เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 09:29:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตกจิตรกรรมฝาผนังวัดพระแก้ว...  (อ่าน 2939 ครั้ง)
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 02:00:25 AM »

ถ้าไปอีกทีคงต้องดูซะหน่อยแล้ว Shocked Shocked Shocked

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 02:26:44 AM »

Grin จิตรกรรมโบราณหลายแห่งมีแบบนี้เสมอครับ ไม่ว่าไทยหรือเทศ ดูแล้วขำดี Grin

PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 04:08:41 AM »

แหม........ทำไปได้ ต้องไปดูให้เห็นกะตาซะแล้ว

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 07:48:51 AM »

Grin Grinวันก่อนดูสารคดีช่อง 9 ครับ เป็นทั้งวัดเลยครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 10:02:12 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ที่ผมเห็น ไม่ว่าจะเป็นภาพเขียนฝาผนังจะมีการสอดแทรกภาพแบบนี้เข้าไปเข้าไปด้วย

ถามเพื่อนที่เรียนจิตรกรรม บอกว่ามันเป็นการสอดแทรกความสนุกสนานภายในภาพ

ซึ่งจิตรกรสร้างขึ้นเพื่อให้คนดูได้ติดตามและสนุกไปกับภาพ แทนที่จะได้ดูความงามอย่างเดียวครับ

ที่ถามดูเขาบอกว่ามีมานานแล้ว และมีเกือบทุกโบสถ์เลยครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 10:12:50 AM »

Grin  ไม่อยากจะเชื่อ เอาไว้ต้องแวบไปดู   Grin     Wink คงจะเป็นข้อคิดหรืออะไรซักอย่าง  หรือทำให้เราเป็นคนช่างสังเกตุ Wink

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 04:02:15 PM »

...ที่จริงมีอีกแยะครับ ตามผนังโบสถ์วัดต่างจังหวัดหลายแห่งมีวาบหวามกว่านี้มากครับ

...งานของช่างรุ่นเก่ามีอารมณ์ขัน และ erotic ไม่เบาหรอกครับ
ครับพี่แก้ว ที่ผมสงสัยก็ตรงลิงใส่กางเกงน่ะครับ เพราะภาพฝาพนังนี้เขียนวาดมานานแล้วครับ ผมเลยสงสัยว่า อาจจะเป็นคนรุ่นใหม่ที่เขียนเพิ่มเติมเข้าไปครับ

สงสัยจุดเดียวกับพี่เจษเจ้าค่ะ เห็นใส่อย่างกับแพมเพิส Cheesy

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 04:10:02 PM »

...จะว่าเหมือนแพมเพอรส์ก็เหมือน หรือคล้ายๆ คงต้องดูประวัติการซ่อมว่าดำเนินการในปีที่มีแพมเพอรส์จำหน่ายในประเทศไทยหรือยัง Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์