เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:26:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: QUANTUM OF SOLACE  (อ่าน 14671 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 05:41:11 PM »

ยังไม่ได้ดูเลยครับ เอายังงี้เรามาตั้งกระทู้ สาว บอนด์ กันดีไหมครับ อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:13:16 PM »

ภาคนี้ มิสเตอร์บอนด์ กลับมาใช้ PPK แล้วครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:43:00 PM »

รอชมครับ... ไม่รู้สมุยจะมีให้ดูวันไหน...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:55:56 PM »

ยังไม่ได้ดูเลยครับ เอายังงี้เรามาตั้งกระทู้ สาว บอนด์ กันดีไหมครับ อิอิ

...จะดีหรือครับ  รีบๆ ตั้งกระทู้เลย  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:32:38 PM »

Smiley  ผมชอบคนที่ขี่ BMW ชื่ออะไรไม่รู้ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:38:09 PM »

รอชมครับ... ไม่รู้สมุยจะมีให้ดูวันไหน...

คงวันนี้ครับเพราะเพิ่งดูเมื่อวันนี้ major cineplex / เทสโก้ โลตัส เกาะสมุย Smiley
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 02:18:20 AM »

ฉากแรก   บอนด์  ขับรถ  แอสตันมาติน  ถูกขับไล่โดยอัลฟา  มีฉากไล่ยิงกัน(ฉากรถไล่กัน)

สุดท้าย   บอนด์  สามารถนำ   ผู้ต้องสงสัยในองค์กร   มาพบกับ   เอ็มได้

ระหว่างที่กำลังล้วงความลับของสายลับ   บนชั้นใต้ดินของสนามแข่งม้า

สายลับ  ก็หัวเราะบอกว่า    สงสารหน่วย  เอ็มไอซิก  เสียเหลือเกิน   ที่ไม่รู้อะไรบ้างเลย

จากนั้น    คนในหน่วยของเอ็ม   ก็ทรยศ   ยิงเอ็ม   แล้วยิงปิดปากผู้ต้องสงสัย

บอนด์  ก็ตามไล่ล่าคนทรยศ    จนในที่สุด  คนทรยศก็จบชีวิตในเงื้อมมือของบอนด์ ด้วย  พีพีเค(ฉากคนวิ่งไล่กัน)

บอนด์   ได้มาสืบงานที่ต่างประเทศ   โดยปลอมตัวเป็นนักธรณีวิทยา

นางเอกของเรื่อง   ก็ขับรถมารับบอนด์ที่หน้าโรงแรม    บอนด์ก็ขึ้นรถไปกับนางเอก

แล้วก็มีคนขับรถจักรยานยนต์ไล่ตามจะฆ่านางเอก............แต่บอนด์ก็ช่วยไว้ได้

แต่  นางเอก  ก็หลบหนีไป    บอนด์สะกดรอยตามนางเอกไปทันที่  ท่าเรือแห่งหนึ่ง

เป็นการเปิดตัว  โดมินิค กรีน  ตัวร้ายของ เรื่อง    โดย  นางเอก  ได้มาหา กรีน

เพื่อให้  กรีน  แนะนำไปรู้จักกับ   นายพลที่หมดอำนาจของประเทศในแถบอเมริกาใต้

มาติดต่อกับ  กรีน   เพื่อที่จะให้  กรีน  วางแผน   รัฐประหาร  เพื่อให้ตนเองเป็นใหญ่

โดย  กรีน   ต้องการที่จะเอาผลตอบแทน   เป็นแหล่งน้ำในประเทศดังกล่าว

สาเหตุที่นางเอกต้องการที่จะเข้าใกล้  นายพลคนนี้   เนื่องจาก   ต้องการที่จะแก้แค้นแทน  พ่อ แม่  พี่สาว

ที่เสียชีวิตด้วยน้ำมือของตัวร้าย..........โดย  กรีน  ได้ส่งตัว  นางเอกไปขึ้นเรือกับ  ท่านนายพล

บอนด์  ก็ขับเรือมาช่วย  นางเอก   (ฉากขับเรือไล่ล่า)  พระเอกรอดตามสไตล์บอนด์

บอนด์  ก็เริ่มสะกดรอย  กรีน    โดยตามไปที่    โรงละครโอเปร่า  ที่กลุ่ม

องค์กรร้าย   นัดหมายมาประชุมกันในโรงละครโอเปร่า   และสามารถถ่ายภาพคนร้ายไว้ได้หลายคน

