เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:22:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่สร้อยเงิน หรือ แสตนเลส ทำไมดำ มีวิธีแก้ไหมครับ  (อ่าน 31375 ครั้ง)
Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 01:33:41 PM »

อยากทราบมีวิธีแก้ไข หรือป้องกันไหมครับ แขวนพระใส่สร้อยทีไรดำทุกที ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 01:38:50 PM »

อยากทราบมีวิธีแก้ไข หรือป้องกันไหมครับ แขวนพระใส่สร้อยทีไรดำทุกที ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ป้องกันโอว่าน่าจะไม่ได้ค่ะ เพราะมันเกิดจากเหงื่อของผู้ใส่ วิธีแก้ไขแบบบ้านๆก็น้ำมะขามเปียกค่ะ Wink

หรือไม่ก็ครีมflitzค่ะ...อิอิ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 01:45:49 PM »

ผมใส่สร้อยเงิน แต่เพื่อนๆมองเป็นเชือกร่มแล้วครับ  จ้างช่างให้ล้าง เอามาใส่ไม่ถึง 10 วันก็ดำเหมือนเก่า ตอนนี้ตัดใจแล้วครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 01:48:19 PM »

ผมใช้วีนอลขัดครับ....เงาแว๊บ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 01:49:20 PM »

ต้องลงทุน อีกหน่อย ครับ
ชุบทองขาว อีกครั้ง  ช่วยได้แยะ
หรือไม่ก็หาคนที่เหงื่อเปรี้ยว
ฝากใส่สักสองสามวัน
ผ่อง ขาวจั้ว น่าเจี้ยะ

ถ้าดำ ก็ให้ดำขลับ  ขลังดี

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 01:55:15 PM »

แสตนเลส  ใส่ดำ ด้วยหรือครับ

ถ้าแสตนเลสหมอง  ก็ลงน้ำแฟ็บ ธรรมดา นี่แหละครับ

จะใส ขึ้น ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 02:11:26 PM »

Smiley ถ้าไม่อยากให้ดำอีกก็ตามที่คุณ.ยอด บอกครับ นำไปชุบทองคำขาว ถ้าขยันล้างก็เอาซันไลท์น้ำยาล้างจานกับแปรงสีฟันขัดครับ ถ้าไม่อยากขัดก็แช่ในน้ำยาล้างห้องน้ำ แล้วล้างน้ำเปล่า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 02:12:24 PM »

แช่น้ำไซยาไนด์ หรือถ้าจะเอาปลอดภัยก็เอาน้ำแช่ปะคำดีควายขัดกับแปรงทองเหลือง

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
กันตภณ
เมื่อยังมีลมหายใจ ก็ต้องยังมีความหวัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 02:38:15 PM »

โดยส่วนตัวผมก็ใส่สร้อยเงินประจำครับ  ผมว่ามันขึ้นอยู่กับเหงื่อคนใส่ครับ  บางคนใส่ดำบางคนใส่ไม่ดำ
แต่ผมใส่แล้วดำครับ  วิธีแก้ของผมคือแช่ในนำมะนาวผสมด้วยซันไลน์แล้วขัดด้วยแปรงชักผ้าครับถึงจะไม่มันวาวเท่าไหรแต่ก็ใช้ได้ครับ
แต่ถ้าจะให้ดีเวลาใส่ให้เอาไว้นอกปกเสื้อครับจะได้ไม่ถูกเหงื่อ... Cool Cool Cool
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 02:57:49 PM »

พี่วัฒน์ มีตัวเต็ม มั้ยครับ

ผมดูไป หัวเราะไป

ในตอนแรก ที่อยู่ใต้ชื่อ ตัวเล็ก ๆ เห็นแว๋บ ๆ อ่ะ.. อาราย...

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 03:46:52 PM »

ในตอนแรก ที่อยู่ใต้ชื่อ ตัวเล็ก ๆ เห็นแว๋บ ๆ อ่ะ.. อาราย...

คิก คิก จะเอาตัวจริง หรือว่าตัวเต็มครับ...เดี๋ยวหาก่อนนะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 03:49:06 PM »

คิก คิก จะเอาตัวจริง หรือว่าตัวเต็มครับ...เดี๋ยวหาก่อนนะครับ

พี่ยอดโทรมาหาโอค่ะ ให้ฝากบอกพี่วัฒน์ว่า หากได้ตัวจริงหล่ะ...เยี่ยมเลย คิก คิก คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 03:50:35 PM »

...สร้อยเงิน บางคนใส่แล้วดำ บางคนใส่แล้วขาว ผมโชคดีที่เป็นแบบหลัง

...ถ้าใส่แล้วดำ  คงต้องขัดบ่อยๆ อย่างที่สมาชิกแนะนำ  วิธีแก้ไขเด็ดขาดคือใช้เชือกร่ม หรือใส่ทองไปเลย (ราคาลงตามน้ำมันแล้ว) Grin

...คุณยอด คุณวัฒน์ น้องโอ กำลังบ่อนทำลาย แปลงกายกระทู้อย่างร้ายแรง  คิก คิก คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 03:51:33 PM »

พี่ยอดโทรมาหาโอค่ะ ให้ฝากบอกพี่วัฒน์ว่า หากได้ตัวจริงหล่ะ...เยี่ยมเลย คิก คิก คิก คิก

คิก คิก แล้วคุณ.โอ ไม่สนใจหรอครับ เห็นว่าสแปกนี้เหมือนกันไม่ใช่หรอครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 03:55:33 PM »

...น้องโอ  ตัวร้ายเลย  ขอบอกๆๆ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์