เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:28:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอบาม่า Vs. แม็คแคน  (อ่าน 6990 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:02:28 AM »

อูย เตรียมตัวกันขนาดนี้เลยนะครับพี่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:04:14 AM »

ตั้งแต่เช้า 5 พ.ย. สถานทูตเมกันจัดงาน Election watch ชวนไปดูการนับผลและลงคะแนนเล่นๆ ครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:06:35 AM »

อูย เตรียมตัวกันขนาดนี้เลยนะครับพี่
เค้าสั่งมาแบบนั้น  ผมไม่ได้โม้ไปเองหรอกครับ  การเลือกตั้งครั้งนี้  ทางการประเมินไว้ว่า  คนที่ไม่เคยโหวตก็จะมาโหวต  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:15:33 AM โดย .40 S&W » บันทึกการเข้า
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 01:35:52 PM »

เรียน ถามท่าน  .40 S&W นโยบายเกี่ยวกับปืนของทั้งสองท่านที่ชิงตำแหน่ง ประธานาธิบดีแตกต่างกันหรือไม่ครับ และชาวปืน US  จะเทคะแนนให้ใครครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:13:37 PM »

เรียน ถามท่าน  .40 S&W นโยบายเกี่ยวกับปืนของทั้งสองท่านที่ชิงตำแหน่ง ประธานาธิบดีแตกต่างกันหรือไม่ครับ และชาวปืน US  จะเทคะแนนให้ใครครับ

พูดง่ายๆว่า NRA หนุนหลัง Sen.McCain ครับ
สำหรับคนที่เล่นปืนจะไม่ต้องการให้ Obama ได้รับเลือกตั้ง    กฏหมายที่จะใช้บังคับเหมือน Assualt weapons ban เก่าที่หมดอายุไป
ได้มีการร่างไว้ให้แล้วครับ  ร่างไว้รอแล้ว  เพียงแต่รอเสนอเข้าสภาให้อนุญาตใช้   และมีโอกาศผ่านสูงเพราะเสียงข้างมากเป็นของ
พรรค Democrat   และถ้าผ่านจะหนักกว่าเก่าอีกครับ   
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:13:23 PM »

If Obama wins the election. How long will he last?  If they can kill Kenedy....can't they kill Obama? If he died....there will be monkey riot....worse than L.a riot.

If McAne wins the election.There will be riot sooner than the monkey riot.  So...stock up on your ammunitions and gun supplies.

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:29:34 PM »

พิมพ์ไทยดีกว่าเด้อ 
สำหรับข้อความล่าง  ผมหวังว่าไม่เกิด  แต่ถ้าจะเกิดก็มีกระสุนพอ  แถมของหลวงอีกต่างหาก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:33:19 PM »

...คาดการณ์ขนาดนั้นเลยหรือครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:03:25 AM »

อาจจะเป็นเหมือน Rodney King riot ครับพี่
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:18:44 AM »

เมื่อเช้า...อยู่ที่ทำงานครับ  เลยพิมพ์ไทยไม่ได้   ผมว่านะ....ถ้าลุงแก่ชนะ....จลาจลแน่  ถ้าพี่มืดชนะ....อันนี้ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้น  รู้อย่างเดียวว่า  ทีม อวป. สาขาเมกา คงจ๋อยยยยย Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:55:06 AM »

เมื่อเช้า...อยู่ที่ทำงานครับ  เลยพิมพ์ไทยไม่ได้   ผมว่านะ....ถ้าลุงแก่ชนะ....จลาจลแน่  ถ้าพี่มืดชนะ....อันนี้ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้น  รู้อย่างเดียวว่า  ทีม อวป. สาขาเมกา คงจ๋อยยยยย Grin
ไม่ใช่อะไรหรอกโอ๊ค  There are certain phases or words that the big brother are watching for them on the super highway of informations , so I've been told how true it is I don't know.
ช่วงนี้ร้านปืนน่าจะขายดีนะ อิอิอิ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:02:53 AM »

นี่คือ กฏหมายใหม่ Assualt weapons ban ที่ถูกนำมาเสนอให้ สภา http://www.govtrack.us/congress/billtext.xpd?bill=h110-1022
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:47:15 AM »

ตอนแรกผมแค่ตามข่าวการเลือกตั้งประธานาธิบดีอเมริกาเป็นครั้งคราว แต่พออ่านความเห็นแต่ละท่านรวมถึงพี่ๆที่อยู่อเมริกาแล้ว ชักรู้สึกว่าต้องติดตามใกล้ชิดซะแล้วครับ ยังไงก็หวังว่าคงจะไม่เกิดเรื่องรุนแรงนะครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:38:48 AM โดย Army » บันทึกการเข้า
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:31:46 AM »

พิมพ์ไทยดีกว่าเด้อ 
สำหรับข้อความล่าง  ผมหวังว่าไม่เกิด  แต่ถ้าจะเกิดก็มีกระสุนพอ  แถมของหลวงอีกต่างหาก

เขาให้พี่เก็บของหลวงยาวๆ ยิงไวไว้กับบ้านอย่างสวิสหรือครับ? แล้ว จนท. แบบไหนอีกครับที่เขาให้เก็บที่บ้านได้?

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:37:45 AM »

หวังว่าโอบาม่าคงเข้าวิน และสามารถแก้ปัญหาเศรษฐกิจของประเทศได้
ส่วนแม๊คเคนถ้าหลุดเข้ามาได้ กลัวว่าจะเหมือนท่านบุช Grin Grin เรื่องอาวุธปืนผมไม่ค่อยห่วงเท่าไร
เพราะเท่าที่มีอยู่ก็เกินพอ แต่เรื่องเศรษฐกิจ เรื่องเงิน เรื่องปากเรื่องท้องน่าเป็นห่วงมากกว่า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์