เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:19:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีแผ่นดินอยู่ อีก 1 ประเทศครับ  (อ่าน 6007 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 07:21:05 AM »

ผมสงสัยครับ...

ว่าทำไมถึงยกเลิก...

ไม่ใช่ว่าจะไม่ชอบใจนะครับ...

แต่แปลกใจ...

น่าจะเป็นเรื่อง Phone in
ยื่นคำร้องขอลี้ภัย   แต่ยังไม่ทันได้รับอนุญาต ก็ interfere ประเทศไทยเสียแล้ว

รบกวนขอคำอธิบายได้ไหมครับ ผมตามไม่ทัน  ไหว้

การเป็นผู้ลี้ภัย  มันมีกฎกติกามารยาทอยู่พอสมควร   และที่สำคัญก็คือต้องไม่มีความเคลื่อนไหวทางการเมือง หรือการบ่อนทำลายประเทศที่มีความสัมพันธ์ทางการทูตกับประเทศที่ให้ที่พักพิง
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 07:23:02 AM »

ไหว้  ขอบคุณครับท่านผู้การ สุพินท์

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 07:46:48 AM »

..กลับเมืองไทย.ก็ติดคุก.เข้าอังกฤษ.ดูบอลก็ไม่ได้.มีเงินซ่ะเปล่า... คิก คิก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 07:51:30 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โส นะ หน้า กระเหี้ยน ที่จะด่า ประเทศตัวเอง...  แบร่

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:02:10 AM »

สม...
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:06:33 AM »

อิอิ....กรรมเป็นของทันสมัยจริงๆครับ...555  Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:07:06 AM »

2ปีอาจได้อภัย...ดิ้นต่อไปพันล้านก็หมดเฮอๆ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:29:56 AM »

สงสัยจะได้ไปอยู่บาฮามัสจริงๆล่ะมั้ง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:40:51 AM »

สม...
นาน่า คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:05:15 AM »

แปลเป็นไทยที่นี่ครับ
http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?lang=T&newsid=347821

อังกฤษงดวีซ่าแม้ว-อ้อแจ้งสายการบินห้ามนำเข้าประเทศ
 22:43 น.

รายงานข่าวแจ้งว่า สำนักงานพรมแดนสหราชอาณาจักร สถานเอกอัครราชทูตอังกฤษประจำประเทศไทย ได้ทำหนังสือด่วนเป็นอีเมลส่งถึงสายการบินที่เป็นสมาชิก ACO เพื่อแจ้งให้ทราบทั่วกันว่าทางสำนักงานพรมแดนฯ ได้ยกเลิกวีซ่าเข้าประเทศอังกฤษของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร และ คุณหญิงพจมาน ชินวัตร แล้ว เพราะฉะนั้นขอให้สายการบินทั้งหมดงดให้บริการนำบุคคลทั้งสองเข้าประเทศอังกฤษ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:17:34 AM »

...วันนี้จะไปช๊อปที่โลตัส  สักหน่อย  ด้วยความสบายใจ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:19:28 AM »

...เอามาจากเวปอื่นครับ... Cheesy

พี่น้องครับ...จำเสียงผมได้ไหม
ตอนนี้ผมลำบากมากครับ

(ไม่จำเป็นต้องถามหรอก ทำความเลวให้กับประเทศชาติ คนเค้าจำได้หมดแล้ว)

อังกฤษเป็นประเทศที่ไม่มีประชาธิปไตยเอาเสียเลย
พวกเขาใช้วิธีเผด็จการห้ามสายการบินทั่วโลกพาผมกับครอบครัวเข้าประเทศ

(อังกฤษเค้าเป็นประเทศผู้ดี ครั้นจะเอาคนเลวๆไปอยู่เดี๋ยวก็จะหนักแผ่นดินของเค้า แถมยังมีหน้าไปด่าว่าเค้าไม่เป็นประชาธิปไตยอีก โดยที่ไม่ดูตัวเองว่าเผด็จการแค่ไหน)

