เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 11:00:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารคนนี้ทำวงการปืนและวงการทหารเสียหาย  (อ่าน 4654 ครั้ง)
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:32:27 AM »

<a href="http://" target="_blank">http://</a>  คนเราก้อ..เงี้ย...ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง....ปนกันไป....
                                     ไม่ควรอย่างยิ่งที่จะนำพฤติกรรมของบุคคล ไปเกี่ยวข้องกับองค์กร
                                      เพราะบางทีอาจจะเกิดความเสียหาย ...........
                                      จนประเมินค่า มิ..ด้ายยยยยย เนาะ ท่าน...เนาะ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:32:58 AM »

ผมดูข่าวแล้ว...........

เรื่องแบบนี้ ทหารเขาเรียกว่า................พวกโง่ แล้วซ่าแบบไร้อนาคต เป็นเรื่องส่วนบุคคล ที่ตัวมันต้องไปหาทางแก้ต่างเอาเอง..............

ไม่เกี่ยวกับสถาบันทหาร และวงการปืน

.. ผู้การมะขิ่น กล่าวไว้ชัดเจนแล้ว... Smiley..
  เจ้าของกระทู้.. แม้ไม่ได้มีเจตนาจะให้เกิดความสับสน.. และได้กล่าวขอโทษแล้ว.. แต่ควรต้องช่วยแก้ไขด้วย.. เปลี่ยนหัวข้อกระทู้เสียใหม่.. อย่าให้สับสน เพราะไม่เกี่ยวกับสถาบันทหาร และวงการปืน.. ที่เห็นหัวกระทู้มันไม่ค่อยสบายใจเลยครับ..  Smiley

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:35:12 AM »

เป็นเรื่องส่วนตัวเขาครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:49:38 AM »

อ่านข่าวสมัยนี้ ต้องรอเป็นเดือนแล้วค่อยวิจารญ์ เพื่อความมั่นใจว่าข่าวนั้นถูกต้องจริง วิจารญ์ไปก่อนอาจเสียใจและแก้ไขไม่ได้

แค่ไฟแชคหล่นใส่เท้า เชื่อว่าไม่ใช่ประเด็นหลักครับ

...ขออนุญาตครับ "วิจารณ์" ครับ  Smiley

Grin ขอบคุณมากครับพี่แก้ว เกรงใจจังต้องทำให้พี่คอยมาแก้ หลังๆนี้ผมอยากเขียนศัพท์บางคำแต่จำไม่ได้และกลัวเขียนผิด บางครั้งต้องเลี่ยงไปใช้คำอื่นแทน ขอบคุณครับพี่  Grin
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 02:22:04 PM »

ผมแก้หัวข้อเป็น "ทหารคนนี้ทำวงการปืนและวงการทหารเสียหาย" นะครับ

เมื่อเช้านั่งดูข่าวอยู่เหมือนกัน 3-4ช่องรายงานกันไม่ตรงสักช่อง บ้างว่าจ่อขมับ บ้างว่าซอกคอ แต่ก็...อืมมม...นะ Sad Sad
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 02:56:06 PM »

ไม่ใช่แต่วงการทหารหรอกครับที่มีคนเลวๆอย่างนี้ เมื่อเช้าอ่านข่าวว่าลูกนักการเมืองใหญ่ ตบดาราอีกแล้ว คดีเก่ายังใช้ไม่หมดจะเอาใหม่อีกแล้วเหรอ..................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 04:08:46 PM »

ไม่เห็นจะมีอะไรเสียหาย
น่าจะชมตำรวจ  กับนักข่าวที่ทำงานตรงไปตรงมา
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:06:53 PM »

บ้านผมเขาเรียกว่า " เมาแล้วมีกล้าม "  หรือ  อีกอย่างเขาว่า " เมาแล้วเป็นมวย " ลืมชาติตระกูล 

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:29:13 PM »

ในความเห็นส่วนตัว ทุกวงการย่อมมีคนดีและคนเลว หมอไม่ดีก็มี ตำรวจไม่ดีก็มี คนขายปืนไม่ดีก็มี นักการเมืองไม่ดีก็มี ทนายความไม่ดีก็มี ดังนั้นผมว่าอย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ เพียงแต่เราไม่ส่งเสริมคนเลวก็พอแล้วครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 12:31:06 AM »

สงสัยเป็นไฟแช็คแบบตั้งโต๊ะ...Grin
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 02:14:56 AM »

แย่นะครับทำอย่างนี้ Angry Angry

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 08:43:58 AM »

ผู้พันสุพินท์ ครับ แล้ว อย่างนี้ ตำรวจจับทหารท่านนั้น เข้าห้องขังได้เลยหรือเปล่าครับ

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 09:40:40 AM »

สงสัยจะเป็นไฟแช็กzippoยักษ์ แบบในโฆษณายาจุดกันยุงตราช้างน่ะ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
khaomaikaew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 09:42:13 AM »

สันดานคนมัน...จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวบุคคล ไม่เกี่ยวกับ วงการและสังกัด ทุกๆๆวงการและสังคมที่มีอยู่ ผมเชื่อว่ามีคนดีมากกว่าคนเลวอย่างน้อยที่สุด มีคนดีมากกว่าคนเลวอยู่ 1 คน ไม่งั้นมันล่มสลายไปนานแล้วครับ แต่....ทุกวันนี้ความดีและความเลว บรรทัดฐานมันอยู่ที่ไหน Angry Angry Angry คนร้ายเขียนกฏหมายให้คนดีเป็นคนร้าย Cry Cry
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 09:56:58 AM »

เมื่อเช้านั่งดูข่าวอยู่เหมือนกัน 3-4ช่องรายงานกันไม่ตรงสักช่อง บ้างว่าจ่อขมับ บ้างว่าซอกคอ แต่ก็...อืมมม...นะ Sad Sad

นั่นดิ

I am dying... -*-

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์