เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:26:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลับถึงบ้านแล้วครับ  (อ่าน 3477 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:39:59 PM »

กลับถึงบ้านเรียบร้อยแล้วครับ ใช้เวลาเที่ยวเล่นอยู่เมืองไทย44วัน ประทับใจ และสนุกมากๆ ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆที่ช่วยเหลือดูแลอย่างดี
พาขึ้นเหนือล่องใต้ ข้ามไปเวียตนาม ข้ามไปลาว มาเที่ยวไทยครั้งนี้เวลาหมดไปโดยไม่รู้ตัว หลายๆที่อยากอยู่เที่ยวหลายๆวันแต่ก็ต้องกลับ ด้วยเวลาจำกัด
ปีหน้าถ้ามีโอกาส ของกลับมาเที่ยวอีกครั้ง Grin

ทะเลหมอกภูชี้ฟ้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:43:46 PM »

สวัสดีตอนดึกๆ ครับพี่บุญ...
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:44:12 PM »

ไหว้ ยินดีกับพี่บุญด้วยครับ กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ แอบอิจฉาเล็กๆครับ ปีหน้าพบกันใหม่นะครับ  เยี่ยม ไหว้ หลงรัก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:45:02 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
ดีใจครับพี่ที่ใด้เจอกัน  และดีใจที่พี่กลับถึงบ้านโดยปลอดภัย  Cheesy Cheesy
ปีหน้าคงใด้เจอกันอีกนะครับ
Cheesy
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:45:33 PM »

ให้ อิจฉา ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:50:30 PM »

Grin  ดีใจครับที่กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ ปลอดภัย   Grin
     ปีนี้ดีใจมากครับ ที่ได้พบ ปะ สังสรรค์กัน ถึงสองครั้ง สองครา   เยี่ยม
    ปีหน้าคงได้เจอและพูดคุยกันอีกนะครับ  ไหว้

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:53:47 PM »

สวัสดีครับพี่  โอกาสหน้าผมขอ เป็นเจ้ามือเลี้ยงข้าวต้มนะครับพี่    ไหว้ ไหว้ ไหว้

BLUE ZONE66
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:54:28 PM »

สวัสดีครับพี่ Jet Lag ไหมครับพี่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:55:15 PM »

สวัสดีครับพี่ปู ไหว้ ไหว้ ไหว้ปีหน้าพบกันใหม่ครับพี่. Grin Grin Grin

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:58:22 PM »

สวัสดีครับพี่ปู ไหว้ ไหว้ ไหว้ปีหน้าพบกันใหม่ครับพี่. Grin Grin Grin
คิก คิก คิก คิก

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:00:01 PM »

สวัสดีครับพี่บุญ เสียดายที่ไม่มีโอกาสได้เจอพี่ครับ ปีหน้าคงได้เจอกันครับ  Grin

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:03:22 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
ดีใจครับพี่ที่ใด้เจอกัน  และดีใจที่พี่กลับถึงบ้านโดยปลอดภัย  Cheesy Cheesy
ปีหน้าคงใด้เจอกันอีกนะครับ
Cheesy

ลอกครับ...

ดีใจที่ได้เจอพี่บุญตัวจริงครับ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:05:25 PM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:03:46 PM »

...คุณบุญกลับมาเมืองไทยแต่ละครั้ง  ได้เที่ยวและเจอเพื่อน ฯลฯ แบบที่คนอยู่เมืองไทยทำไม่ได้  น่าอิจฉาๆ Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:10:22 PM »

สวัสดีครับพี่ Jet Lag ไหมครับพี่
ไม่เป็นครับ เป็นแต่กิ๊ก Lag Grin
...คุณบุญกลับมาเมืองไทยแต่ละครั้ง  ได้เที่ยวและเจอเพื่อน ฯลฯ แบบที่คนอยู่เมืองไทยทำไม่ได้  น่าอิจฉาๆ Grin Grin
ขอบคุณครับ ยอมรับว่าเหนื่อยมากๆ ปีนี้เกือบเป็นลม รวมระยะทางที่อยู่บนรถในเมืองไทยคงหลายพันไมล์ หัวเราะร่าน้ำตาริน
สวัสดีครับพี่  โอกาสหน้าผมขอ เป็นเจ้ามือเลี้ยงข้าวต้มนะครับพี่    ไหว้ ไหว้ ไหว้
ได้เลยครับ ท่านbeer66

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:21:10 PM »

ปีหน้าถ้ามีโอกาส
คงได้เจอตัวเป็น ๆ พี่บุญบ้าง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์