เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:24:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องที่น่าพิศวง....(ขออภัยนอกเรื่องปืนครับ)  (อ่าน 37006 ครั้ง)
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 11:34:13 PM »

สืบเนื่องมาแต่กระทู้เก่าก่อนที่คุยกับหลายๆท่าน...โดยเฉพาะคุณอา...Sundance....
เรื่องที่พูดคุยกันกับเพื่อนๆสมาชิกนอกเวป...มีหลายๆเรื่องที่พิสูจน์ไม่ได้...ผมคิดว่าน่าจะเปิดกระทู้รวมเรื่อง
ที่น่าสงสัย.....เอาให้เพื่อนๆไปหาข้อพิสูจน์กันเอา......

เรื่องของผมมีอยู่ว่า......

ผมไม่เคยเชื่อเรื่องผี...เรื่องทรงเจ้า...เรื่องกลับชาติมาเกิด....
แต่เรื่องที่ผมประสบมาหลายเรื่องที่ทำให้ผมพยายามค้นหาคำตอบกับเรื่องเหล่านี้...
ใครมีเรื่องอะไรน่าพิศวง...ขอให้เล่าให้ฟังหน่อยนะครับ.......... ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 11:47:45 PM »

Wink  ท่านเปิดกระทู้มาเล่าก่อนสิ... Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:03:33 AM »

รอฟังเรื่องของท่านบ้านชายหาดอยู่คับ...Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:24:04 AM »

...ตั้งกระทู้แล้วไปนอนซะงั้น  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:26:31 AM »

Wink ท่านเปิดกระทู้มาเล่าก่อนสิ... Cheesy
รู้สึกว่าของท่านบ้านชายหาดจะมีหลายเรื่อง จำได้ว่าตอนไปหาคุณใหม่ก็มีเรื่องน่าพิศวงอยู่
ได้ข่าวว่าตอนนั่งดื่มในร้าน น้องพนักงานเสริฟเขาสนใจคุณบ้านชายหาดมากๆ มีการแลกเบอร์โทรกันด้วย ตอนเช้าตืนขึ้นมาหลังจากพิษสุราเบาบ้าง ท่านบ้านชายหาดก็รู้สึกพิศวงว่าสาวอะไรน้ามีลูกกระเดือกด้วย  สาวท่านนี้คุณโคด้าท่านก็พบมาเหมือนกัน ไม่เชื่อถามท่านโคด้าดูได้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:30:34 AM »

Wink ท่านเปิดกระทู้มาเล่าก่อนสิ... Cheesy
รู้สึกว่าของท่านบ้านชายหาดจะมีหลายเรื่อง จำได้ว่าตอนไปหาคุณใหม่ก็มีเรื่องน่าพิศวงอยู่
ได้ข่าวว่าตอนนั่งดื่มในร้าน น้องพนักงานเสริฟเขาสนใจคุณบ้านชายหาดมากๆ มีการแลกเบอร์โทรกันด้วย ตอนเช้าตืนขึ้นมาหลังจากพิษสุราเบาบ้าง ท่านบ้านชายหาดก็รู้สึกพิศวงว่าสาวอะไรน้ามีลูกกระเดือกด้วย  สาวท่านนี้คุณโคด้าท่านก็พบมาเหมือนกัน ไม่เชื่อถามท่านโคด้าดูได้

...อ้าว อ้าว ไหงมาลงที่ผมซะแล้วครับ  Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 02:01:31 AM »

ผมนั่งอยู่ที่โต๊ะในห้องทำงานในบ้านปัจจุบัน เวลา 3 ทุ่มตรง หลายปีมาแล้ว มีผู้หญิงเดินเข้ามา แต่งตัวแบบชุดไทยอย่างในวรรณคดี ผมอยากคิดว่าเขาเป็นนางฟ้าหรืออะไรเทือกนั้น ไม่เห็นหน้า เหนือบ่า เลือนๆ เดินเข้ามาจากประตู ตรงมาหาผม แล้วเดินผ่านหน้าโต๊ะไปทางซ้าย แล้วหายไป ผมไม่ตกใจ หรือกลัว แต่แปลกใจ และพิศวง ผมไม่ได้ง่วง เป็นการเห็นที่ชัดที่สุด เขายังมาอีกครั้ง มายืนข้างๆ ผมกำลังอยู่กับ Keyboard ผมหันขวับก็หาย ผมเป็นพุทธที่เป็นแต่ชื่อ พูดได้ว่าไม่ได้เป็นอะไรเลย ภรรยาเป็น Catholic เคร่ง มีการ "เสก" บ้านตามธรรมเนียมของเขา ไม่มีการขึ้นบ้านใหม่เอาพระมาสวดแบบพุทธ หรือทำบุญ ไม่มีศาลพระภูมิ ผมเชื่อว่าพิธีกรรมต่างๆไม่ใช่ศาสนาพุทธ ศาสนาพุทธเป็นปรัชญาครองชีวิต พระพุทธเจ้าเป็นครู ไม่ใช่ God ผมไม่มีพระบูชาในบ้าน ไม่มีพระเครื่องห้อยคอ ผมจะ Post ลงมาในกระทู้นี้อีกครับ จะใช้วิธีลง Word แล้ว Paste เพราะผมพิมพ์ช้า และต้องไตร่ตรองพอสมควร
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:01:14 AM »