ยังดีนะครับที่มีประเทศอื่นๆในถิ่นแสนกันดารในโลกนี้
ยังตามผมไม่ทัน และหลงผิดว่าผมเก่งฉกาจ
ตอนนี้ก็ติดต่อให้ผมเป็นที่ปรึกษา เรื่องหวย 2 ตัว 4 ตัว
แต่ไม่เอาละครับ เพราะผมศึกษาดูแล้วประเทศนี้ไม่มีอะไรให้ผมขายได้เลย

(ดูมัน ยังมาด่าประเทศแม่ของมันว่ากันดาร ยังมาเหลิงว่าตามไม่ทัน  คนเค้าตามทันหมดแล้ว แต่ยังด้าน แถไปเรื่อย

แลัวมันจะมีอะไรให้ขายอีกล่ะ ก็เล่นขายชาติไปซะหมดแล้วขนาดนี้ จะมีเหลือให้ขายเรอะ ประเทศอื่นๆเค้าก็คงกลัวจะเอาชาติเค้าไปขายเหมือนกันแหละ)

พี่น้องครับ....อยากเห็นหน้าผมไหม
หน้าผมโทรมกว่าวันโฟนอินมาก เห็นไหมครับ
"พวกมันจัดชุมนุมพี่น้องแต่ละที ขอเงินผมครั้งหนึ่งเป็นร้อยๆล้าน"
เจอแบบนี้ หน้าไม่โทรมได้ไงครับ

(บ่นอาราย โกงชาติไปตั้งกี่ล้าน เอาเศษเงินมาขว้างซักนิดซักหน่อยจะหมดตรูดเลยเร้ออ แล้วทีใช้เงินฟาดหัวสส.เข้าพรรค หว่านเงินให้ชาวบ้านเพื่อซื้อเสียง ซื้ออำนาจ หรือกระทั่งซื้อศาล แต่ไม่สำเร็จ ไม่เห็นบ่นซักคำว่าเสียดายตังค์ แล้วยังมีหน้ามาด่าว่าศาลไม่ยุติธรรม )

พี่น้องครับ....ตราบใด ที่พี่น้องยังตาบอดอยู่แบบนี้
ผมสัญญา ผมจะกลับมา
ประเทศนี้ มีให้ผมขายได้อีกเยอะครับ รอนะครับ

(แน่ะ ดูมัน ทำชั่วกับประเทศชาติแล้วยังมาด่าว่าคนตาบอดอีก ก็คงมีแต่นปก.แหละ ที่ยังตาบอด เพราะโดนเงินปิดตาจนมองไม่เห็น

เอ้อ ไม่ต้องกลับมาก็ได้ อย่ามาสร้างความปั่นป่วนให้กับแผ่นดินอีกเลย แค่นี้ยังไม่พออีกเรอะ หรือกลับมาก็มาติดคุก เอามั้ย

อ้าว เฮ้ย ยังไม่พออีกเรอะ ขายชาติจนหมด ทั้งสัมปทาน ทั้งอะไรต่อมิอะไร ขายไปจนหมดชาติแล้ว ยังไม่พออีกเรอะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2008, 01:14:47 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

Kwan -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:28:00 AM »

เวรกรรมเริ่มจะวิ่งตาม ทักษิณ แล้ว รอเวลา เท่านั้น ดีใจจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:30:24 AM »

ขอถามหน่อยครับแล้วตอนนี้ไอ้เหลี่ยมกับอีหัวตั้งไม่ได้อยู่ในอังกฤษหรือครับ แล้วลูกๆมันจะทำอย่างไรครับสงสารเด็กที่
จะต้องหอบผ้าหาที่อยู่ใหม่กับพ่อแม่มันอีก แลบลิ้น

อยู่ฮ่องกงครับ...Cheesy
ไปฟิลิปปินส์แล้วครับตอนนี้
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:35:02 AM »

ผมว่า เผลอ ๆ ไอ้ตัวการเจ้าของความคิดให้บักเหลี่ยมโฟนอิน อาจจะเป็นไส้ศึกก็ได้นะครับ หลอกให้ติดกับ  55555

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์