เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:29:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ ป.3 แล้วครับ ทำไงต่อดี  (อ่าน 4935 ครั้ง)
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 12:49:57 PM »

จูบบบบ จูบบบบ เลยหลักสี่ไปนิดเดียวเองน้องยุ..อิ..อิ  จูบบบบ จูบบบบ

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:16:20 PM »

นึกว่าจะมารับ โธ่......... มารับหน่อยสิครับ ผมเด็กบ้านนอก ไม่รู้ทาง หลังวังไปทางไหนครับ

Grin ไปทางบกครับ ไปทางเรือก็ได้ แต่คงลำบาก ไปทางอากาศไม่ได้ เพราะไม่มีที่จอดเครื่องบิน เยาะเย้ย Grin

ผมก็บ้านนอกขนานแท้ หลังวังไม่เคยไป อุตสาห์ขับรถมาได้จนถึง กทม แต่ไปไม่ถูก เลยขับเข้าไปจอดที่พระจอมเกล้าฯลาดกระบังซะเลย อาศัยว่าเคยไปเรียน ป.โท ที่นั่น นั่งแท็กซี บอกแท็กซี่ว่าไปวังบูรพา แท็กซี่คนแรกไม่รับบอกว่าไปไม่ถูกเพราะไม่เคยไป อีกคนก็มาอาสาพาไปทั้ง ๆ ที่ก็ยังไม่เคยขับไปแถวนั้นเลย ขับออกมาได้หน่อย คนขับถามผมว่าพี่จะไปซื้อปืนหรือครับ ผมบอกครับไปซื้อปืน  แท็กซีบอกว่าพี่ผมเองก็ไม่เคยเข้าไปแถวนั้นเหมือนกันนะครับเพราะว่ามันเป็นใจกลางเมือง แต่จะลองเสี่ยงดู...ฮ่า ๆ สุดท้ายก็พาผมหลงวนอยู่ข้างในนั้นรอบหนึ่งเหมือนกันเพราะหาที่จะจอดไม่ได้ แต่สุดท้ายก็ไปถึงที่หมายด้วยดีครับ แต่ก่อนการซื้อปืนมันก็ง่ายพอเลือกปืนได้ จ่ายตังค์ ร้านเก็บ ป.3 เราไว้ ถ่ายสำเนา ป.3 เราพร้อมกับนามบัตรของร้าน เราก็รับปืนกลับบ้านเลย ไม่ต้องไปเซ็นอะไรที่กองทะเบียนเหมือนสมัยนี้

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 02:46:13 PM »

Grin Grin เจ้าตัว ตื้นเต้น จนโทรฯ มาบอกเองเลย Grin Grin หลงรัก

....ตามล่า...อีตอแหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 05:26:37 PM »

Grin Grin เจ้าตัว ตื้นเต้น จนโทรฯ มาบอกเองเลย Grin Grin หลงรัก

เบอร์ 5  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 05:42:31 PM »

เบอร์ 5 Grin

ขอเข้าชมรมเบอร์ห้า ด้วยนะคร้าบบบ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 09:15:15 PM »

...ดูจะอารมณ์ดีเป็นพิเศษ คงเพราะอัดอั้นมานาน  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 09:28:14 PM »

เห็นชื่อกระทู้แล้วหมั่นไส้เจ้าค่ะ Grin

I am dying... -*-

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 09:37:56 PM »

Grin 555 ไม่ใช่เราเท่านั้นที่เบอร์ 5 555 เยาะเย้ย Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:57:29 AM »

...ดูจะอารมณ์ดีเป็นพิเศษ คงเพราะอัดอั้นมานาน Grin

พี่แก้วเข้าใจถูกแล้วครับ อิ อิ อิ ...... Grin

เห็นชื่อกระทู้แล้วหมั่นไส้เจ้าค่ะ Grin

แหม....... ไม่ต้องหมั่นไส้ หรอกครับ พอมี Glock แล้ว ผมอาจจะได้เจอคุณโบว์บ่อย ๆ ไงครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:01:34 AM »

แค่ป.3เบอร์5ขนาดนี้  ถ้าป.4จะขนาดไหนเนี๊ยะ หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:24:53 PM »

แค่ป.3เบอร์5ขนาดนี้  ถ้าป.4จะขนาดไหนเนี๊ยะ หลงรัก

ป.4 คงไม่เห่อมากหรอกครับท่าน num เพราะได้ปืนมานอนกอดแล้ว....... Grin

เอ....... วันเสาร์นี้มีใครไปเดินหลังวังฯ บ้างครับ เผื่อได้เจอกัน ไปนั่งกินก๋วยเตี๋ยวไก่กันครับ Grin Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:27:57 PM »

แค่ป.3เบอร์5ขนาดนี้ ถ้าป.4จะขนาดไหนเนี๊ยะ หลงรัก

ป.4 คงไม่เห่อมากหรอกครับท่าน num เพราะได้ปืนมานอนกอดแล้ว....... Grin

เอ....... วันเสาร์นี้มีใครไปเดินหลังวังฯ บ้างครับ เผื่อได้เจอกัน ไปนั่งกินก๋วยเตี๋ยวไก่กันครับ Grin Grin

จาไปกี่โมงครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:33:11 PM »

ตอนได้ปืนกระบอกแรก พอได้ ป.3 วันนี้ (จำได้ตอนบ่าย ๆ เกือบเลิกทำงาน 4 โมง ครึ่ง นายอำเภอเซ็นให้) ผมไปเอามาทันที  พอรุ่งขึ้นพรุ่งนี้ (ตีห้า) ผมก็ขับรถเข้า กทม เลย ถึง กทม ประมาณ 4 โมงเช้ากว่า ๆ ขับไป กทม แต่ไม่ถึงร้านปืน ยังต้องนั่งแท็กซี่ต่อไปอีก ถึงร้านปืนเกือบเที่ยง (จากลาดกระบัง-วังบูรพา)  ยังได้จับ ป.3 ไม่ถึงวันเลย ป.3 มันไปนอนอยู่กับร้านค้าเสียแล้ว...ฮ่า ๆ
Grin
ผมว่าสถิติการถือครองป.3 ของผมต้องเป็นสถิติประเทศไทยแน่ๆเลย
ผมได้ ป.3 ตอน 8.35 น. ประมาณ 9.30 น. ป.3 ของผมก็ไปอยู่ที่ร้านปืนแล้วล่ะครับ
แค่ประมาณ 55 นาทีเอง ฮี่ ฮี่ ฮี่ Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:42:06 PM »

ได้ยินว่าบางคนชอบเอา "ใบเสร็จรับเงิน" ป.3 ไปถอยปืนครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:56:45 PM »

แค่ป.3เบอร์5ขนาดนี้ ถ้าป.4จะขนาดไหนเนี๊ยะ หลงรัก

จาไปกี่โมงครับ อิ อิ

ท่าน L/E ว่างเหรอครับ.. ไปมะ ไปมะ อิ อิ Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์