เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:29:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมแต่งภาพที่ใช้งานได้ดี  (อ่าน 11226 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 12:55:56 AM »

ขอบพระคุณมากค่ะ... ไหว้

แฟนหนอนน้อยมือใหม่กำลังดาวน์โหลดอยู่ค่ะ... Grin
...นั่นแน่  ไปจับหนอนตัวไหนมาล่ะ
450D ค่ะพี่แก้ว... Grin

เพิ่งถอย 55-250 มาหมาด ๆ ...แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปไหนเลยค่ะ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

DVD ก็ยังดูไม่จบ...งานยุ่งมากกกกก ๆ ๆ ๆ .... บู่

ได้มาตอน Foto Fair แหงๆเลย...

ไม่ยอมชวนเราไปด้วย...หัวเราะร่าน้ำตาริน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 01:53:48 AM »

ยินดีกับแฟนหนอนด้วยครับพี่โมโม  Grin

เสียดาย... ถ้าลองเป็นแฟนนิค จะหน้าตาดี  ยิ้มีเลศนัย

จริงอ่ะ....  ยิ้มีเลศนัย

พี่เห็นแฟนหนอนก็หน้าตาดีทั้งนั้นเลยนะคะ... Grin Grin Grin

คิก คิก ถ้าอย่างนั้นช่วยตัดสินให้หน่อยสิครับ ว่าอันไหนใช้แล้วจะหน้าตาดีกว่ากัน ผมไม่แน่ใจว่าจะเอา D60 หรือ 450D

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 08:28:55 AM »

ต้องรบกวนท่านเซียนทั้งหลายตอบแล้วล่ะค่ะพี่วัฒน์... Grin

เปิ้ลซื้อเพราะว่าลองจับแล้ว 450D เข้ามือมากกว่าค่ะ...เหมือนเวลากริ๊บปืนอ่ะ... คิก คิก

ซื้อเหมือนกันก็ดีค่ะ...แล้วพี่วัฒน์มาสอนหนูด้วย...ซื้อมาตั้งสองอาทิตย์กว่าแล้ว ยังอ่านคู่มือไม่จบเลยค่ะ... บู่

คนหล่อ...ซื้อตัวไหนก็หน้าตาดีทั้งนั้นล่ะคะ... เยี่ยม

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:53:10 AM »

ต้องรบกวนท่านเซียนทั้งหลายตอบแล้วล่ะค่ะพี่วัฒน์... Grin

เปิ้ลซื้อเพราะว่าลองจับแล้ว 450D เข้ามือมากกว่าค่ะ...เหมือนเวลากริ๊บปืนอ่ะ... คิก คิก

ซื้อเหมือนกันก็ดีค่ะ...แล้วพี่วัฒน์มาสอนหนูด้วย...ซื้อมาตั้งสองอาทิตย์กว่าแล้ว ยังอ่านคู่มือไม่จบเลยค่ะ... บู่

คนหล่อ...ซื้อตัวไหนก็หน้าตาดีทั้งนั้นล่ะคะ... เยี่ยม

Smiley อ่านแล้วชักเอียงๆเข้าหา 450D แล้วสิครับ

ผมมีดีวีดีคู่มือการใช้ Canon D450 (ภาษาไทย ของ บ.แคนนอน) คุณ.เปิ้ล หรือเพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นนี้อยู่สนใจส่ง PM มานะครับ จะจัดส่งไปให้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 11:15:24 AM »

ดีเลยค่ะพี่วัฒน์...เชียร์ ๆ ๆ .... เยี่ยม

แล้วมาสอนหนูด้วยนะคะ.....แบบว่าสมองไม่ค่อยดี อ่านแล้วไม่จำ ต้องปฏิบัติจริง....  บู่

DVD ภาษาไทยของแคนนอนที่บริษัทให้มาตอนซื้อแล้วค่ะ ...เปิ้ลคิดว่าคงจะเป็นแผ่นเดียวกัน เดี๋ยวขอกลับไปดูที่บ้านอีกที...ขอบพระคุณมากค่ะ  ไหว้

ใช้หนอนนอกจากจะหล่อแล้วยังหน้าเด็กด้วยนะคะ...ดูพี่แก้วซิ...เจอทีไรหน้าเด็กลงทุกที... Grin Grin Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 11:36:34 AM »

ผม Crack ไม่ได้ครับ  พี่วัฒน์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 11:42:34 AM »

ดีเลยค่ะพี่วัฒน์...เชียร์ ๆ ๆ .... เยี่ยม

แล้วมาสอนหนูด้วยนะคะ.....แบบว่าสมองไม่ค่อยดี อ่านแล้วไม่จำ ต้องปฏิบัติจริง....  บู่

DVD ภาษาไทยของแคนนอนที่บริษัทให้มาตอนซื้อแล้วค่ะ ...เปิ้ลคิดว่าคงจะเป็นแผ่นเดียวกัน เดี๋ยวขอกลับไปดูที่บ้านอีกที...ขอบพระคุณมากค่ะ  ไหว้

