เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:43:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วีนอล & พ่นทราย  (อ่าน 4538 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 07:22:50 AM »

หัวกระสุนปืนใหญ่ขนาด 20 มม.ครับหมอ....................แบบไม่บรรจุวัตถุระเบิดภายในหัว Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 08:17:21 AM »

ผมส่งให้พี่DICK ยิงทราย...............บอกพี่เขาว่าเล่นตามสบาย พี่อยากทำอะไรเชิญ..........

พี่DICK ท่านเลย ยิงทรายให้ลูกโม่ขาวไบรท์................ตัวปืนแบบด้านๆสีเทาออกไปทางไททาเนียมเลย...............

แถมบอกว่า ไม่พอใจจะเปลี่ยน Look ใหม่ กลับกัน แบบปืนขาวจั๊ว ลูกโม่สีเทาก็ย่อมได้

ขอบคุณครับ หลงรัก

สวยดีครับขาวไบรท์สงสัยต้องขออนุญาตเลียนแบบ Grin ขอบคุณครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 08:29:35 AM »

สวยดีครับ  แล้วทำความสะอาดเขม่าง่ายไหม

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 03:33:53 PM »

สวยดีครับ แล้วทำความสะอาดเขม่าง่ายไหม

ปกติ เหมือนทำความสะอาดปืนทั่วๆไปครับคุณอ๋อง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 03:37:35 PM »

รายการซนประจำวันครับ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 12:13:20 AM »

หวังว่า ท่านวรกฤษคงไม่เปลี่ยนจาก วีนอลเป็นบราสโซ่นะครับ

...ผลิตภัณฑ์สองตัวนี้ เหมือนกันเลยครับ ต่างกันที่ความข้นเท่านั้นเอง  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
mary
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 12:40:58 AM »

หวังว่า ท่านวรกฤษคงไม่เปลี่ยนจาก วีนอลเป็นบราสโซ่นะครับ

พูดแบบนี้ประมาณว่า เอาบัสโซ มาขัดก็ได้หรือเปล่าครับเนี่ย  โดนชก

ผมคุ้นเคยกับบัสโซมากกว่าวีนอล เพิ่งได้ยินชื่อนี้ก็จากกระทู้นี้แหละครับ
เข้าใจว่าเป็นน้ำยาขัดโลหะ (หรือเฉพาะปืนหว่า?) 

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 01:06:46 AM »

พูดแบบนี้ประมาณว่า เอาบัสโซ มาขัดก็ได้หรือเปล่าครับเนี่ย  โดนชก

ผมคุ้นเคยกับบัสโซมากกว่าวีนอล เพิ่งได้ยินชื่อนี้ก็จากกระทู้นี้แหละครับ
เข้าใจว่าเป็นน้ำยาขัดโลหะ (หรือเฉพาะปืนหว่า?) 

...ตามความเข้าใจของผม สองตัวนี้ใช้แทนกันได้ครับ แต่จะเหมาะกับงานหรือไม่ก็เป็นอีกเรื่องนึง  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 03:48:54 AM »

Brasso  ผมคิดว่า  คงเหมาะกับพวก  ทองเหลือง  ( ชื่อมันฟ้อง  และ  สมัยผมยังเด็กเป็นลูกเสือ ..... ครูก็ให้ใช้ตัวนี้แหละ  ขัดหัวเข็มขัด  สมัยเรียน  รด.  ก็ใช้ครับ )  แต่  ที่ขวดเขียนว่า  For  All  Metal  ....

สำหรับ  วีนอล  ส่วนผสมเข้มข้นกว่า  เนื้อครีมหยาบ ...... คงเอาไว้ขัด  พวก  Stainless  Steel  ดีกว่า ....

แต่  ทั้ง  Brasso  และ  วีนอล .... หลังจากขัดแล้ว  ควรล้างชิ้นงาน  ด้วย  น้ำประปา  หรือ  น้ำผสมพวกน้ำยาล้างจานแบบผสมมะนาว .... จะทำให้ชิ้นงานเงางามขึ้น  และ  ไม่มีคราบดำๆเวลาเอามือจับ  หรือ  โดนเสื้อผ้า .....    Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 04:46:16 AM »

Grin  แหม   ท่านนาคิน    มีรูปสาวใสกับปืนสวยมาให้ดูบ่อย ๆ  นะครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์