เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:28:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ ป.3 แล้วครับ ทำไงต่อดี  (อ่าน 4964 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 01:10:41 PM »

หาคนสอนต้องส่งใบสมัครครับ

1. คุณสมบัติทางกายภาพ ความสูง โครงสร้างร่างกาย (เพื่อจัดปืนให้ถูกต้อง)

2. หนังสือรับรองจากผู้ปกครอง พร้อมสำเนาบัตรประชาชนผู้ปกครองหากอายุไม่ถึง 20 (กันครูกลายเป็นป๋าแก่หน้า 1)

3. รูปถ่ายสีหน้าตรง หน้าเอียง หน้ายิ้ม หน้ายักษ์ (ให้ครูพิจารณา    ............ฝึกสมาธิ/เก๊กหน้าไว้ก่อน)

อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
naiban
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 02:21:04 PM »

หาครูสอนยิงปืนต้องส่งใบสมัครเลยหรือค๊ะ...พี่ L/E ขา...เฮ้อ..อารายมันจะยาก ขนาดน้านน...

นู๋ไปยิงปืนจุกน้ำปลาที่งานวัดแถวๆบ้านดีกว่าค่า..ง่ายกว่ากันเยอะเล้ย..ถูกกะตังด้วย..จานละ 20 บาทเองเจ้าคะ..กริ๊ก..

กริ๊ก
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 02:23:04 PM »

ยินดีด้วยนะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 02:35:32 PM »

อย่าเพิ่งตกจายครับ ยังไงเดี๋ยวก็หาครูสอนได้ ที่สำคัญคือ

1. ต้องเชื่อครู ในเรื่องกฎความปลอดภัยและข้อกฎหมายที่เกี่ยวข้อง

2. ทำความเข้าใจกับผู้ปกครอง อย่าให้มาโวยครูได้เพราะบางคนไม่ชอบปืนซะจริงๆ และเราก็ไม่อยากไปชักชวนใครให้ทำอะไรที่ผู้ปกครองไม่ชอบทั้งๆ ที่ถูกกฎหมาย และเป็นเรื่องสำคัญเกี่ยวกับความปลอดภัย

ผมเคยสอนเพื่อนมา 3-4 คนมีแฟ้มประกอบการสอนด้วยครับ โดยจะสอนทฤษฎี/ฝึกการจับถือปืน/ฝึกท่าการยิงก่อน 2 ชั่วโมงแล้วถึงพาไปสนาม แต่นี้คือขั้นต้นมากๆ พอให้จับถือปืน "บางชนิด" ได้อย่างปลอดภัย/รู้การทำงานเบื้องต้น และยิงได้แบบเบื้องต้น

จะเห็นได้ว่าการจะพาใครที่ยังไม่รู้จักตัว/ไม่มีคนแนะนำไปในที่รโหฐานโดยมีปืนและกระสุนด้วยนั้น ไม่สะดวกเหมือนการไปนั่งจิบกาแฟ

จริงไม๊ครับ?

Thou shalt not rely on help from the stranger.
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 02:40:03 PM »

ดีใจแทนด้วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 02:46:16 PM »

...ขอแสดงความยินดีอย่างเป็นทางการ เวลามีปัญหาก็ติดขัดไปหมด แต่บทจะได้ก็ได้ซะงั้น  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
naiban
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 02:50:36 PM »

ถ้าอย่างนี้ สงสัยนู๋ต้องให้คุณครูต๊อกสอนแล้วละค่า..

คุณครูขา...เวลายิงปืนนู๋ขออนุญาตจิบกาแฟอุ่นๆ ไปด้วยได้ป่าวคะคุณครู..อ้อ..ต้องเป็นกาแฟสดด้วยจ้า
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 02:53:43 PM »

...ขอแสดงความยินดีอย่างเป็นทางการ เวลามีปัญหาก็ติดขัดไปหมด แต่บทจะได้ก็ได้ซะงั้น Cheesy
ถูกต้องครับพี่ CODA เมื่อเช้า จนท ที่อำเภอโทรมาแจ้งว่าของผมให้ชลอไว้ก่อน เอาไว้เซ็นเดือนหน้า ( กย ) นายอำเภอบอกว่าผมมีเยอะแล้ว 40-50 กระบอกถือว่าเยอะเหรอครับพี่ ?
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 02:56:14 PM »

ยินดีด้วยคนจ้า...เพ่วายุ หลงรัก

เดือนเมษาปีหน้า นู๋ก็จะมีมั้งละ ปืนฉีดน้ำไง...เอิ้ก..เอิ้ก..สงกรานต์...สงกรานต์..สนุกสนานประเพณีไทย (เพลง จ้าจิงจา) หลงรัก

ตกลงยังไม่อยากหัดยิงปืนจริงๆ เหรอ?

อยากยิงดิคะ...หาคนสอนจ้า....อิ อิ...(ยิ้มเจ้าเล่ห์)
อยากยิงก็บอกฝาละมีที่เปงทหารเรือสอนดิคร้าบบบ แหะ แหะ
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 03:12:33 PM »

กั๊ก กั๊ก

ไปแย่งทหารบกหญิงยิงดีก่า

อิ อิ

naiban
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 03:21:35 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 03:37:18 PM »

หลงรัก อย่าเอะอะไปนะครับ..น้องยุ   แค่เข้ามาสืบราชการลับเฉย ๆ  หลงรัก

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 04:16:31 PM »

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับ...... เห่อครับ ...เนี่ยแค่ ป.3 นะเนี่ย อิ อิ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 04:23:48 PM »

พี่ต้องบอกนายทะเบียนท่านว่า "สี่ห้าสิบกระบอกยังไม่มากคับ เซ็นอีกทีไม่ทำให้หมึกปากกาท่านแห้งหรอกครับ อิ อิ"

Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 04:24:05 PM »

ไปรับเจ้าสาวสิครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์