เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 12:36:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นเหล็กหนาเท่าไหร่จึงจะพอครับ!!!!!!  (อ่าน 3788 ครั้ง)
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:31:11 PM »

พอดีไปเจอเวปเมืองนอกขายของเป็นบุ้งกี๊รับกระสุนขนาด .22-.17 ขนาดมันก็กำลังน่าใช้ครับ ก็เลยจะลองทำดูครับ อยากทราบว่าแผ่นเหล็กที่นำมาทำเป็นตัวบุ้งกี๊รับกระสุนใช้ความหนาสักเท่าไหร่ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:23:15 PM »

Grin  ขนาด  ไม่เกิน  .๓๘   แผ่นเหล็กหนาสองหุนน่าจะพอเพียงครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:45:26 PM »

Grin Grin เขาเรียกบุ้งกี๋หรือครับเพิ่งทราบครับ..ขนาด.22 ผมเคยยิงไส่ดินที่ขอบบ่อปลาระยะ 15 เมตร กระสุนมันเข้าลึกไปประมาณ 4-5 นิ้วถ้าเจอหินลูกรังด้วยก็ไม่ถึงครับแต่ก็คงปลอดภัยไว้ก่อนหละครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:55:54 PM »

พอดีไปเจอเวปเมืองนอกขายของเป็นบุ้งกี๊รับกระสุนขนาด .22-.17 ขนาดมันก็กำลังน่าใช้ครับ ก็เลยจะลองทำดูครับ อยากทราบว่าแผ่นเหล็กที่นำมาทำเป็นตัวบุ้งกี๊รับกระสุนใช้ความหนาสักเท่าไหร่ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...หน้าตามันเป็นยังไงหรือครับ ขอดูหน่อย  :Smiley Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 12:11:53 AM »

...หน้าตามันเป็นยังไงหรือครับ ขอดูหน่อย :Smiley Cool
นั่นสิครับ ขอดูภาพหน่อย เผื่อจะได้ทำเล่นบ้างครับ น้ำลายหก

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 10:48:42 AM »

Grin Grin คงเหมือนที่สนามยิงปืนนั่นแหละครับแต่คงงอๆเหมือนบุ้งกี๋ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
wasu
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:08:38 PM »

ตอนนี้กำลังคัดลอกแบบในรูปมาเข้า auto cad อยู่ครับ คงจะเป็นตัวเป็นตนอีกไม่นานครับ รูปแนบลงไม่ได้ครับ มันแนบไม่ไปครับ
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 02:09:31 PM »

ทำไมไม่ลองกระสอบทรามั่งล่ะตรับ Huh Huh
เห็นในหนังสงครามใช้กันเกลื่อน ตกใจ ตกใจ
น่าจะหยุดกระสุนได้บ้างสิน่า Grin Grin

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 03:23:05 PM »

Smiley..เหล็กกระทะล้อ รถบัส .. ไม่ทราบว่า หนากี่ มม.ครับ..
     ผมยิงด้วย ๙ มม .๓๘ super  เป็นรอย จุด จุด ดุ้ง นิด นิด .. Grin

กับล้อแม๊ก ยังไม่เคย เพราะ ช่องไฟ ถี่ เหลือเกิน..  ตกใจ.

ส่วนกระสอบทรายต้องใช้ให้หนา และต่อกันหลายชั้น อาศัยน้ำหนักกดทับกัน..อาจไม่สะดวกแต่ใช้ได้ดีในบางสถานที่ครับ Grin

หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 04:25:05 PM »

Grin Grin หนาซัก 2 มิลก็คงเอาอยู่แล้วครับสำหรับลูกกรด แต่อาจเสียรูปง่ายครับ Grin Grin

Aim@Shoot
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 05:48:33 PM »

ยิ่งหนายิ่งดีครับ ผมเคยลองใช้เหล็กแผ่นที่ใช้ปะผุรถยนต์ทำเป้ารูปสัตว์ ยิงจาก CZ 452 .22lr หัวตะกั่ว ระยะ 50 ม. บางนัดทะลุครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:28:26 PM »

Grin Grin หนาซัก 2 มิลก็คงเอาอยู่แล้วครับสำหรับลูกกรด แต่อาจเสียรูปง่ายครับ Grin Grin

Grin สองมิลบางเกินไปครับ ยิงครั้งเดียวไม่ทะลุก็จริงครับ แต่ยิงมาก ๆ ซ้ำที่เดิม ไม่กี่นัดก็ทะลุครับ ทางที่ดีต้องอย่างน้อยสองหุนขึ้นไปครับ Grin

wasu
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 09:24:17 PM »

รับทราบครับท่าน เด๊ยวจะลองซ้อมแผ่นเหล็กดูก่อนนะครับ เพราะหนา 2 หุนหนักยกกันแทบจะไม่ไหวครับ แผ่นด้านข้างเป็นแผ่นเหล็กปะผุรถยนต์ไม่น่าจะมีปัญหาครับ แต่ด้านที่รับกระสุนตรงๆนี่สิครับ อาจจะยัดใส้แผ่นเคฟล่าด้วยถ้าหาได้และไม่แพงไปครับ จะลองดูครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:31:20 AM »

Smiley..ผมเคยได้ดูสารคดีจาก UBC  การทดสอบเกี่ยวกับแผ่นกันกระสุน.. เป็นให้เข้าใจว่า..
     ถ้าจะใช้เหล็กหนา ๒ หุนแผ่นเดียว ให้เปลี่ยนเป็น เหล็ก หนา ๑ หุน ๒ แผ่น วางห่างกัน ๑ หุน..
     หัวกระสุนทะลุแผ่นแรก แต่มาแตกกระจาย และหมดแรง เมื่อกระทบ แผ่นที่สอง..
     ถ้าจะได้ลอง ช่วยทดสอบแบบนี้ด้วย อยากทราบผลครับ.. Cheesy

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:38:03 AM »

...หน้าตามันเป็นยังไงหรือครับ ขอดูหน่อย :Smiley Cool

นั่นนะซิครับหน้าตาเป็นอย่างไร  ขอดูบ้างซิ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์