เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:18:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม....ซื้ของทาง net  (อ่าน 4894 ครั้ง)
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 11:50:27 AM »

เล่น net ไปเรื่อยๆไปเจอ web นี้เข้า น่าสนใจดีเห็นมีของที่อยากได้อยู่พอดี
   เคยถามดูหลายร้านยังไม่เอาเข้ามาขายบ้าง  บางอย่างก็บวกกำไรจนน่าเกรียด
   จะถามว่าในนี้เคยมีใครเคยสั่งซื้อของจากเวปนี้บ้าง  หรือเวปอื่นๆนะครับกำลังสนใจ
   ขี้เกียจจะไปเดินหาตามร้านแล้ว  ว่าจะผากคนหิ้วมาให้ ก็ดันไม่รู้เรื่อง...กรรม
    ftp:// www.ghostholster.com
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 12:02:27 PM »

สั่งของทางเน็ท จะ + ค่าขนส่ง+ ภาษีอีกประมาณ 30% หรือมากกว่าแล้วแต่ประเภทของครับลองเช็คกับศุลกากร ได้ครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 05:41:44 AM »

Grin จะสั่งซื้อมาใส่ SP-01 ล่ะสิครับ จะสั่งชิ้นไหนมาครับ Grin

Grin แถมอีกเวบครับ อะไหล่ CZ Grin

Grin The CZ Connection Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:08:48 AM »

นายใหม่ หาเวปที่สั่งอะหลั่ย CZ 452-2E ตัว FS ให้หน่อยสิครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:20:35 AM »

Grin จะสั่งซื้อมาใส่ SP-01 ล่ะสิครับ จะสั่งชิ้นไหนมาครับ Grin

Grin แถมอีกเวบครับ อะไหล่ CZ Grin

...ขอบคุณครับนายใหม่  Smiley แม๊กสำหรับ 527, 550 ก็มีด้วย

...มีเว็บไหนที่มีคันล๊อคสไลด์, เข็มแทงชนวน, "ตูด**" แม๊ก, รีคอยล์สปริงของ CZ ครับ ร้านค้าในบ้านเราขูดซิบๆ  Undecided

(** นึกชื่อที่สุภาพกว่านี้ไม่ออกครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2005, 09:46:41 AM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:44:34 AM »

ไม่มีบัตรเครดิตจะทำยังไงครับช่วยแนะนำด้วย (มีแต่ Visa Electron ครับ)

skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 03:23:45 PM »

จะเอาด้วยมั้ยละครับ  ว่าจะสั่งศูนย์หน้าอ๊อปติกมาใส่ CZ SP 01 ซะหน่อย 
                     ใจร้อนขี้เกียจจะคอยให้ร้านสั่ง ลุยเองเลยดีกว่า    Grin

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 04:04:44 PM »

เรียนคุณ Skajy.... ผมเคยติดต่อ Power Custom ... ไม่ส่งของมาไทย ไม่รับ Credit Card ที่ออกนอกประเทศ ... Wolff's Gunsprings ... รับ Credit Card ... ล่งมาไทย ... ราคาต้องต่ำกว่า US$100 สูงกว่าเขาต้องขอ Export License (ไม่อยากทำ เลี่ยงโดยแยกห่อให้ต่ำกว่า US$100) .... Brownells เหมือนกับ Wolff's ... เนื่องจากมีกฏหมายคุม ITAR (International traffic in arms regulation) ต้องผ่านการตรวจจากศุลกากรทั้งในอเมริกาและในไทย สปริงตัวเล็กๆของ Wolff's ส่ง Airmail กว่าจะถึงผมก็ 2 เดือน

เรียนคุณ Thanapong ... Visa Electron ก็ credit card เหมือนกัน ก็แค่บอกหมายเลขครับ ผมไม่เคยมี ไม่เคยใช้ ใช้Credit Card ธรรมดา ก็แค่บอกหมายเลขกัน ไม่มีอะไรมากกว่านั้น
เป็นที่น่าสังเกตุว่า American Express ไม่ใคร่มีใครเอา เพราะเก็บค่าธรรมเนียมสูง

