เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:31:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอบาม่า Vs. แม็คแคน  (อ่าน 7014 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:43:00 AM »

พิมพ์ไทยดีกว่าเด้อ 
สำหรับข้อความล่าง  ผมหวังว่าไม่เกิด  แต่ถ้าจะเกิดก็มีกระสุนพอ  แถมของหลวงอีกต่างหาก

เขาให้พี่เก็บของหลวงยาวๆ ยิงไวไว้กับบ้านอย่างสวิสหรือครับ? แล้ว จนท. แบบไหนอีกครับที่เขาให้เก็บที่บ้านได้?
                                                                                                                                                                            ผมหมายถึงลูกกระสุนปืน  ถ้าโดนเรียกไปเค้าก็จ่ายลูกปืนให้
แต่พวก เจ้าหน้าที่รักษากฏหมาย  จะเก็บปืนของหลวงไว้ที่รถสายตรวจซึ่งก็ขับกลับบ้าน  แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่างานประจำทำอะไร  ไม่ใช่ว่าจะได้ patrol rifle/carbine กลับบ้านทุกคนครับ
สำหรับทหารไม่สามารถเก็บอาวุธที่บ้านได้  ตามกฏหมายที่กำหนดไว้ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:45:02 AM »

ขอบคุณครับพี่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:53:53 AM »

ถ้าโอบาม่าได้  งานในเมกาจะดีขึ้น   แต่งานที่ส่งออกไปให้ต่างประเทศทำให้จะลดลงมาก
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:04:11 AM »

ผมเองก็เชียร์โอบาม่าครับ ก็หวังว่าเรื่องปากท้องของเราจะดีขึ้น ที่ผ่านมาวงการร้านอาหารที่นี่แย่ตกไปมากครับ บางวันแทบไม่มีลูกค้าเลย วันนี้โอบาม่าคงได้คะแนนสงสารอีกเยอะเพราะคุณยายอายุ86ปีของแกเพิ่งเสียชีวิต
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:15:37 AM »

ถ้าโอบาม่าได้  งานในเมกาจะดีขึ้น   แต่งานที่ส่งออกไปให้ต่างประเทศทำให้จะลดลงมาก

งานผมที่ฝรั่งมาทำแถวนี้ พรรคช้างก็คึกคักกว่าครับ โอบาม่ามาคงฝืด ญี่ปุ่นก็แห้งแล้วไม่มาลงทุนเลย จีนก็เฉยๆ ไม่ขยายฐานนอกประเทศ ผมเลยไม่ได้ไปติดต่องานที่เมกาสักที อิ อิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:20:19 AM »

เออ..ผมลืมถามที่ทำงานนายต๊อก ถามหรือยังว่ายังมีคนเก่าๆที่เคยรู้จักพี่พอลอยู่ไหมครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:24:45 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ โอบาม่ามาแน่ จริงๆๆผมก็เชียร์แก แต่ประเทศไทยคงไม่ได้รับการสนใจ เท่าแมคแคน แต่ท่านๆ
เพื่อนสมาชิกที่อยู่ US  กับชาว อเมริกันชน คงจะดีขึ้นทางด้านเศรษฐกิจนะครับหวังว่า ไทย จะได้ผลประโยชน์จากฟื้นตัวทางเศรษฐกิจ ของ US นะครับ

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:32:55 AM »

ยังพอมีอยู่ครับพี่ ที่เขาเล่าว่าเคยทำงานด้วยกันตรงๆ ผอ.ส่วนผมเอง เพิ่งรีไทร์ไปครับ แถวผมนั่งตอนนี้ไม่มีรุ่นดั้งเดิมครับ รุ่นนั้นเขาเข้ามากันแยะ เป็นช่วงขยายตัว พอถึงจุดหนึ่งเลยต้องไปหาห้องส่วนตัวทำงานกัน แต่จริงๆ แล้วตอนนี้ก็ไม่ค่อยได้ค้าขายกับทางนั้นครับ โดนจีนตีตลาดตามระเบียบ แถมมีรายย่อยเจาะตลาดขายตรงอีก หรือไม่ก็ไปซื้อของอย่างอื่นแทน

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:37:10 PM »

ยังพอมีอยู่ครับพี่ ที่เขาเล่าว่าเคยทำงานด้วยกันตรงๆ ผอ.ส่วนผมเอง เพิ่งรีไทร์ไปครับ แถวผมนั่งตอนนี้ไม่มีรุ่นดั้งเดิมครับ รุ่นนั้นเขาเข้ามากันแยะ เป็นช่วงขยายตัว พอถึงจุดหนึ่งเลยต้องไปหาห้องส่วนตัวทำงานกัน แต่จริงๆ แล้วตอนนี้ก็ไม่ค่อยได้ค้าขายกับทางนั้นครับ โดนจีนตีตลาดตามระเบียบ แถมมีรายย่อยเจาะตลาดขายตรงอีก หรือไม่ก็ไปซื้อของอย่างอื่นแทน
อืม..ครับ  จีนนี่เอาทุกอย่างนิ   ที่นี่ค้าขายกับทาง Mexican กับ Columbian ใกล้กว่า  อิอิอิ
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:08:01 AM »

ข่าว Aljazeera ล่าสุดระบุ โอบามา win
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:11:20 AM »

ข่าว Aljazeera ล่าสุดระบุ โอบามา win
มันเก่งนิ  ยังไม่ได้นับคะแนน  ยังไม่รู้ผล  ยังโหวตกันอยู่เลย  มันนั่งเทียนดูได้  เก่งจริงๆ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:28:40 AM »

...นับคะแนนกันแต่เช้า (เวลาประเทศไทย) ครับ  ขระนี้ดูเหมือนโอบามาจะนำ ได้ Electoral Vote 174 จากที่ต้องการ 270

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:32:55 AM »

...ล่าสุด โอบามาชนะที่ Ohio อีก ตามสถิติ ใครชนะที่นี่จะชนะเลือกตั้ง

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:33:39 AM »

ผมก็กำลังดูอยู่ครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:41:42 AM »

Obama 200  McCain 124
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์