เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:25:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ อ.หาดใหญ่ จะซื้อกระสุนได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 6423 ครั้ง)
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 07:37:06 AM »

...เอ babor ในภาษายาวี นี่แปลว่า "ครูใหญ่" ใช่ไหมครับ :Smiley

............." บือ บือ บือ....โต หละ บอส " ( ถูก ถูก ถูก....ต้อง ครับ ท่าน  Grin Grin Grin )....แหะ แหะ แหะ

.......... Huh Huhไม่ยักกะรู้ว่า ท่าน( พี่ ) CODA..........จะ " ปานา แกแจะ บาสอมือลายู " ( พูดภาษามาลายูพื้นถิ่นได้ )........ Grin Grin .....เยี่ยมยอด ครับผม

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 08:36:24 AM »

แหะ แหะ ผมอยู่พัทลุงครับ ไปเพ่นพ่านสงขลาบางที อ้อ babor ที่แปลว่า คนบ้า ครับไม่ใช่ Baber ไม่ต้องเกรงใจครับเรียกตามที่ผมบอกนั่นแหละ..... เพื่อน ๆ อยู่หาดใหญ่ หลายคนครับส่วนมากค่ำ ๆ จะเข้ามาเล่นเวป เดี๋ยวก็คงมาโพสตอบเองแหละครับ....... ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ตรงจริงๆ น่ารักมาก นายเบิ้ล ขอยืนยันอีกคนครับ

เห็นไหมครับ มีผู้มายืนยันอีกหนึ่งท่านว่าคนเสื้อแดงน่ารักทั้งนั้น หลงรัก แต่เอ๊ะ ไม่แน่ใจว่าจะยืนยันว่าผมบ้า ๆ บอ ๆ เหมือนชื่อด้วยหรือเปล่า Grin

...เอ babor ในภาษายาวี นี่แปลว่า "ครูใหญ่" ใช่ไหมครับ :Smiley

สาธุ ยกกำลังสองเลยครับ หลงรัก หลงรัก

ไปสนามราชนาวีสงขลาครับที่หาดใหญ่ไม่ค่อยอยากเข้าไปได้ยินมาบ่อยว่าโดนดักข่างทางครับที่สงขลามีทั้งสั้นทั้งยาว อัดลมก็มีพี่ๆที่บริการก็ดีครับ แต่รู้สึกว่าวันนั้นเข้าไปเจอทีมเสื้อแดงด้วยนิ(ไม่รู้ทีมเดียวกันหรือเปล่าลืมอ่าน) แต่ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าเป็นใครไม่งั้นจะเข้าไปลองสักนัดสองนัดเห็นว่าพี่ๆเขาใจดี Grinคนละนัดสองนัดไปหลายคนคงได้sหลายสิบนัด Grin

คงจะใช่กระมังครับ รอบหน้าอย่าลืมสังเกตยี่ห้อด้วยนะครับ แล้วเวลาเข้าไปอย่าเอาปากกระบอกปืนทิ่มพุงทีมงานล่ะ  Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 09:28:27 AM »

............." บือ บือ บือ....โต หละ บอส " ( ถูก ถูก ถูก....ต้อง ครับ ท่าน  Grin Grin Grin )....แหะ แหะ แหะ

.......... Huh Huhไม่ยักกะรู้ว่า ท่าน( พี่ ) CODA..........จะ " ปานา แกแจะ บาสอมือลายู " ( พูดภาษามาลายูพื้นถิ่นได้ )........ Grin Grin .....เยี่ยมยอด ครับผม

...พอดีเคยได้ยินมาจากรายการ "เมืองไทยรายสัปดาห์" ครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 11:29:41 AM »

babor = บ้าบอ
baber = บ้าเบอร์(หวยใต้ดิน) โดนชก ตกใจ

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 11:44:32 AM »

Grin Grin Grin
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:27:59 PM »

...พอดีเคยได้ยินมาจากรายการ "เมืองไทยรายสัปดาห์" ครับ Cheesy

................. Grin Grin Grin Grin Wink Wink Wink Wink...........

babor = บ้าบอ
baber = บ้าเบอร์(หวยใต้ดิน) โดนชก ตกใจ

........ ฮา ฮา ฮา ฮา.......เอิ้ก เอิ้ก เอิ้ก ....เอ้ก อี๋ เอ้ก เอ้กกกกก....เอ้ย เอ้ย ม่ายช่าย มายช่าย.......ฮา ฮา........

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 02:56:31 PM »

ขอขอบคุณทุกท่านครับ ไว้อาทิตย์หน้าจะไป สงขลาครับ หวังว่าจะได้เจอรุ่นพี่ใจดีๆนะครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 03:05:32 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก อ่ะจ๊ากซ์  โดนชก โดนชก โดนชก ช่วงนี้ดวงตกแฮะเรา โดนกระหน่ำซัมเมอร์เซล โดนชก โดนชก โดนชก

Grin ท่านเจ้าของกระทู้ครับ ลองไปที่สนามนะครับ หากเจอใครใส่เสื้อยี่ห้อเดียวกับพวกเราเข้าไปพูดคุยกันได้ ไม่ต้องเกรงใจครับ คนกันเองทั้งนั้น Wink Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 03:08:36 PM »

เอางี้ไหมครับท่านเจ้าของกระทู้...

ไหน ๆ ก็อยู่ใกล้ ๆ กันแล้ว ลองเข้าไปโพสถามในกระทู้ "ภาพบรรยากาศมิตติ้งภาคใต้" เผื่อเพื่อน ๆ ซึ่งอยู่แถวนั้นไม่ได้มาเห็นในกระทู้นี้จะได้รู้จักกันอีกทางหนึ่ง แว่ว ๆ ว่าจะนัดกันไปซ้อมยิงที่สนามสงขลากันอยู่นะครับ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์