ที่บ้านสุขุมวิท 15 อาเขยโมโหอาผู้หญิง ขึ้นบันไดโครมๆ สวนกับผู้หญิงคนหนึ่งกลางบันได ทำให้ต้องติดสวิชท์ 2 ทางในภายหลัง ผมยังเด็ก ชอบมาก เปิดข้างบนก็ได้ ข้างล่างก็ได้ ไม่ต้องการให้บันไดมืด

เมื่ออาทั้งสองไปมีบ้านเอง พี่สาวก็ไปอยู่ห้องนี้แทน “แกเห็นอะไรบ้างไหม”  “ไม่เคย”  คืนนั้นก็มาหา เอากล่องอะไรไม่ทราบมาวางบนอก พี่บอกว่าเย็นวาบ นอนไม่หลับไปหลายคืน

มีหน้าต่างใหญ่แบบค้ำ ไม่เคยมีการปิด  ฝนตก พี่ได้ยินประตูห้องคุณพ่อคุณแม่เปิด ได้ยินเสียงฝีเท้าจากห้อง ไปที่หน้าต่าง  เสียงหน้าต่างปิด เช้าขึ้นมา คุณแม่เห็นหน้าต่างเปิดก็แปลกใจ ถามพี่ว่าไม่ได้ออกมาปิดหน้าต่างหรือ “เปล่า หนูได้ยินคุณแม่ออกมาปิด”  “แม่ได้ยินหนูออกมาปิด” ทั้งสองได้ยินเหมือนกัน

ผมมาเห็นเมื่อกลับมาแล้ว (2530) เห็นเท้าและชายผ้านุ่งเดินจากไปใน hallway  ภรรยาก็เห็น เห็นในเวลาต่างกัน ต่างวัน และมากกว่าครั้งเดียว เห็นแล้วก็แค่พิศวง ไม่กลัว
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:03:12 AM »

ถนนบางนา-ตราด กม. 7.5 บ้านปัจจุบัน ... ในห้องทำงานเล่าแล้ว เราอยู่กัน 2 คน คนรับใช้ไม่มี มีก็ออก วันหนึ่งมีคนมาเยี่ยม  เขาเป็นคนที่สนใจเรื่อง Paranormal เทือกนี้ ผมถามถึงคนในห้องทำงานว่าใคร  เขาบอกว่าเมื่อเขาเข้ามาในบ้าน  นอกจากผมและภรรยา ที่ไปรับเขาที่ประตู ยังมีอีกคนหนึ่ง ก้มศีร์ษะให้เขาด้วย เขาเข้าใจว่าเป็นคนรับใช้  ทำไมภรรยาจึงไปหาเครื่องดื่มมาต้อนรับเอง เขาบอกว่าคนนี้ถูกส่งให้มาดูแลผม และเมื่อมีเขา ก็มีคนรับใช้คนอื่นไม่ได้  เพราะฉะนั้นภรรยาผมจึงให้คนรับใช้ปัจจุบันจุดธูปบอกกล่าวทันทีที่มาอยู่  เด็กคนนี้ก็เป็นเด็กดีมาก ไม่เคยได้ใครดีเหมือนคนนี้ ขยัน ไม่มีหยุดนิ่ง

เรื่องคนที่เห็น  ภรรยาไปเอา holy water (น้ำเสก) จากโบสถ์มาพรมทั้งบ้าน รุ่งขึ้น ผมลืมตาขึ้นมา เขายืนอยู่ข้างภรรยา ผมบอกภรรยาทีหลังว่า น้ำเสกของเขาไม่มีผลหรอก
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:21:09 AM »

คุณลุงตื่นเช้านะเจ้าคะ Cheesy

I am dying... -*-

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:32:06 AM »

นอนตีสอง ตื่นตีสามครับ เดี๋ยวนอนอีก (หัวเราะ)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 09:00:07 AM »

ตอนนี้คงหลับอยู่ Cheesy

I am dying... -*-

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 09:15:07 AM »