ใช้หนอนนอกจากจะหล่อแล้วยังหน้าเด็กด้วยนะคะ...ดูพี่แก้วซิ...เจอทีไรหน้าเด็กลงทุกที... Grin Grin Grin
ผมก็ใช้หนอนนะครับ แต่ไหงหน้ามันแก่ลงทุกวันๆล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 11:45:42 AM »

...เรื่องหน้าเด็กเนี่ย  Undecided ผมขอรับสารภาพว่าเป็นเรื่องจริงครับ  คิก คิก แฮ่ๆๆ ขอบคุณครับน้องโม่

...เรื่องการใช้งานกล้อง Canoon dSLR มีอะไรสงสัยถามได้ครับ สมาชิกหลายท่านใช้กันอยู่จะมาช่วยกันตอบ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 11:52:00 AM »

ผม Crack ไม่ได้ครับ  พี่วัฒน์

Smiley แตกไฟล์ตัวแคร๊ก แล้วก๊อปไปวางที่โฟลดเดอร์ที่โปรแกรมอยู่ กด Patch แล้วลบตัวแคร๊กทิ้งครับ

...เรื่องหน้าเด็กเนี่ย  Undecided ผมขอรับสารภาพว่าเป็นเรื่องจริงครับ  คิก คิก แฮ่ๆๆ ขอบคุณครับน้องโม่

...เรื่องการใช้งานกล้อง Canoon dSLR มีอะไรสงสัยถามได้ครับ สมาชิกหลายท่านใช้กันอยู่จะมาช่วยกันตอบ

Cheesy ผมก็เห็นด้วยตามที่คุณ.เปิ้ล ว่าไว้นะครับพี่

ผมก็ใช้หนอนนะครับ แต่ไหงหน้ามันแก่ลงทุกวันๆล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิก คิก สงสัยน้องบาร์ท ตากแดดมากไปหรือเปล่า

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 01:21:15 PM »

ขอบคุณครับ  พี่วัฒน์
ทำได้แล้วครับ
เคยแต่กด แล้วมัน มี s/n  pass น่ะครับ
ผมก็กดอยู่หลายรอบ ไม่ได้ สักกะที

มันมี Update ต้องกด มั้ยครับ
หรือไม่ต้องไปสนมัน

เพราะหลายครั้งอีกเหมือนกัน กดแล้ว
ต้องตามไปลบ แล้วลงใหม่
เพราะจะกลายเป็นการเช็คว่า แท้หรือเปล่าครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2008, 01:37:47 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 01:31:00 PM »

ขอบพระคุณสาวกหนอนและค่ายอื่น ๆ ทุกท่านค่ะ... ไหว้

คำถามติงต๊องห้ามแซวนะคะ...หนูอาย.... คิก คิก

คิก คิก สงสัยน้องบาร์ท ตากแดดมากไปหรือเปล่า
อืมม...เป็นไปได้เหมือนกันนะคะ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 04:12:42 PM »

มันมี Update ต้องกด มั้ยครับ
หรือไม่ต้องไปสนมัน

Smiley อย่าอัพเดทนะครับ เดี๋ยวโปรแกรมกลายเป็น demo กดยกเลิกแล้วทำตามภาพครับ จะได้ไม่มากวนใจเราอีก

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 04:29:06 PM »

ภาพแรก เข้ามาแล้ว
โปรแกรม ก็จะสแกนเช็ค
แล้วจะได้ภาพ ข้างบนครับ  พี่วัฒน์

ผมหา ทาง เข้า แบบภาพที่สองและสาม ไม่เจอครับ
เพราะพอกด แบบภาพแรก ก็จะได้ภาพนี้ เหมือนเดิม
แม้ว่าจะทำแบบภาพที่หนึ่งแล้วก็ตาม

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:08:03 PM »

Smiley ดาวโหลดอันนี้ไป คลายซิป แล้ววางแทนที่อยู่ของโปรแกรมครับ http://www.mediafire.com/?wfofzwl2ujk

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:24:18 PM »

ขอบพระคุณมากค่ะ... ไหว้

แฟนหนอนน้อยมือใหม่กำลังดาวน์โหลดอยู่ค่ะ... Grin
...นั่นแน่  ไปจับหนอนตัวไหนมาล่ะ
450D ค่ะพี่แก้ว... Grin

เพิ่งถอย 55-250 มาหมาด ๆ ...แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปไหนเลยค่ะ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

DVD ก็ยังดูไม่จบ...งานยุ่งมากกกกก ๆ ๆ ๆ .... บู่
ได้มาตอน Foto Fair แหงๆเลย...

ไม่ยอมชวนเราไปด้วย...หัวเราะร่าน้ำตาริน
กะจะไปสนามราชนาวีค่ะ...แต่หลงทางเข้าไบเทคเฉยเลย... คิก คิก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์