เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:23:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นแก่ตัวกันเหลือเกิน....  (อ่าน 4995 ครั้ง)
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 02:01:29 PM »

เหนือผืนแผ่นดินแห่งสยามประเทศ ไม่มีอะไรที่กองทัพไทยทำไม่ได้...........สู้ๆๆๆๆ เยี่ยม

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 02:07:36 PM »

ราคายางพาราหล่นวูบ แล้วราคายางรถยนต์จะลดไหมหนอ ? หรือผู้ผลิตอ้างว่า ราคาไม่เกี่ยวกับค่าวัตถุดิบ........

ไม่หล่นครับยืนยันพึ่งขายยางพาราแล้วไปเปลี่ยนยางรถยนต์ที่หาดใหญ่เมื่อสามวันที่แล้วนี่เองครับ...เศร้าครับ
เมื่อเช้า  ราคาน้ำยางสด  ขายได้โลละ ๔๐ บาทครับ  สุด ๆ
ร้านแก๊ส โทรตื้อให้ไปติด  ชุดหัวฉีด สเตฟานฯ เหลือ ๓๕,๐๐๐ บาท  ลดได้อีกนิดหน่อย  ราคานี้โอเคใหมครับท่านที่มีประสบการณ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2008, 02:57:56 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 02:25:52 PM »

ราคายางพาราหล่นวูบ แล้วราคายางรถยนต์จะลดไหมหนอ ? หรือผู้ผลิตอ้างว่า ราคาไม่เกี่ยวกับค่าวัตถุดิบ........

ไม่หล่นครับยืนยันพึ่งขายยางพาราแล้วไปเปลี่ยนยางรถยนต์ที่หาดใหญ่เมื่อสามวันที่แล้วนี่เองครับ...เศร้าครับ
เมื่อเช้า  ราคาน้ำยางสด  ขายได้โลละ ๔๐ บาทครับ  สุด ๆ
ร้านแก๊ส โทรตื้อให้ไปติด  ชุดหัวฉีด สเตฟานฯ เหลือ ๓๓๕,๐๐๐ บาท  ลดได้อีกนิดหน่อย  ราคานี้โอเคใหมครับท่านที่มีประสบการณ์
ผมติด หัวฉีด AG แก๊ส LPG ถัง 70 ลิตร ครับ 39500 บาทของท่านผมว่าราคาใช้ได้ครับ แต่น้ำมันลดแล้วแก๊สจะขึ้นจะคุ้มหรือเปล่าครับ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 02:32:43 PM »

อ๋อยค่ารถ ของเจ๊เกียว ก็ยังไม่ลดครับ
พี่เป้ายังไม่รู้สันดานของเจ๊แก่อีกหรือครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:18:52 PM »

น้ำมัน เบนซิน 95 สิงคโปร์ 76.2 เหรียญ  ต่อบาเรล 
อัตราแลกเปลี่ยนอยู่ที่ 34.22 บาท ต่อหนึ่งเหรียญ
หนึ่งบาเรลมี 159 ลิตร
  สรุป  น้ำมัน เบนซิน 95 สิงค์โปร์ถ้าดูจาก Biznews  คำนวณออกมา ก็ลิตรละ 16.4 บาท
ไม่ได้ด่าใคร   เพราะไม่ได้ออกความเห็น ขะรับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:50:33 PM »

น้ำมัน เบนซิน 95 สิงคโปร์ 76.2 เหรียญ  ต่อบาเรล 
อัตราแลกเปลี่ยนอยู่ที่ 34.22 บาท ต่อหนึ่งเหรียญ
  สรุป  น้ำมัน เบนซิน 95 สิงค์โปร์ถ้าดูจาก Biznews  คำนวณออกมา ก็ลิตรละ 16.4 บาท
ไม่ได้ด่าใคร   เพราะไม่ได้ออกความเห็น ขะรับ
เล่าสู่กันฟังใช่ปล่าวพี่  กำไรน้อยนะ ค้าน้ำมันเนี่ย...น่าเห็นใจ บ.น้ำมันจัง  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 05:35:46 PM »

ดูเจ้เกียวช่องสามตอนนี้ครับ...  บู่ บู่ บู่

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 05:37:29 PM »

ไม่ดูก็น่าจะเดาได้ครับ....ว่า เจ๊แก่ สำรอกอะไรออกมา........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 11:42:18 PM »

ค่าแก๊สไม่เห็นลดราคาเลย

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 11:53:25 PM »

...ค่าแท๊กซี่ก็ไม่ลด

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 05:30:59 AM »

ก็ค่าเชื้อเพลิงเเก็สมันไม่ลดหนะครับพี่

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:30:13 AM »

ก็ค่าเชื้อเพลิงเเก็สมันไม่ลดหนะครับพี่

เจ้าของอู่มาตอบเองแล้ว   คิก คิก Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:55:43 AM »

ไม่ได้ด่าใคร   เพราะไม่ได้ออกความเห็น ขะรับ
เล่าสู่กันฟังใช่ปล่าวพี่  กำไรน้อยนะ ค้าน้ำมันเนี่ย...น่าเห็นใจ บ.น้ำมันจัง  Grin

น่าเห็นใจครับ ธุรกิจยากๆ ยังงี้ให้รัฐทำเองลำบาก ต้องเอาไปขายเอกชน (เอื๊อก น้ำลายหก)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:53:31 AM »

เจ้าของอู่มาตอบเองแล้ว   คิก คิก Grin Grin

...ต้องให้คนขับมาตอบถึงจะเชื่อครับ อิอิ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 11:13:36 AM »

ฮ่าๆ...โอเปคขู่ลดกำลังการผลิตอีกแล้ว....... คราวนี้บอกว่าวันละ 1.5 ล้าน บาเรล... เจริญจริงๆ........

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์