เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:21:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ปืนแล้วครับ แต่  (อ่าน 5386 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 01:57:01 PM »

สวัสดีครับ
    จากที่ได้ดิ้นรนค้นหาปืนมือสองมาเลยสัปดาห์ สรุปได้แล้วครับ ปืน   จากครั้งก่อนที่ตาม เอ็ม 60 สามนิ้วฟูลลัก ราคา 28000 แล้วมีปัญหาเรื่องปืนกับคนอยู่คนละที่แถมยังติดการจำนำกันไว้อีก ก็เลยขอลา  ตามมา ได้ดู เออร์มา .22 เลียนแบบพาราเบลลั่ม ก็ไม่ถูกกับจุดประสงค์ เมื่อวานผมไปดูเก้ามอมอ ของบราวนิ่ง เป็นรุ่นเก่าศูนย์หลังปรับแบบสะพาน แต่เขาไปรมดำใหม่ จะขาย 20000 ผมไม่สนใจเลยไม่ได้ต่อรอง กำลังจะกลับที่ทำงานแวะทำธุระที่ธนาคาร เจอเจ้าหน้าที่ตำรวจมาตรวจ
    เวลานั้นคิดยังไงไม่รู้ เดินเข้าไปถามซื้อปืนกับตำรวจ วันนี้ยังคิดเห็นหน้าตำรวจเวลานั้นเลยครับ ตำรวจอึ้งไปพัก คุยกันสักพักทำความเข้าใจเรื่องจะซื้อปืน  โชคดีจังมีเพื่อนเขาจะขายพอดี เขาวิทยุไปถามให้ แล้วให้ไปคุยกันเอง ผมขอบคุณแล้วไปหาเจ้าของปืนที่ด่านตรวจ เจอเลยรุ่นที่อยากได้พอดีครับ  เอ็ม 60 สามนิ้วฟูลลัก ปืนปี 39สภาพพกมากกว่ายิง ผมว่า 85 เปอร์เซนต์ขึ้นไป ตกลงกันในราคา 23000 บาท
   วันนี้ผมก็เลยเอาเอกสารเขาไปยื่นเรื่องที่อำเภอ ตอนนี้ก็เพียงแต่......รอว่าจะได้รับการอนุญาตหรือเปล่า  เอ  มีคำถามนิดครับ กรณีที่ ผู้ซื้อผู้ขายอยู่ในพื้นที่เดียวกัน ถ้าอนุญาตก็ไม่ต้องมี ป.3 เป็น ป.4 เลยใช่ไหมครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 02:00:09 PM »

Grin ยินดีด้วยครับ ที่ได้ของถูกใจ .. นี่ถ้าไม่ติดไม่มีเงิน จะถามหาเจ้าของ Browning ครับ กำลังสนใจอยู่ ...

เรื่อง ป.๓ ก็น่าจะมีครับ เพราะน่าจะต้องทำตามระเบียบ แต่ขั้นตอนก็คงผ่านไปมาอยู่ในอำเภอทั้งหมดครับ

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 03:21:59 PM »

ยินดีด้วยครับ M60 3 นึ้วปืนใหม่ตอนนี้อยู่ที่ 50,000 แล้วครับ แพงระยับ Tongue
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 04:33:57 PM »

ยินดีกะคุณสีอำพันครับ  Smiley

เรื่องใบ ป.3-4 ผมคิดว่าคงไม่ยากหรอกครับ  คุยกะเจ้าพนักงานดีๆไม่มีปัญหา  Wink  อ้อ... ไม่ลองสนทนาภาษาปืนกะเจ้าพนักงานเขาบ้างล่ะครับ?  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 07:47:53 PM »

มุขนี้เข้าท่าดีครับ.............ยินดีด้วยสำหรับเพื่อนใหม่ที่ถูกใจและถูกเงินด้วย

เอาไว้ผมเดินไปถาม สห.มั่ง........... Wink เผื่อเจอทีเด็ด

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 07:56:41 PM »

Cheesy ยินดีด้วยครับอาจารย์ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 08:12:11 PM »

