เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:38:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอบาม่า Vs. แม็คแคน  (อ่าน 7038 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 06:11:46 PM »

Grinใกล้เลือกตั้งประธานาธิบดีแล้ว คะแนนเสียง ท่านวุฒิฯ โอบาม่ามีคะแนนนำอยู่ 4 จุดสงสัย US คงจะได้เป็นประธานาธิบดีเชื้อสาย แอฟริกาท่านแรกของประวัติศาสตร์ US มั้งครับ  Cheesy

Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 07:51:44 PM »

*E*V*O*L*U*T*I*O*N*

Maybe the two populations evolved separately. Obama population evolved by moving out into community organizing and becoming educated. McCains never evolved but managed to survived by cowering in corners while other soldiers died from their pranks and had their fathers take care of things.

....ไม่มีความเห็นเรื่องนี้จริงๆครับ ไม่ได้ติดตาม  Cheesy
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 08:26:20 PM »

ลึกๆแล้วคนอเมริกันยังเหยียดสีผิวอยู่
ยังไงก็ไม่มีทางให้คนผิวสีมาเป็นประธานาธิบดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 08:27:30 PM »

อืม.....
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 08:57:02 PM »

โอบาม่า... นอนมา ไม่รู้ว่าเป็นแล้วจะดีกับไทยหรือเปล่า..

ผมชอบ อีตา แม็คแคน มากกว่า... อิอิ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 09:58:32 PM »

โอบาม่า... นอนมา ไม่รู้ว่าเป็นแล้วจะดีกับไทยหรือเปล่า..

ผมชอบ อีตา แม็คแคน มากกว่า... อิอิ

ถ้าเรื่องที่เกี่ยวกับเมืองไทย รัฐบาลดีโทแครทเมกันตัดงบความร่วมมือแน่ครับ ขนาดตอนนี้ก็เริ่มลดแล้วเพราะพิษเศรษฐกิจ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 10:29:14 PM »

อืม.....
Grin
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 10:37:33 PM »

ลึกๆแล้วคนอเมริกันยังเหยียดสีผิวอยู่
ยังไงก็ไม่มีทางให้คนผิวสีมาเป็นประธานาธิบดี

you want na bet Grin Grin
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 01:29:24 PM »

ผมเริ่มรู้สึกว่านโยบายของโอบาม่า จะออกไปทางประชานิยม

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 07:23:57 PM »

ฮา ฮา ครับ Grin

คราวที่แล้ว NRA ออกหน้าเชียร์บุชตรงๆ คราวนี้ไม่ออกหน้าเท่าแค่ตีโอบาม่า Smiley

Thou shalt not rely on help from the stranger.
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 09:14:55 PM »

โอบาม่า มาแน่ครับ ประธานาธิบดีผิวสี คนแรกครับ

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:56:38 PM »

ผมก็ไม่แน่ใจใครจะได้
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:38:22 AM »

โอบาม่า มาแน่ครับ ประธานาธิบดีผิวสี คนแรกครับ

ผมก็ว่าท่าทางจะได้ครับ หลายคนมองว่าดูเป็นทางเลือกที่ดีกว่ารีพับริกัน เป็นคนรุ่นใหม่ที่น่าจะให้โอกาสทำงาน คนยุโรปตะวันตกก็ชอบมากกว่าแมกเคนมากมาก เหล่านี้ผมว่าเป็นมุมมองของคนในประเทศโลกที่ 1 มองเรื่องในบ้านตัวเอง

แต่ถ้าในเวทีการเมืองโลกที่ กำหมัดคือยุติธรรม ผมว่าน่าห่วง new kid on the block โดนข่มหมูจากพวกเจนสนามเขี้ยวๆ แน่ ลองนึก โอบาม่า ประกบ ปูติน สิครับ แล้วจีนอีก จะมอง "ไอ้หนุ่มดาวรุ่ง" ยังไง?

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:46:09 AM »

...มีผู้วิเคราะห์ว่านักการเมืองผิวสีใน ส.ร.อ. ในการเลือกตั้งสำคัญๆ คะแนนเสียงที่ได้จริงๆ  มักจะต่ำกว่าโพลล์ครับ  ดังนั้นถ้าผลโพลล์ของโอบามานำแมคเคนแค่ 4 จุด  มีโอกาสพลิกพอสมควร  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:57:20 AM »

งานนี้ NRA ทำไงก็คงไม่มีผลครับ
คิดว่า โอบาม่าคงได้แน่
ตามหนว่ยงานของรัฐมีการสั่งเตรียมพร้อมแล้ว  หน่วยงานของผมก็บอกให้เตรียมเครื่องแบบ  อาวุธประจำตัวไว้เพราะอาจจะถูกเรียก
ถ้าผลการเลือกตั้งออกมาแบบชัดเจน  ก็คงไม่มีปัญหา  แต่ถ้าโอบาม่าแพ้แบบเส้นยาแดง  อาจจะมีปัญหา
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์