เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 07:22:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ อ.หาดใหญ่ จะซื้อกระสุนได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 6437 ครั้ง)
makoto
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:22:19 PM »

พึ่งมีปืนกระบอกแรกครับ และพึ่งย้ายมาอยู่ อ.หาดใหญ่ไม่ทราบว่าจะซื้อได้ที่ไหน ที่สนามหาดใหญ่ไม่มีขาย
1.จะสั่งตามร้านตามหนังสือเขาจะส่งให้ใหมครับ
2.กระสุน.45 มีกี่ชนิดครับ และราคาเท่าไหร่ ยี้ห้ออะไรครับ 
                                  ขอบคุณครับ Makoto
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:32:03 PM »

มาทำงาน หรือ เป็นคนหาดใหญ่โดยกำเนิดครับ...... สมัครเป็นสมาชิกสนามยิงปืนราชนาวีที่สงขลาดูซิครับ อ้อ แล้วหากเจอโลโก้เสื้อแดงอย่างด้านล่างก็เข้าไปพูดคุยได้เลยครับ คนใส่เสื้อแบบนั้นใจดีน่ารักทุกคน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:37:51 PM »

หากเจอโลโก้เสื้อแดงอย่างด้านล่างก็เข้าไปพูดคุยได้เลยครับ คนใส่เสื้อแบบนั้นใจดีน่ารักทุกคน

เชื่อได้เลยครับท่านมาโกโตะ  ประธานฝ่ายกิจกรรมออกมาการันตีด้วยตัวเอง หลงรัก Grin

อ้อ สมัยที่ผมอยู่หาดใหญ่ผมไปซื้อที่สนามรุจิรวงศ์เป็นประจำ แต่หลังๆเปลี่ยนแปลง ไม่มีความประทับใจเหลืออยู่แล้ว  Embarrassed

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:41:39 PM »

สนามนั่นรู้สึกว่าจะไม่มีกระสุนขายแล้วนะครับ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าจะมีอีกหรือเปล่า อ้อ สนามที่พี่ปูว่านั่นอยู่ตรงข้ามกับโรงพักหาดใหญ่ครับ แต่ถ้าวันไหนไปพังงาก็ให้พี่ปูพาไปซื้อก็ได้ครับ........ เห็นไหมครับ คนเสื้อแดงอย่างที่ผมว่าน่ารักทุกคน อิ อิ อิ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:45:13 PM »

สนามนั่นรู้สึกว่าจะไม่มีกระสุนขายแล้วนะครับ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าจะมีอีกหรือเปล่า อ้อ สนามที่พี่ปูว่านั่นอยู่ตรงข้ามกับโรงพักหาดใหญ่ครับ แต่ถ้าวันไหนไปพังงาก็ให้พี่ปูพาไปซื้อก็ได้ครับ........ เห็นไหมครับ คนเสื้อแดงอย่างที่ผมว่าน่ารักทุกคน อิ อิ อิ

ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

..    ย้อนเอาแสบเลยนะทั่น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2005, 03:56:17 PM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:45:33 PM »

อ้อ สมัยที่ผมอยู่หาดใหญ่ผมไปซื้อที่สนามรุจิรวงศ์เป็นประจำ แต่หลังๆเปลี่ยนแปลง ไม่มีความประทับใจเหลืออยู่แล้ว Embarrassed

อ้าว....ที่ตรงนั้นยังเป็นสนามยิงปืนอยู่อีกหรือครับ?
เข้าไปเมื่อหลายปีก่อนผมนึกว่าหลงเข้าวังสุลต่าน.....ไม่คลานเข่าเข้าไป ประเดี๋ยวทั่นๆจนท.ในนั้นเค้าจะตาเขียวใส่เอา  Grin  Grin  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:50:44 PM »

ป่าวย้อนพี่ปู  ตอนนี้สนามแห่งนั้นทีมเสื้อน้ำเงินเข้าไปใช้บริการกันบ่อย แต่ผมไม่แน่ใจว่าเอกกระสุนไปเองหรือไม่ แต่สำหรับทีมเสื้อแดงแล้วไม่เคยเห็นท่านใดประทับใจกับสนามนี่เลยนิ...... อ้อ เจ้าของกระทู้ครับ หากไปสุราษฯวันไหนถ้าต้องการซื้อกระสุนก็ยังมีพี่จ้าวคนเสื้อแดงคอยบริการอีกจ้า...