ขอแนะให้ใช้โทรศัพท์คุยให้รู้เรื่องก่อน ตา Angus แกจะกลับอเมริกา 28 สิงหาคม
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:46:39 PM »

นายใหม่ หาเวปที่สั่งอะหลั่ย CZ 452-2E ตัว FS ให้หน่อยสิครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หาไม่เจออ่ะพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ขอบคุณครับนายใหม่  Smiley แม๊กสำหรับ 527, 550 ก็มีด้วย

...มีเว็บไหนที่มีคันล๊อคสไลด์, เข็มแทงชนวน, "ตูด**" แม๊ก, รีคอยล์สปริงของ CZ ครับ ร้านค้าในบ้านเราขูดซิบๆ  Undecided

(** นึกชื่อที่สุภาพกว่านี้ไม่ออกครับ)

Grin เรียกส้นแมกก็ได้พี่ Grin
 Grin คันค้างสไลด์, เข็ม, และส้นแมก คงต้องไปดูเวบ Tanfoglio แล้วล่ะครับพี่แก้ว แต่ส้นแมกไม่เหมือนกันครับ เป็นแบบอัลลอย ใส่แล้วคงลงโปรดัคชั่นไม่ได้ครับ ส่วนสปริงก็ที่เวบ gunsprings ครับ เดี๋ยวจะลองหาดูเรื่อย ๆ ครับ เพราะจะหาเผื่อไว้เหมือนกันครับ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:52:53 PM »

...เก่งแฮะ อ่านภาษาอิตาเลียนได้ด้วย  Cheesy

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:54:30 PM »

...เคยซื้อรีคอยล์สปริงของ CZ จากวูลฟ์มาแล้ว เอามาใส่ปืนไม่ได้ สปริงมันล้นสไลด์เลย หรือว่าจะต้องตัด?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2005, 09:56:33 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:56:17 PM »

...เคยซื้อสปริงของ CZ จากวูลฟ์มาแล้ว เอามาใส่ปืนไม่ได้ สปริงมันล้นสไลด์เลย หรือว่าจะต้องตัด?

เทียบกับสปริงเก่าแล้วยาวกว่าหรือเปล่าครับพี่.................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:56:59 PM »

...เคยซื้อสปริงของ CZ จากวูลฟ์มาแล้ว เอามาใส่ปืนไม่ได้ สปริงมันล้นสไลด์เลย หรือว่าจะต้องตัด?

เทียบกับสปริงเก่าแล้วยาวกว่าหรือเปล่าครับพี่.................

...ยาวกว่าครับ

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 10:03:48 PM »

Huh แล้วจำนวนรอบขดสปริงล่ะครับพี่แก้ว เท่ากันหรือเปล่า Huh

...เก่งแฮะ อ่านภาษาอิตาเลียนได้ด้วย Cheesy

Grin เข้าหน้าเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษสิครับพี่ Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 10:06:20 PM »

เล่น net ไปเรื่อยๆไปเจอ web นี้เข้า น่าสนใจดีเห็นมีของที่อยากได้อยู่พอดี
 เคยถามดูหลายร้านยังไม่เอาเข้ามาขายบ้าง บางอย่างก็บวกกำไรจนน่าเกรียด
 จะถามว่าในนี้เคยมีใครเคยสั่งซื้อของจากเวปนี้บ้าง หรือเวปอื่นๆนะครับกำลังสนใจ
 ขี้เกียจจะไปเดินหาตามร้านแล้ว ว่าจะผากคนหิ้วมาให้ ก็ดันไม่รู้เรื่อง...กรรม
 ftp:// www.ghostholster.com

พี่จะสั่งอะไรอ่ะคับ ถ้าเป็น holster ร้านนายหนึ่งเห็นมีอยู่นะครับ

แต่ไม่รู้ว่ามีสำหรับใส่ CZ ป่าวนะครับ Grin

We can either find the way or make one.
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์