เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:27:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันแนะนำสถานที่ท่องเที่ยว จ. ไหน คุ้มสุด <<  (อ่าน 4424 ครั้ง)
NISA-SA
Jr. Member
**

คะแนน 7

NISA-SA

« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 07:45:24 PM »

อยากให้พี่ ๆ ช่วยกันแนะนำจังหวัดที่น่าท่องเที่ยวในช่วงหน้าหนาวและปีใหม่ ที่จะหยุดยาว นี้หน่อยนะค่ะ แบบว่าเอาในประเทศนะเงินทองจะได้หมุมเวียนไง ....... เที่ยวรับลมหนาวและปีใหม่กับครอบครัวที่น่ารัก กันดีกว่า ...  หลงรัก หลงรัก
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 08:11:31 PM »

Grin เนื่องจากเป็น เด็ก กระบี่ ขอแนะนำ มาเที่ยว กระบี่ ซิครับ  Grin
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 09:49:00 PM »

หากเป็นทะเล แนะนำ  พังงา  กระบี่  ภูเก็ต 
หากเที่ยว ผับ ด้วย แนะนะ ภูเก็ตมีเยอะมาก   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:00:35 PM »

ไปอ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน สิครับ  เมืองเล็กที่มีมนต์เสน่ห์  อากาศดีๆ  Cheesy Cheesy Cheesy น้ำลายหก

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:14:30 PM »

เที่ยวเมืองไทยหน้าหนาวคุ้มทุกภาคค่ะ เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:20:02 PM »

เห็นด้วยครับ...เที่ยวในไทยเงินทองไม่รั่วไหล..
ผมว่าหน้าหนาวเที่ยวป่าเขา..น่าจะดี  ไปทะเลสงสัยไม่ได้ลงน้ำ...หนาวเหลือเกิน..บรื้ออออ ยี๊ ยี๊

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:37:20 PM »

หน้าหนาว..ไปเชียงราย..

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:40:44 PM »

เชียงใหม่ค่ะ  เยี่ยม

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:46:09 PM »

ปีใหม่จะไปแน่ครับ   ไปเที่ยวสวนสมเด็จย่ากับดอยตุงก็คุ้มแล้วครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:46:37 PM »

ไหว้กาญจนบุรีครับ ไหว้

น้ำตกเพียบยิ่งช่วงนี้น้ำตกน้ำสวยที่สุด  (ไทรโยคน้อย .ไทรโยคใหญ่. เอราวัณ.แม่ขมิ้น .ผาตาด และอีกเพียบ......)
บ่อน้ำพุร้อนหินดาดก็มีให้ลงไปแช่แก้หนาว
ขึ้นไปนอนเล่นบนแพเหนือเขื่อนก็สนุกไปอีกแบบ
เที่ยวชมเส้นทางรถไฟสายประวัติศาสตร์....สะพานข้ามแม่น้ำแคว   เจดีย์สามองค์  
เยี่ยมชมกองถ่ายหนัง  ตำนานสมเด็จพระนเรศวร ที่ลาดหญ้า
ปราสาทเมืองสิงห์..ที่เขมรอ้างสิทธิ์ไม่ได้ ยิ้มีเลศนัย
ยังมีอีกมาก ลองหาใน Google พิมพ์  ...แหล่งท่องเที่ยว กาญจนบุรี ...   ดูครับ

ที่สำคัญ กาญจนบุรี อยู่ห่าง กทม. แค่ 120 Km. ประหยัดเวลาและค่าใช้จ่ายในการเดินทางดีครับ เยี่ยม

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:50:18 PM »

ปีใหม่จะไปแน่ครับ   ไปเที่ยวสวนสมเด็จย่ากับดอยตุงก็คุ้มแล้วครับ

เตรียมตัวสำหรับกองทัพนักท่องเที่ยวด้วยนะคะ ช่วงปีใหม่หยุดติดต่อกันตั้ง 5 วัน คนเยอะมากๆ  เยี่ยม

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 11:21:24 PM »

...มาเที่ยวอุดรสิครับ  จะพาไปหม่ำเมนูสารพัดแมลง  น้ำลายหก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 11:22:21 PM »

ปีใหม่จะไปแน่ครับ   ไปเที่ยวสวนสมเด็จย่ากับดอยตุงก็คุ้มแล้วครับ

เตรียมตัวสำหรับกองทัพนักท่องเที่ยวด้วยนะคะ ช่วงปีใหม่หยุดติดต่อกันตั้ง 5 วัน คนเยอะมากๆ  เยี่ยม
หวังว่าคงไม่เจอรถขึ้นดอยตุงไม่ไหว จอดคาอยู่นะครับแต่ช่วงขึ้นวัด  รู้สึกจะให้สองแถวขึ้นอย่างเดียวทางแคบมากเสียว   ตอนกลับแถวด่านแม่ลาวก็ค้นจัง   จนได้ต่อว่าตร.ถ้าจะค้นแบบนี้   คุณเอาหมามาดมดีกว่า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 11:25:06 PM »

ช่วงวันหยุด 3 วันที่ผ่านมา จอดรถไว้ข้างล่างแล้วต้องเดินขึ้นกันค่ะ หน่อยวนรถสองรอบไม่มีที่จอด ก็เลยกลับดีกว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 11:27:29 PM »

สุโขทัยมีแม่น้ำไหลผ่าน
ชาวบ้านทำไร่ไถนา
ปลูกข้าวและปลูกใบยา
ปลูกถั่วปลูกงาแสนสุขสำราญ
...ฯลฯ

( สาวๆโสดๆคนไหนอยากลองหัดปลูกข้าว ปลูกถั่ว ปลูกงา PMมาได้นะครับ )  Grin

--สำหรับคนไทย โบราณสถานต่างๆอาจจะคุ้นเคยและพบเห็นเห็นจนชินตา
แต่ก็ไม่อยากให้มองข้ามนะครับ อ้อ ยังมีอีกที่ที่เป็นสิ่งมหัศจรรย์ของโลก
คือสถาปัตยกรรมเรียงหินที่แม่น้ำยมครับ  ( ขอโทษทีแอบมีการเมืองนิดหน่อย )  Lips Sealed
สำนึกรักบ้านเกิดครับ เชียร์สุโขทัยครับ  Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์