อไปแล้วครับ....ขอบพระคุณครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 08:19:28 PM »

ยังไม่ได้ยิงทราย แบบเดิมๆ.............

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 08:23:19 PM »

ผมส่งให้พี่DICK ยิงทราย...............บอกพี่เขาว่าเล่นตามสบาย พี่อยากทำอะไรเชิญ..........

พี่DICK ท่านเลย ยิงทรายให้ลูกโม่ขาวไบรท์................ตัวปืนแบบด้านๆสีเทาออกไปทางไททาเนียมเลย...............

แถมบอกว่า ไม่พอใจจะเปลี่ยน Look ใหม่ กลับกัน แบบปืนขาวจั๊ว ลูกโม่สีเทาก็ย่อมได้

ขอบคุณครับ หลงรัก

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 08:26:43 PM »

เปรียบเทียบกับ Ruger GP100 357 ที่เป็นสแตนเลสเงา(กระบอกนี้แหล่ะครับ ที่ใช้วีนอลขัดได้สบายๆ)................

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 02:02:42 AM »

ลูกกระสุนสีฟ้าๆลูกใหญ่ๆนั่นกระสุนอะไรคับพี่มะขิ่น...Huh
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์