เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 07:32:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไก้ด์ร็อดชนิดบรรจุปรอทข้างในใช้ดีหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1577 ครั้ง)
92FS
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 04:41:12 PM »

Smileyไก้ด์ร็อดชนิดบรรจุปรอทเอาไว้ข้างในเวลาเขย่าจะได้ยินเสียงเคลื่อนตัวของปรอท ใช้ได้ผลหรือเปล่าครับ..ขอเรียนสอบถาม Smiley
เห็นบอกว่าเอาไว้ลดแรงสะบัดของปืนนะครับ.. Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 04:50:03 PM »

...พอดีมีใช้อยู่ครับ ยี่ห้อ Harrts ผมว่าดีครับ แต่บางคนก็ไม่เห็นด้วย  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 04:50:42 PM »

ราคา เท่าไหร่ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:05:09 PM »

...ผมซื้อไว้นานแล้วครับ เป็นของ 1911 ราคา 4K มีบูชมาให้ด้วย สำหรับปืนรุ่นอื่นๆ ราคาจะถูกกว่านี้หน่อยครับ  Cheesy

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:14:12 PM »

ขอบคุณครับ ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:31:15 PM »

ทำอย่างกะเบี้ยแก้ซะอย่างนั้น  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
aa
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

gun&gam

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:55:01 PM »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ
    อยากถามพี่ๆว่าท่านใด เคยใช้ ไก้ด์ร็อดยาว ที่จ้างโรงกลึงๆเองในบ้านเราบ้าง คุณภาพและราคาแตกต่างจากของนอกไหมครับ 

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 07:49:27 PM »

...พอดีมีใช้อยู่ครับ ยี่ห้อ Harrts ผมว่าดีครับ แต่บางคนก็ไม่เห็นด้วย Grin Grin
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ต่างไก้ด์ร็อด  ทั่วไปอย่างไรครับ  และมีข้อดีอะไรบ้างครับ   Huh

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 07:59:03 PM »

...ไกด์ร๊อดของ Harrts ภายนอกดูเหมือนไกด์ร๊อดยาวท่อนเดียวทั่วไป แต่ภายในบรรจุปรอทและลูกปืนจำนวน 3 ลูก (Harrts อ้างว่า) การหน่วงเวลาเคลื่อนไหวถ่ายเทของลูกปืนทั้งสามลูก จะช่วยซับแรงรีคอยล์ของปืนออโตได้ครับ  Cheesy ผมคงอธิบายได้ประมาณเนี้ยะ  Grin

...หาเว็บของ Harrts ไม่เจอครับ  :Smiley

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 02:15:25 AM »

แล้วจากการใช้จริง  ต่างจากไกด์ร็อด ธรรมดายังงัยบ้างครับ Grin Huh

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 11:01:59 AM »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ
 อยากถามพี่ๆว่าท่านใด เคยใช้ ไก้ด์ร็อดยาว ที่จ้างโรงกลึงๆเองในบ้านเราบ้าง คุณภาพและราคาแตกต่างจากของนอกไหมครับ
เคยเห็นคนใช้อยู่ครับเป็นแบบ 2 ท่อน ปรากฎว่าตรงเกลี่ยวต่อหักครับ  แต่ถ้าเป็นท่อนเดียวหน้าจะแข็งแรงกว่า

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 11:49:23 AM »

Cheesyไกด์ร๊อดของ Harrts เคยใช้กับ P228 ครับ ผมว่าช่วยได้นิดหน่อย มีผลกับจิตใจมากกว่า
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 02:11:24 PM »

แล้วใช้ได้ผลในทางปฏิบัติหรือป่าวครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 01:49:41 AM »

...เจอที่ Brownells ครับ คลิกที่รูป ลองอ่านดู  Wink

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 02:46:14 AM »

Grin  มิน่าละ      พี่แก้วบอกว่าเห็น    ลูกม้าที่แต่งแล้วเฉย ๆ    ก็พี่แต่งตัวครบแล้วนี่ครับ  ๕๕๕๕

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์