เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:21:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดถ่ายด้วย Canon SX 10 IS  (อ่าน 17541 ครั้ง)
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 12:44:28 PM »

...หมายความว่า ผู้ใช้สามารถปรับ Tungsten WB ได้หลายระดับหรือครับน้องโอ

...สำหรับภาพที่นำมาลง  ผมวิเคราะห์ว่าช่างภาพไม่หิวมาก  เพราะถ้าหิวมากคงไม่ได้ถ่าย  คิก คิก

เอาจากซัมซุงแล้วกันนะครับลุงแก้ว....คาดว่าเหมือนกัน
คือ WB ที่ให้มาสามารถเข้าไปปรับสีแบบละเอียดหรือปรับเคลวินใหม่ได้ด้วยครับ

เรื่องหิว...ผมว่าเหมือนลุงแก้วครับ ไม่งั้นนี่ก็ชามที่2หรือ3...5555

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 02:00:34 PM »

...หมายความว่า ผู้ใช้สามารถปรับ Tungsten WB ได้หลายระดับหรือครับน้องโอ

...สำหรับภาพที่นำมาลง  ผมวิเคราะห์ว่าช่างภาพไม่หิวมาก  เพราะถ้าหิวมากคงไม่ได้ถ่าย  คิก คิก

เอาจากซัมซุงแล้วกันนะครับลุงแก้ว....คาดว่าเหมือนกัน
คือ WB ที่ให้มาสามารถเข้าไปปรับสีแบบละเอียดหรือปรับเคลวินใหม่ได้ด้วยครับ

เรื่องหิว...ผมว่าเหมือนลุงแก้วครับ ไม่งั้นนี่ก็ชามที่2หรือ3...5555

...อิอิ หนอนก็มีฟังชั่นปรับ K โดยตรงครับ มันจะแยกจาก AWB Daylight Cloudy Tungsten ฯลฯ ไปอีกรายการ  แต่ผมไม่เคยใช้จริงเพราะหยิ่ง เอ๊ย! เพราะลุยถ่ายแล้วค่อยมาปรับทีหลังครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 04:35:21 PM »

เกทับหนอนหน่อยครับ... Grin
เม้าท์ K มี custom K ให้เซตไว้ใช้ได้ 3 ช่องเลยนะครับ....

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 06:55:22 PM »

เกทับหนอนหน่อยครับ... Grin
เม้าท์ K มี custom K ให้เซตไว้ใช้ได้ 3 ช่องเลยนะครับ....

...จำว้ายยยย  อิอิ  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 09:13:43 PM »

อิอิ...แก๊ง เมาท์เค สู้ๆค่ะ เยี่ยม คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 12:55:12 PM »

หนอน ก็ ลุย

แต่ ขอ เปิด คู่มือก่อน

ใช้การถ่าย คร่อม ได้มั้ยเนี่ย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 01:54:37 PM »

รบกวนขอข้อมูลราคาหน่อย ได้หรือปล่าวครับ ผู้การ
พอดีเล็งไว้แล้วครับ กำลังจะขึ้นไปกรุงเทพ ปลายเดือน กะไปสอยมาเลยครับ
ร้านไหน ราคา แล้วได้อะไรควบมาบ้างครับ เพื่อเป็นแนวทาง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 10:55:55 PM »

รบกวนขอข้อมูลราคาหน่อย ได้หรือปล่าวครับ ผู้การ
พอดีเล็งไว้แล้วครับ กำลังจะขึ้นไปกรุงเทพ ปลายเดือน กะไปสอยมาเลยครับ
ร้านไหน ราคา แล้วได้อะไรควบมาบ้างครับ เพื่อเป็นแนวทาง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมซื้อในงานครับ ............ 16200 บาท แถมการ์ดขนาด 2 GB  2 อัน .............

อุปกรณ์มาตรฐาน มี ฮู้ดทรงดอกไม้ สายคล้องคอ สาย USB กับ โปรแกรม ...............

เห็นวางขายตามร้าน 17900 บาท ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 11:30:08 AM »

ได้ลดตั้ง ๑๗๐๐ แถม เมมอีก ๓ GB ด้วย..........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 02:55:05 PM »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล
เช็คไปเช็คมา มีตั้งแต่ 12,900 - 17,900
ประกันศูนย์กับประกันร้าน ต่างกันตั้ง 3-4 K แน่ะครับ
เอาไปซื้อของเล่นอื่นๆ คุ้มกว่ามั๊ยครับ 

เดี๋ยวจะได้เอาข้อมูลไว้เป็นพื้นฐานต่อรองราคา และของแถมครับ
ว่าจะหาคู่มือภาษาไทยมาอ่าน ทำความรู้จักก่อน ก็หาโหลดไม่ได้เลยครับ
เพราะคิดว่าถ้าประกันร้าน คงไม่มีคู่มือไทยมาให้แน่
แต่ยังงัยก็คิดว่ารุ่นนี้แหละครับ
ด้วยความเคารพครับ

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 03:51:44 PM »

เรื่องประกันร้าน แล้วคู่มือภาษาไทยจะมีให้มั้ย
ก็ต้องแล้วแต่ร้านครับ
แต่ทว่า  รูปแบบการใช้งาน มันก็จะเหมือน ๆ กันครับ
เพียงแต่ การนำไปใช้ ที่ย่อมจะแตกต่างไป

ประกันร้าน ประกันศูนย์  ก็ย่อมจะให้คิดได้ว่า
ถ้ามันไม่มีอะไรเกิดขึ้น มันก็ดีไป
แต่ถ้ามันเกิดขึ้นแล้ว  ก็แสนจะเซ็ง
ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็ดีไป
ถ้าเกิดปัญหาแล้ว มันก็ไม่ต้องมากความ
ประกันศูนย์ ก็ส่งเคลม อย่างเดียว
ขอให้เก็บใบประกัน และ ไม่หมดอายุ ( ฮา )

ซื้อก่อน ได้ใช้ก่อน ได้เรียนรู้ก่อนครับ
ยิ่งยุคดิจิตอล เห็นผลได้เลย
ก็จะเกิดกระบวนการ เรียนรู้ ได้เร็วขึ้นครับ

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์