เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:19:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวรกรรม ไม่ต้องรอชาติหน้า  (อ่าน 8115 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:33:43 PM »

สมน้ำหน้า  เมื่อก่อนด่าเก่ง ก้าวร้าว จองหองพองขน ยะโส  ตอนนี้เป็นไงบ้าง การ์ดซักคนก็ไม่มี เมื่อก่อนที่คนเขาไหว้ ก็ไม่ได้ไหว้มันนะ แต่ไหว้ตำแหน่งของมัน

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:35:01 PM »

เพ่งภาพผู้บาปหนาน่าสมเพช
เพราะกิเลสก่อมะเร็งเร่งตายตก
หนีคุกไปก็ไม่ไกลกองนรก
ต้องโกหกยมบาลละงานนี้

ชอบพูดชั่วกลั้วกรรมคำโกหก
ลงนรกคงโกหกหาพวกผี
โทษวาทะสมควรกะอเวจี
เป็นถิ่นที่สิงสถิตนิจนิรันดร์

- โพสในเวปแมเนเจอร์ ครับ
ขอบคุณ ครับ +1 คะแนนครับ

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:38:07 PM »

อย่าลืมครับ อหิงสา อโหสิ Grinอโหสิแก่ท่านเถอะครับยังไงก็วาระสุดท้ายของชิวิตแล้ว

อโหสิ นะ อโหสิ แต่ เจ้าตัวเคยนึกย้อนกลับไปตอนที่ เรืองรุ่งบ้างรึเปล่า ที่แน่ ๆ อยากให้สำเนียกหูฟัง ตาสอดส่องดูบ้าง ก็แค่นั้น

เวรกรรม ปัจจุบัน มันติดจรวด แล้วครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:41:40 PM »

...โอ้ อนิจจังไม่เที่ยง

...ลาภ ยศ สรรเสริญ กลับกลายเป็น โรคร้าย อัปยศ และเสียงก่นด่า  ตกใจหน้าซีด  เศร้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:42:13 PM »

Mercy is the God's duty, delivery is the duty of man.

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:51:45 PM »

ขออนุญาตทดลองลงรูปครับ

ขอบคุณท่านวัฒน์มากครับ  +1  ไหว้
ในช่องกระเป๋าเขียว จะเป็นอะไรครับ
เดาเอาว่าคงเป็นแม๊กกาซีน M16 ครับ

เวรกรรมที่ตามทันจริงๆก็พวกทำระเบิดหล่นใส่เท้าตัวเองด้วนบ้าง กำระเบิดทำมือด้วนเองบ้าง

หนีบระเบิดตายเองบ้าง วางระเบิดรถตัวเองตายบ้าง  กระทืบกันเองน่วมบ้าง ไปชุมนุมอยู่ดีๆเป็นลมตายบ้าง เอิ๊ก....
ในมุมหนึ่งผมนึกถึงกลอนบทนี้
"สองคน ยลตามช่อง
คนหนึ่ง มองเห็นโคลนตม
คนหนึ่ง ตาแหลมคม
มองเห็นดาวอยู่พราวแพรว"
 Smiley
แต่พอคิดไปคิดมาก็ทำให้นึกถึงเรื่องนี้ Smiley
เรื่องกระต่ายสามขา
ลูกศิษย์วัดได้ย่างกระต่ายเพื่อจะถวายพระให้ฉันเพล แต่กลิ่นหอมมันยั่วยวนชวนน้ำลายไหล เด็กวัดทนไม่ไหวจึงฉีกขากระต่ายกินไปหนึ่งขา ที่เหลือก็เอาไปถวายพระ พอพระเห็นกระต่ายสามขาก็สงสัย ซักไซ้เท่าไรลูกศิษย์วัดก็ยังยืนกรานเหมือนเดิมว่ากระต่ายตัวนี้มีสามขา ในที่สุดพระต้องยอมแพ้เลิกคาดคั้นไปในที่สุด
เลยเป็นที่มาของคำว่า ยืนกรานกระต่ายขาเดียว คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:54:18 PM »

อืมม์  . . . . . .