คาถาดี ๆ สำหรับชนะสิ่งต่าง ๆ    

พุทธชัยมงคลคาถา
๑. พาหุง สะหัสสะมะภินิมมิตะสาวุธันตัง ครีเมขะลัง อุทิตะโฆระสะเสนะมารัง
ทานาทิธัมมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ
๒. มาราติเรกะมะภิยุชฌิตะสัพพะรัตติง โฆรัมปะนาฬะวะกะมักขะมะถัทธะยักขัง
ขันตีสุทันตะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ
๓. นาฬาคิริง คะชะวะรัง อะติมัตตะภูตัง ทาวัคคิจักกะมะสะนีวะ สุทารุณันตัง
เมตตัมพุเสกะ วิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ
๔. อุกขิตตะขัคคะมะติหัตถะสุทารุณันตัง ธาวันติโย ชะนะปะถังคุลิมาละวันตัง
อิทธีภิสังขะตะมะโน ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ
๕. กัตตวานะ กัฏฐะมุทะรัง อิวะ คัพภินียา จิญจายะ ทุฏฐะวะจะนัง ชะนะกายะมัชเฌ
สันเตนะ โสมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ
๖. สัจจังวิหายะ มะติสัจจะกะวาทะเกตุง วาทาภิโรปิตะมะนัง อะติอันธะภูตัง
ปัญญาปะทีปะชะลิโต ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ
๗. นันโทปะนันทะภุชะคัง วิพุธัง มะหิทธิง ปุตเตนะ เถระภุชะเคนะ ทะมาปะยันโต
อิทธูปะเทสะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ
๘. ทุคคาหะ ทิฏฐิภุชะเคนะ สุทัฏฐะหัตถัง พรัหมัง วิสุทธิชุติมิทธิพะกาภิธานัง
ญาณาคะเทนะ วิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ
เอตาปิ พุทธะชะยะมังคะละอัฏฐะคาถาโย วาจะโน ทินะทิเน สะระเต มะตันที
หิตวานะเนกะวิวิธานิ จุปัททะวานิ โมกขัง สุขัง อะธิคะเมยยะ นะโร สะปัญโญ

"พาหุงมหากา" หรือ "พุทธชัยมงคลคาถา" มีอยู่ ๘ บท
มีความมุ่งหมายแตกต่างกันทั้งแปดบท ดังนี้คือ
บทที่ ๑ สำหรับเอาชนะศัตรูหมู่มาก เช่น ในการสู้รบ
บทที่ ๒ สำหรับเอาชนะใจคนที่กระด้างกระเดื่องเป็นปฏิปักษ์
บทที่ ๓ สำหรับเอาชนะสัตว์ร้ายหรือคู่ต่อสู้
บทที่ ๔ สำหรับเอาชนะโจร
บทที่ ๕ สำหรับเอาชนะการแกล้ง ใส่ร้ายกล่าวโทษหรือคดีความ
บทที่ ๖ สำหรับเอาชนะการโต้ตอบ
บทที่ ๗ สำหรับเอาชนะเล่ห์เหลี่ยมกุศโลบาย
บทที่ ๘ สำหรับเอาชนะทิฏฐิมานะของคน

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 09:34:32 AM »

Smiley..ผมเป็นคนเฉย เฉย กับเรื่อง ผี ผี วิญญาณ.. แต่มีแบบ ขนลุก..บ่อย เหมือนกัน..
     จากการที่เป็นคนที่ชอบเดินทาง ตามลำพัง ด้วยเรื่องการงาน หรือกับการท่องเที่ยว.
     นอกจากจะมี ๙ มม. ติดไปด้วย.. ยังมีม้วนเทป เป็นบทสวดมนต์.๖๐ นาที..เจริญพระพุทธมนต์..  ชินบัญชร มงคลจักรวาลใหญ่  ฯลฯ.. มีเสียงพระท่านสวดเบาบ้าง ดังบ้าง..เป็นที่พึงทางใจ. ถึงไหนถึงกัน..ครับ.  Cheesy

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 09:43:42 AM »

Smiley..ผมเป็นคนเฉย เฉย กับเรื่อง ผี ผี วิญญาณ.. แต่มีแบบ ขนลุก..บ่อย เหมือนกัน..
     จากการที่เป็นคนที่ชอบเดินทาง ตามลำพัง ด้วยเรื่องการงาน หรือกับการท่องเที่ยว.
     นอกจากจะมี ๙ มม. ติดไปด้วย.. ยังมีม้วนเทป เป็นบทสวดมนต์.๖๐ นาที..เจริญพระพุทธมนต์..  ชินบัญชร มงคลจักรวาลใหญ่  ฯลฯ.. มีเสียงพระท่านสวดเบาบ้าง ดังบ้าง..เป็นที่พึงทางใจ. ถึงไหนถึงกัน..ครับ.  Cheesy

...ดีเหมือนกัน ไม่ทราบว่ามีแบบ CD บ้างไหม เพราะรถผมไม่มีเครื่องเล่นเทป  Smiley

หน้า: [1] 2 3 4 ... 12
  พิมพ์