Cheesy ยินดีด้วยครับคุณสีอำพัน....   เรื่อง ป.3 - ป.4 ก็ต้องทำเหมือนเดิมล่ะครับ แต่มันไม่ยุ่งยากเหมือนซื้อปืนใหม่ เพราะเจ้าของปืน กับผู้ซื้อก็อยู่ในเขตพื้นที่เดียวกัน ไม่มีปัญหาหรอกครับ

Grin เมื่อวาน..ผมทำงานอยู่ที่แบงค์ มี ตชด.คนนึง มาทำธุระ เผอิญผมก้อรู้จักกับแกพอดี ก็เลยถามซื้อปืน 9 มม. cz75  แกบอกว่าพอดีมีเพื่อนจะขายเหมือนกัน 2 กว่า ๆ นี่แหละ เดี๋ยววันหลังจะไปดูตัวซะหน่อย อิ อิ ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 08:17:35 PM »

Grin ยินดีด้วยครับ ได้ของดีราคาถูกแบบน่าอิจฉา Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 08:52:20 PM »

...คราวนี้คงสำเร็จสมประสงค์นะครับครูอ๊อด

...ผมส่งของไปให้แล้วนะครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PPP
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 09:12:19 PM »

Grinเล่นมุขเดินไปถามซื้อปืนกะ ตร.ทำเค้าอึ้งไปเลยนะครับ คง  งง ไปพัก   
พี่มะขิ่น ยังเหลือที่เก็บอยู่เหรอครับถึงกะจะไปถาม สห. ผมว่าที่บ้านพี่คงเป็นน้องๆคลังแสงแล้วมั้ง แต่ เอ๊ะ ถ้าเป็นพี่ซับฯ นี่เค้าจะไปถามกะครายอ่ะ อิอิ Wink
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 09:58:01 PM »

Grinเล่นมุขเดินไปถามซื้อปืนกะ ตร.ทำเค้าอึ้งไปเลยนะครับ คง  งง ไปพัก   
พี่มะขิ่น ยังเหลือที่เก็บอยู่เหรอครับถึงกะจะไปถาม สห. ผมว่าที่บ้านพี่คงเป็นน้องๆคลังแสงแล้วมั้ง แต่ เอ๊ะ ถ้าเป็นพี่ซับฯ นี่เค้าจะไปถามกะครายอ่ะ อิอิ Wink

Grin Grin Grinยังครับ........ยังไม่ถึงกับเป็นคลังแสงหรอกครับ

แค่น้องๆครับ Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 11:13:20 PM »

มุขนี้เข้าท่าดีครับ.............ยินดีด้วยสำหรับเพื่อนใหม่ที่ถูกใจและถูกเงินด้วย

เอาไว้ผมเดินไปถาม สห.มั่ง........... Wink เผื่อเจอทีเด็ด
เอามั่ง... ไว้ผมป๊ะกะคุณมะขิ่น  จะลองถามซื้อพี 7 เอ็ม 8 ดูสักหน่อย  เผื่อฟลุ้ก  Grin แม็กอีก 6 อันด้วยนา  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 10:02:04 AM »

ยินดีด้วยครับ     Huh Huhแต่บ้านผมก็อยู่ติด ส.ภ.อเลยครับ    คุณพ่อยกที่ให้สร้าง อำเภอและส.ภ.อ.ครับ       ผมเล่นกะตำรวจทุกวัน   ถ้าท่านใดสนใจปืนตำรวจผมจะสอบถามให้ครับ Huh
sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 12:03:36 PM »

Smiley ครับ
ยินดีด้วยครับ
ราคานี้ น่าใช้ครับ
ผมเคยไปเจอ m67 นกใหญ่ ไกใหญ่ สีขาว 17000บาท สภาพสวย 
วันนั้นติดเงินไปแล้ว  แต่เล่นตัวหน่อยเดียว หันหลังออก แล้วกลับไปใหม่ พวกที่ตามมาคว้าไปเลย
นึกแล้วเสียดายจัง
 Smiley
Jay(โก้)-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 12:43:12 PM »

คุณสีอำพันครับ ถ้าไม่รบกวนจะกรุณาขอเบอร์ติดต่อคนที่จะขายBrowningหน่อยครับ อยากเก็บไว้สะสมครับ ช่วยด้วยครับ กรุณาช่วย mail มาที่
ssack18@yahoo.com จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
sak
หน้า: [1] 2
  พิมพ์