ผมไม่เห็นด้วย    ที่ทำกันแบบนี้      (   ถึงแม้ว่า    ผมจะไม่ได้ชื่นชม  นายสมัคร    อะไรหนักหนา  )

เพราะว่า    ........    เวลาที่    นาย ชวน  หลีกภัย    หรือ    นาย มาร์ค  ม.7    ......    จะไปทำอะไรที่ไหน

ก็  .......    คงจะมี    คนมาทำแบบนี้ได้    เหมือนกัน     (  ได้ข่าวว่า    มีคน    ปาขี้    ใส่นาย มาร์ค   แล้วนะ   )

ส่วน    ......    นาย สนธิ  ลิ้มทองกุล    (  ยอดขมองอิ่ม  ของผม  )    ......    นี่    ยิ่งแล้วใหญ่

อาจจะ    โดนอะไร  ๆ  มากกว่านี้    ก็ได้    ...................    

เฮ้อ  !    ......................       ขำก๊าก

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:43:15 PM »

ผมไม่เห็นด้วย    ที่ทำกันแบบนี้      (   ถึงแม้ว่า    ผมจะไม่ได้ชื่นชม  นายสมัคร    อะไรหนักหนา  )

เพราะว่า    ........    เวลาที่    นาย ชวน  หลีกภัย    หรือ    นาย มาร์ค  ม.7    ......    จะไปทำอะไรที่ไหน

ก็  .......    คงจะมี    คนมาทำแบบนี้ได้    เหมือนกัน     (  ได้ข่าวว่า    มีคน    ปาขี้    ใส่นาย มาร์ค   แล้วนะ   )

ส่วน    ......    นาย สนธิ  ลิ้มทองกุล    (  ยอดขมองอิ่ม  ของผม  )    ......    นี่    ยิ่งแล้วใหญ่

อาจจะ    โดนอะไร  ๆ  มากกว่านี้    ก็ได้    ...................    

เฮ้อ  !    ......................       ขำก๊าก

คุณว่าชวนกับมาร์คโดนด่าเหมือนสมัคร ผมอยากทราบที่มาครับจริงหรือมีมูลไหม...ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีว่าที่ไหนมีคนชูป้ายว่าสองคนนี้ขายชาติหรือกรรมตามทัน

เพราะผมไม่เคยได้ยินว่านายชวนเคยถูกคนด่าขายชาติ จะมีแต่ถูกด่าเพราะไม่เข้าข้างหรือติติงรัฐบาลนี้ซะมากกว่า

ไม่ยักรู้ว่านายมาร์คมีอำนาจบริหารบ้านเมืองจนคนด่าว่าขายชาติหรือเป็นขี้ข้าหุ่นเชิดใครมาก่อน ปาขี้ก็แค่มีคนขับมอไซสวนแล้วปาอะไรใส่ไม่รู้รอยขี้ก็ไม่มี  แต่ไม่เคยเห็นใครว่าขายชาติอีกเหละ

คนเกลียดเพราะขายชาติขายแผ่นดินกับคนเกลียดเพราะเป็นคนละพวกกับคนที่ตัวเองชอบ ความแตกต่างมันห่างกันมากนะครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:49:29 PM »

คุณว่าชวนกับมาร์คโดนด่าเหมือนสมัคร ผมอยากทราบที่มาครับจริงหรือมีมูลไหม...ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีว่าที่ไหนมีคนชูป้ายว่าสองคนนี้ขายชาติหรือกรรมตามทัน

เพราะผมไม่เคยได้ยินว่านายชวนเคยถูกคนด่าขายชาติ จะมีแต่ถูกด่าเพราะไม่เข้าข้างหรือติติงรัฐบาลนี้ซะมากกว่า

ไม่ยักรู้ว่านายมาร์คมีอำนาจบริหารบ้านเมืองจนคนด่าว่าขายชาติหรือเป็นขี้ข้าหุ่นเชิดใครมาก่อน ปาขี้ก็แค่มีคนขับมอไซสวนแล้วปาอะไรใส่ไม่รู้รอยขี้ก็ไม่มี  แต่ไม่เคยเห็นใครว่าขายชาติอีกเหละ

คนเกลียดเพราะขายชาติขายแผ่นดินกับคนเกลียดเพราะเป็นคนละพวกกับคนที่ตัวเองชอบ ความแตกต่างมันห่างกันมากนะครับ

+1 ครับพี่ BoyCamp

เยี่ยม

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:26:56 PM »

