เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:43:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันจันทร์นี้ กำลังมีโอกาสเข้ากทม. จะไปหลังวังเดินดูอุปกรณ์ ขอคำแนะนำครับผม  (อ่าน 3331 ครั้ง)
kruwit
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 09:18:50 AM »

วันจันทร์ 29 นี้ ผมไปสัมมนา ไปล่วงหน้า 1 วัน คิดว่าน่าจะมีเวลาไปเดินดูอุปกรณ์ต่าง ที่จำเป็น สำหรับ .38 S&M 2 นิ้ว  ตอนนี้มีแค่ปืน และอุปกรณ์ล้าง อยากได้ speed loader หรืออะไรต่างๆ ยังนึกไม่ออก จึงขอคำแนะนำว่า ควรซื้ออะไรอีกบ้าง และอีกจุดหมายหนึง จะไปที่ร้านปืน สี่พระยา (อยากไปจับ P-01 ที่สั่งไว้กะปืนสวัสดิการ) ทางร้านจะต้อนรับเราป่าวครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 09:21:58 AM »

ร้าน "อาภา" ถูกดีครับ แต่อุปกรณ์ไม่มาก ด้ามไม้ปืน .38 ลายสวยๆ ประมาณ 3 ร้อยกว่าๆ บางร้านบอกมาก่อน 400-450

ถ้าหาอะไรที่ต้องการไม่เจอก็ไปดูที่ "ออปชั่นกันส์" ครับ ของแยะดี พยายามต่อแรงๆ หน่อย อิ อิ

เดินดูตามแผงก็ได้ คุณภาพเหมือนกัน เขาเอาของจากร้านใหญ่ๆ ไปขายครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 10:02:56 AM »

Grin  ทำไมต้องต่อแรง ๆ ด้วยละท่าน L/E   Grin   แสดงว่าของมันหนักมาก ซินะ  ถึงต้องออกแรงต่อเยอะ   Grin

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 10:25:59 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เจ้าของร้านเขาหูหนักนะครับ.....ต้องต่อแรง ๆ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 10:26:51 AM »

Grin ทำไมต้องต่อแรง ๆ ด้วยละท่าน L/E Grin แสดงว่าของมันหนักมาก ซินะ ถึงต้องออกแรงต่อเยอะ Grin

Grin Grin ที่ว่าต้องต่อแรง ๆ เพราะว่า คนขายใจแข็งอ่ะดิ  Cheesy Cheesy

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 10:34:11 AM »

...ร้านออพชั่นกันส์ ที่ว่าต้องต่อแรงๆ น่ะ ที่จริงถ้าพูดคุยเป็นกันเองเข้าไว้ ต่อเบาๆ ก็ได้ผลครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 10:34:25 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เจ้าของร้านเขาหูหนักนะครับ.....ต้องต่อแรง ๆ
              หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Have guns  will  travel
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 10:56:42 AM »

ไม่มีคำแนะนำครับ เพราะไม่ชำนาญ....

แต่มีฝากดู  และถามราคา  ครับ....

1.  ลูกซองแฝดขนานไบคาล  มีไหม  ราคาเท่าไหร่ ที่ร้านไหนครับ..... หลงรัก

2.  ลูกซองเดี่ยวใบคาล รุ่นเก่า และรุ่นใหม่(ทดสอบในอาวุธปืน เดือน สค.48) ราคาเท่าไหร่ ร้านไหนบ้างมี.....

3.  ปืนยาว 10/22 รุ่นแสตนเลส พานท้ายไม้  กะรุ่น แสตนเลส พานท้ายป้าดสติก  ราคา......ร้าน..................

4.  ปืนยาว 10/22 รุ่นที่เขาว่าที่ระลึก...(มีโลโก้ที่พานท้าย)ราคา..................ร้าน.......................................

5. ซีแซด ยาวลูกเลื่อน  .22 รุ่นธรรมดา  ราคา.....................ร้าน.............................................................

6. ซีแชดยาวลูกเลื่อน  .22  รุ้น วามินท์  ราคา......................ร้าน...........................................................

7. ......สุดท้าย.....ฝากกินกาแฟที่ร้าน.......แขก.....ด้วยครับ.....เอื้อกๆๆๆ...... หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:09:10 AM »

แวะที่ร้านแผงลอย ตรงข้ามระหว่างร้านปืนสายใจ กับร้านไทยเนชั่นแนล..............เจ้าของร้านชื้อพี่อี้ด หน้าปรุๆ.............ขายของราคาไม่แพง ที่แผงแกไม่มีก็วิ่งหาให้ได้ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
cooky
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:15:53 AM »

ร้านที่อยู่ในซอย
ลูกซองเดี่ยวใบคาล รุ่นเก่า 14000
ลูกซองเดี่ยวใบคาล รุ่นใหม่ 18000(ทดสอบในอาวุธปืน เดือน สค.48)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:38:40 AM »

ร้านออปชั่นกันส์ นะครับแกมีมุกเด็ด

"ของหมดแล้วจิงจิ๊ง ไม่เอาก็หาไม่ได้แร้ว เขาจะไม่มีขายกันทั้งประเทศแร้วว" พูดมา 3 ปีเห็นยังขุดกรุมาขายจนได้

อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:57:09 AM »

เดินไป เดินมา ระวังได้ UZI กระบอกละแสนห้านะ  Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 12:00:02 PM »

ร้านออปชั่นกันส์ นะครับแกมีมุกเด็ด

"ของหมดแล้วจิงจิ๊ง ไม่เอาก็หาไม่ได้แร้ว เขาจะไม่มีขายกันทั้งประเทศแร้วว" พูดมา 3 ปีเห็นยังขุดกรุมาขายจนได้

อิ อิ

...มุกนี้ผมก็เจอมาเหมือนกัน  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 12:16:37 PM »

แนะนำ...น้ำส้มคั้น...หน้าร้าน พ.พาณิชย์...ครับ
อร่อย...ชื่นใจ.....อิ อิ
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:39:45 PM »

คุณ 51 น้ำส้มยังไม่เคยเวะทานครับ พรุ่งนี้ไปทานกันไหมครับ ว่าจะไปหาอุปกรณ์ปืนอยู่พอดีครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์