เห็นไหมผมบอกแล้วว่าคนเสื้อแดงนะใจดีน่ารักกันทุกคน...
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:52:12 PM »

ผมเป็นคนยะลาครับ มาทำงานที่นี่ได้2ปีแล้ว ผมไปดูสนามหาดใหญ่มาแล้วไม่ประทับใจเลยครับ สนามที่สงขลาเป็นใงบ้าง แล้วตกลงที่สงขลามีขายรึเปล่าครับ แล้วว่างจะไปทำความรู้จักคุณ Baber ครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:56:50 PM »

แหะ แหะ ผมอยู่พัทลุงครับ ไปเพ่นพ่านสงขลาบางที อ้อ babor ที่แปลว่า คนบ้า ครับไม่ใช่ Baber ไม่ต้องเกรงใจครับเรียกตามที่ผมบอกนั่นแหละ..... เพื่อน ๆ อยู่หาดใหญ่ หลายคนครับส่วนมากค่ำ ๆ จะเข้ามาเล่นเวป เดี๋ยวก็คงมาโพสตอบเองแหละครับ....... ยินดีที่ได้รู้จักครับ
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:41:04 PM »

แหะ แหะ ผมอยู่พัทลุงครับ ไปเพ่นพ่านสงขลาบางที อ้อ babor ที่แปลว่า คนบ้า ครับไม่ใช่ Baber ไม่ต้องเกรงใจครับเรียกตามที่ผมบอกนั่นแหละ..... เพื่อน ๆ อยู่หาดใหญ่ หลายคนครับส่วนมากค่ำ ๆ จะเข้ามาเล่นเวป เดี๋ยวก็คงมาโพสตอบเองแหละครับ....... ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ตรงจริงๆ น่ารักมาก นายเบิ้ล ขอยืนยันอีกคนครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:44:52 PM »

...เอ babor ในภาษายาวี นี่แปลว่า "ครูใหญ่" ใช่ไหมครับ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
POD-17
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 05:47:46 PM »

ไปสนามราชนาวีสงขลาครับที่หาดใหญ่ไม่ค่อยอยากเข้าไปได้ยินมาบ่อยว่าโดนดักข่างทางครับที่สงขลามีทั้งสั้นทั้งยาว อัดลมก็มีพี่ๆที่บริการก็ดีครับ แต่รู้สึกว่าวันนั้นเข้าไปเจอทีมเสื้อแดงด้วยนิ(ไม่รู้ทีมเดียวกันหรือเปล่าลืมอ่าน) แต่ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าเป็นใครไม่งั้นจะเข้าไปลองสักนัดสองนัดเห็นว่าพี่ๆเขาใจดี  Grinคนละนัดสองนัดไปหลายคนคงได้sหลายสิบนัด Grin
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:47:27 PM »

9 mm .45 .38 spec ซ้อม และจริง มีอยู่ครับตอนนี้ที่สนาม ราชนาวี สงขลาครับ   

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:00:25 PM »

Wink Wink  ยืนยันที่สนามราชนาวีสงขลาด้วยครับ  ต้นปีลูกนอก  พอคล้อยมาอีกหน่อยก็จะมีลูกไทยครับ  ราคาเดียวตลอดขอรับ   ท่าน จขกท.ดู PM ด้วยขอรับ  Wink

บางโพ 5
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:14:58 PM »

สนามราชนาวี สงขลา มีครับ แต่ต้องสมัครเป็นสมาชิกก่อนครับ ถึงสามารถใช้บริการในสนาม
และซื้อลูกปืนครับ  ผมหรอย  อยู่หาดใหญ่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ......
หน้า: [1] 2
  พิมพ์