เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:18:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดการรอคอยก็สิ้นสุดลงที่ปลายทางของความยินดี  (อ่าน 4115 ครั้ง)
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:34:01 PM »

หลังจากรอคอยมาเกือบ 2อาทิตย์ก็สิ้นสุดลงในวันนี้ หลังจากที่นายทะเบียนระงับการออกใบอนุญาต ป.3 ของโดยท่านให้เหตุผลว่ามีมากเกินไปแล้ว วันนี้ผมได้เข้าไปชี้แจงกับหน้าห้องของท่าน ( ตัวท่านติดประชุม ) ว่าปืนที่ผมยื่นขอนั้น เพื่อการแข่งขันมิได้มีเพื่อเจตนาอื่น สุดท้ายท่านก็เซ็นให้ อีกไม่กี่วันหลังจากนี้ ผมก็คงมีหมีตัวใหญ่ๆ ไว้ในอุ้งมือ โดยการเมตตาของสมาชิกท่านหนึ่งในเวปนี้ ( ขออนุญาตไม่เอ่ยนาม ) ท่านเมตตาส่งสำเนา ป. 3 มาให้เพื่อยื่นขอใบอนุญาตโดยท่านไม่ได้เรียกร้องเงินมัดจำปืนเลยสักบาท ขอบคุณท่านเจ้าของปืนที่ให้ความกรุณา  และสัญญาว่าผมจะรักปืนที่ได้มา มากกว่าที่เจ้าของเดิมเคยรัก ขอบคุณครับ  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2005, 07:18:07 PM โดย NAI HEAW » บันทึกการเข้า
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:38:01 PM »

ยินดีด้วยครับ Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:38:07 PM »

ดีใจด้วยน่ะครับ ที่อำเภอผมขอเพื่อการกีฬายังยากเลย เพราะนายทะเบียนไม่ค่อยสนใจเรื่องปืน ให้แค่ .38 กับ 9 มม. นอกนั้นไม่มีเส้นหมดสิทธิ์

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:40:49 PM »

Grin   ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  ที่นายทะเบียนเข้าใจ   แสดงว่านายทะเบียนยังไม่เป็นไดโนเสา   Grin  แถมยังได้หมีมานอนกอดอีก  อิจ....จริง ๆ ๆ น้ำลายหก

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:49:08 PM »

รู้สึกช่วงนี้สุขสมปองกันทั่วหน้านะคราบบบบ Grin Grin Grin Grin

ยินดีด้วย Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:50:13 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่เข้ามาร่วมยินดี และขอเป็นกำลังใจให้กับคนที่กำลังยื่นขออยู่ครับ
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:50:49 PM »

ยินดีด้วยครับ น้องหมีล็กของผมหลุดออกจากกรงไปแล้ว เหลือแต่น้องหมีใหญ่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:55:47 PM »

ยินดีด้วยครับ........  ตอนนี้มีแต่หมีกับคิม ฮ๊อทจริงๆ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:10:09 PM »

...ดีใจด้วยครับ แบบนี้แสดงว่าเดี๋ยวผมได้ลองยิงน้องหมีใหญ่แน่ๆ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:10:31 PM »

นั่นแน่ ! ตะกี้เห็นเจ้าของปืนแอบเข้ามายืนดูด้วยความเสียดาย น้ำตาหยด แหมะ ๆ ๆ ด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:13:09 PM »

...ดีใจด้วยครับ แบบนี้แสดงว่าเดี๋ยวผมได้ลองยิงน้องหมีใหญ่แน่ๆ Grin
ยินดีครับพี่ CODA การที่พี่ยิงปืนของผม  ผมถือว่าเป็นเกียรติครับ  หลงรัก
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:14:40 PM »

เย้ๆๆ  ชนแก้ว  ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

บางโพ 5
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:15:47 PM »

...ดีใจด้วยครับ แบบนี้แสดงว่าเดี๋ยวผมได้ลองยิงน้องหมีใหญ่แน่ๆ Grin
ยินดีครับพี่ CODA การที่พี่ยิงปืนของผม  ผมถือว่าเป็นเกียรติครับ  หลงรัก

...กล่าวเกินไป  แต่ก็ขอบคุณครับ Grin

...หมีใหญ่เป็นปืนที่ผมตั้งใจจะซื้อ แต่ยังไม่ได้ซื้อสักที ตอนนี้ไม่ต้องซื้อแล้วแหละ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:22:45 PM »

Grinยินดีด้วยครับ Grin

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:30:18 PM »

...กล่าวเกินไป แต่ก็ขอบคุณครับ Grin

...หมีใหญ่เป็นปืนที่ผมตั้งใจจะซื้อ แต่ยังไม่ได้ซื้อสักที ตอนนี้ไม่ต้องซื้อแล้วแหละ Grin Grin
อ้าวใครกันนะที่กล่าวเกินไป แหะ แหะ ล้อเล่นครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์