ตอนนี้   ทางอังกฤษ   เริ่มไม่ไว้ใจ  บอนด์   สั่งให้ถอนตัวกลับและไม่ต้องยุ่งกับงานนี้อีก

การสืบสวนจะเป็นอย่างไร................คอยชมก็แล้วกันเดี๋ยวเฉลยจะไม่สนุก

จะมีฉาก  ขับเครื่องบินไล่ล่ากัน     กระโดดร่ม     ลุยไฟ   ฯลฯ 

สรุป   ภาคนี้ดูเอามันส์   พอได้    แต่เนื้อหาในหนังไร้สาระไปหน่อย  ขาดเหตุผล   ในการดำเนินเรื่อง

ตอนท้ายของเรื่อง     กรีน  ได้มาพบกับ  ท่านนายพล   และ    ผู้บัญชาการตำรวจ   ประเทศที่จะทำการปฏิวัติ

ลองคิดดู   หากต้องการวางแผนปฏิวัติ   จะต้องมีกำลังคนเท่าไรมาอารักขา   แต่ทว่า  ใช้คนเพียงสองคนเท่านั้น ก็

สามารถฆ่าตัวร้ายได้    ................ในตอนนี้้  ขาดเสน่ห์ของ  ๐๐๗  ในเรื่อง   อาวุธที่่ไฮเทค   ไม่มีเลย

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 02:20:38 AM »

ผมว่ามาโหวต  กันดีไหม   ว่า  ชอบพระเอก ๐๐๗  คนไหน  มากที่สุด

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 02:30:53 AM »

ผมว่ามาโหวต  กันดีไหม   ว่า  ชอบพระเอก ๐๐๗  คนไหน  มากที่สุด
โรเจอร์ มัวร์คะ..คลาสิคสุดแล้ว เยี่ยม

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:20:49 AM »

ผมว่ามาโหวต  กันดีไหม   ว่า  ชอบพระเอก ๐๐๗  คนไหน  มากที่สุด

ผมส่งลุง ฌอน  คอนเนอรี เข้าประกวดครับครับ  Grin Grin  เท่ที่สุดแล้ว

สาวบอนด์ ผมส่ง ดร.คริสมาส  โจนส์ (Denis Richard) จาก The World Is Not Enough (1999) เข้าประกวด

น้ำลายหก น้ำลายหก

แต่สายลับในดวงใจผมไม่ใช่เจมส์ บอนด์ 007   แต่เป็น Jason Bourne
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:27:06 AM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:27:48 AM »

คงวันนี้ครับเพราะเพิ่งดูเมื่อวันนี้ major cineplex / เทสโก้ โลตัส เกาะสมุย Smiley

ขอบคุณครับพี่ ไว้วันอาทิตย์หยุดงานจะขับรถเข้าเมืองไปดู... ผมมาทำงานอยู่ท้ายเกาะเลย...

ไม่ทราบสมุยไปซ้อมกันที่ไหนครับ... เผือจะได้เอาปืนจากบางกอกมาซ้อมยิงบ้าง...

พระเอกก็ลุง Sean ครับเท่ห์ดี คนปัจจุบันก็มาดดิบดีครับ

นางเอก Bonds นี่ชอบไปทุกคนเลยครับ สวยดูดีคนละแบบ Grin Grin Grin
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:39:08 AM »

ไปดูมาเมื่อวานครับ นึกว่าดูในโรงหนังต่างประเทศ เพราะฝรั่งเพียบ หนังสนุกดีครับ ฉากแอ็คชันเยอะดี ดูแล้วตื่นเต้น แม้ว่าจะขาดความสมจริงไปหลายอย่างตามที่พี่ป้อมบอก  Cheesy

ผมชอบเพียซ บรอสแนนครับ ได้อารมณ์ เก่ง เท่ เสเพล กะล่อนครบเครื่องเลยครับ  Cheesy
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:03:40 AM »

เพียซ บรอสแนน ครับ หน้าขรึ่มๆ หรูหา หน่อย( เดนเนียว  แคร็ก  เป็นได้ไงไม่รู้ น่าเอา jude law มาแทน)

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:28:31 AM »

ผมว่าพระเอกคนนี้ไม่หล่อเลย 

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:36:57 AM »

ตัวพระเอกผมชอบ Sean ครับพี่ แต่เรื่องหนังผมชอบตอนที่ โรเจอร์ มัวร์ กับ เพียส แสดง 

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์