ไหว้เห็นด้วยครับพี่ BoyCamp กรรมคือการกระทำ  ผมว่าไม่ต้องรอ หรือวิจารณ์  แต่การกระทำจะส่งผลเอง
จะช้า จะเร็ว   และไม่ต้องรอให้ถึงชาติหน้าจริง ๆ
เยี่ยม
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:45:10 PM »

สัตว์โลกมีกรรมเป็นของตน
มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นกำเนิด
มีกรรมเป็นเผ่าพันธ์
มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย
ทำกรรมสิ่งใดไว้
กรรมดีก็ตาม
กรรมชั่วก็ตาม
จักได้รับผลของกรรมนั้น

ไหว้
แมวน้ำ
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:49:33 PM »

สังคมโลกเสมือนจริงทุกวันนี้ก็แปลกนะ คนเค้าป่วยหนักขนาดนี้ยังปากหมาแช่งกันไม่เลิก ทำยังกับพอได้ด่าว่าสาบแช่งคนอื่นเค้าแล้วมันทำให้หลุมดำในสันดานต่ำของตัวดูตื้นขึ้น  เค้าเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ของบ้านคเมืองคนหนึ่ง ป่วยหนักในหลวงยังพระราชทานดอกไม้เยี่ยมไข้ แล้วทำไม่คนไทยใจต่ำไม่ลองคิดในแง่ดีว่าให้เค้าไปรักษาตัวแล้วรีบกลับมาสู่คดีต่อผิดถูกก็ว่ากันไป น่าเสียใจที่สังคมพุทธอย่างบ้านเรา คนใจต่ำทรามลงเรื่อยๆ และมีความสุขกับการทับถมผู้อื่นไปวันๆ

ปล.ขอเรียนท่าน จขกท.ว่าท่านเป็นคนที่มีจิตใจต่ำมากที่มองเรื่องความเจ็บป่วยของผู้อื่นเป็นเรื่องตลก
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:13:11 PM »

สัตว์โลกมีกรรมเป็นของตน
มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นกำเนิด
มีกรรมเป็นเผ่าพันธ์
มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย
ทำกรรมสิ่งใดไว้
กรรมดีก็ตาม
กรรมชั่วก็ตาม
จักได้รับผลของกรรมนั้น

ไหว้

เห็นด้วยกับ "พี่ธำรง " ครับ.. เยี่ยม

มันคงเป็นกรรมของคน คนนี้จริงๆ ที่ทำคนอื่นเขาไว้แยอะ แม้แต่เจ็บไข้ ยังไม่มีคนเห็นใจ มีแต่คนซ้ำเติม
  เท่าที่ทราบคงเป็น อดีตนายกฯ เมืองไทย ที่สภาพทุเรศที่สุดแล้วหลังพ้นตำแหน่ง
  น่าขันยิ่งนัก..ใช้ปากทำลายคนอื่นมาตลอดชั่วชีวิต สุดท้ายกลับมาตายเพราะปากตัวเองจริงๆ... 
  แทนที่จะสำนึกในบันปลายของอายุขัยตัวเอง  ยังให้ลิ่วล้อตัวเองออกมาด่าว่าคนอื่นไม่เป็นวิญญูชนเสียอีก
  มิเคยได้ดูพฤติกรรมตัวเองเลย มิหน่ำซ้ำยังเขียนด่าคนอื่นอ่านออกทีวีอีก
  มันน่าซ้ำเติมไหมครับสำหรับคนประเภทนี้...ผมมันประเภทแค้นต้องชำระเสียด้วยซิ ... Cheesy Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:33:30 PM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:22:15 PM »

แค่นี้ยังน้อยไป    คิก คิก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:30:57 PM »

เพ่งภาพผู้บาปหนาน่าสมเพช
เพราะกิเลสก่อมะเร็งเร่งตายตก
หนีคุกไปก็ไม่ไกลกองนรก
ต้องโกหกยมบาลละงานนี้

ชอบพูดชั่วกลั้วกรรมคำโกหก
ลงนรกคงโกหกหาพวกผี
โทษวาทะสมควรกะอเวจี
เป็นถิ่นที่สิงสถิตนิจนิรันดร์

- โพสในเวปแมเนเจอร์ ครับ

ลุงหมัก... ชอบสาบาน...

ฮา...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์