เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:27:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เติมน้ำมันรถโปรดระวัง  (อ่าน 5853 ครั้ง)
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:25:52 AM »

ขอบคุณมากครับ  ไหว้

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:29:58 AM »

ขอบคุณครับ

ผ่านไปคราวหน้าจะได้ระวัง

ปล.น่าจะบอกชื่อปั๊ม หรือ ช่วงกิโลเมตรที่เท่าไร ก็ยังดี PM ก็ได้ครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:52:08 AM »

ใช้ได้เลย   แบร่ แบร่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:52:47 AM »

...ปั๊มไหนครับ ขอทราบด้วยครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
อนธการ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 12:59:25 PM »

ปั๊มไหนค่ะ รบกวนช่วยบอกด้วยค่ะ ทาง PM ก็ได้ค่ะ  เพราะแม่จะชอบเติมน้ำมันที่สุราษฎร์  ถ้ามีโปรแกรมต้องไปสุราษฏร์ไก็จะรอไว้เติมที่สุราษฏร์ ...น้ำมันที่สุราษฏร์จะถูกกว่าที่กระบี่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 01:18:49 PM »

PM ด้วยคนครับสายใต้กับผมยังต้องเจอกันอีกนานๆๆๆๆๆๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เอ๋คนสงขลา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 01:54:15 PM »

ปั๊มไหน ขอทราบด้วยครับ ปีใหม่จะขับรถกลับบ้านครับ PM ก็ได้ครับ

ไม่เลือกสี ไม่เลือกฝ่าย แต่กูเลือกที่จะจงรัก ภักดีต่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
105Unit#2 P-04
ลูกพระวิษณุ วิทยาลัยเทคนิคยะลา 39
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 02:07:40 PM »

ผมก็เคยเจอครับ ส่วนมากมักจะเป็นปั๊มแถวถนนสายนอกเมือง เป็นทางหลวงสายหลักถ้าไปจากกรุงเทพฯหรือจากชุมพร ก็จะเป็นปั๊มก่อนเลี้ยวเข้าตัวจังหวัดสุราษฎร์ ถ้าจะเติมต้องเข้าไปเติมในตัวเมืองนะครับ ค่อยจะปลอดภัยหน่อย ที่สำคัญที่ผมเคยเจอคือเป็นปั๊มไทยครับ ปั๊มใหญ่ซะด้วย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 02:13:24 PM »

เรื่องนี้เกิดกับพี่ชายผมครับ เค้าพาคุณพ่อตามาเที่ยวที่สุราษฏร์ แล้วก็เลยไปจังหวัดอื่นขับรถกันมาสองคัน  ตลอดการเดินทางมาถึงสุราษฏร์ปกติครับ จนมาแวะเติมน้ำมันที่สุราษฏร์  แล้วคุณพ่อตาแยกตัวไปนครกับเพื่อน ส่วนพี่ชายผมอยู่สุราษฏร์  รถคุณพ่อตาไปเครื่องเสียที่นคร  ส่วนพี่ชายผมรถเสียที่สุราษฏร์ อาการเดียวกันคือขับแล้วเร่งไม่ขึ้นแล้วก็ดับ   จึงไปติดต่อที่ปั้มเพราะน่าจะเกิดจากน้ำมัน  ทางปั้มก็เช็คแล้วปรากฏว่าพี่ชายผมเติมน้ำมันน่าจะก้นแท้ง ครับ เลยมีน้ำผสม  ทางปั้มบอกจะรับผิดชอบครับ  คันของพี่ชาย ซ่อมไป สี่พันกว่าบาท   แต่คันของพ่อตา ปรากฏว่าเครื่องพังต้องเปลี่ยนเครื่องครับ  คราวนี้เป็นเรื่องเพราะค่าวางเครื่องสี่หมื่นกว่าบาท  ทางปั้มบอกรับผิดชอบแค่คันเดียวครับ แล้วบอกกับพี่ชายผมว่าถ้าอยากให้ชดใช้ก็ให้ไปฟ้องเอาครับ   พี่ชายผมเลยไปแจ้ง สคบ.  ปรากฏว่า เมื่อหลายเดือนก่อนก็เคยมีคนมาแจ้งเอาไว้เหมือนกันและเป็นปั้มเดียวกันด้วยครับ เห็นพี่ชายผมบอกว่าเจ้าของปั้มน่าจะรู้จักคนเยอะพอสมควรเพราะพอแจ้งเสร็จ เห็นว่าพนักงานที่รับแจ้งก็โทรไปบอกเจ้าของปั้มเลยครับ  
เตือนเพื่อน ๆ พี่ ๆ สมาชิกเวป เติมน้ำมันควรเติมปั้มทีไว้ใจได้นะครับ  เจอแบบพี่ชายผมเนี่ยแย่เลยครับ เสียทั้งเวลาเสียทั้งเงินครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนท้องถิ่นยังโดนเหรอเนี่ย ขอให้จัดการได้สำเร็จเน้อ...

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 02:18:34 PM »

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานครับ แถวที่ผมอยู่ก็มีแบบนี้เหมือนกัน คือชอบผสมโซเว้นกับน้ำมัน โดนจับไป 2 รอบ โดนปรับศาลสั่งรอลงอาญา ทำมาหากินไม่ขึ้นครับ แต่อย่างว่าหมามันเคยกินขี้ นี่ก็กลับมาเปิดอีกรอบคาดว่าเร็ว ๆ นี้จะโดนจับเป็นรอบที่ 3 ครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 02:53:00 PM »

ผมก็กลับปัตตานีค่อนข้างบ่อยครับ  รบกวนขอทราบชื่อปั้มด้วยครับ  ทาง pm ก็ได้ครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 05:01:30 PM »

แถวบ้านผมก็มีครับ ปั้มแบบนี้ ผมยังเคยไปแกล้ง(เอาคืนมันบ้าง)สับคัตเอาท์ตัวใหญ่เลยครับไฟดับทั้งปั้มที่ตู้น้ำมันก็ดับครับ ข้อมูลที่ตู้วันนั้นลบหมด เห็นว่าสรุปยอดไม่ได้ เสียหายหลายตังค์
ไฟดับไป1เดือนข้อมูลที่ตู้จ่ายก็ไม่มีทางลบหรอกครับเพราะตู้จ่ายน้ำมันมันมี Memory ของมันอยู่ครับ.
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:16:08 PM »

รบกวนขอทราบชื่อปั้มด้วยครับ  ทาง pm ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ  ไหว้

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:54:42 PM »

ขอบคุณมากครับที่เตือนกันมา..

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:38:29 PM »

แจ้งให้ทราบทาง pm  แล้วนะครับ  เห็นว่าเจ้าของปั้มนี้มีเป็นเจ้าของปั้มน้ำมันหลายปั้ม ครับจากสุราษฏร์ไปถึงชุมพรครับ (เค้าว่ามาครับ ผมไม่รู้จักเค้าครับ)

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์