เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:19:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหาร้านขายวัสดุก่อสร้างบ้านราคาเป็นกันเองในโคราชครับ  (อ่าน 20542 ครั้ง)
คนบ้านเดียวกัน
Guns is my life
Full Member

คะแนน 20

« เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 04:45:27 PM »

เรียนท่าน สมช. ท่านใดอยู่โคราชหรือท่านที่รู้จักร้านขายวัสดุก่อสร้างบ้านราคาเป็นกันเองในโคราช..ร้านในตัวเมือง ร้านแถว จอ หอ
ถึงพิมาย ขอคำแนะนำด้วยครับ ( กำลังจะทำบ้านเป็นของตัวเองครับ ) แต่ไม่ทราบว่าลงอย่างนี้ถูกระเบียบหรือเปล่าครับ ถ้าผิดกราบขออภัยครับ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 05:04:25 PM »

เดี๋ยวขอจุดธูปเรียกท่านsinopออกมารายงานตัวครับ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 05:08:38 PM »

...ผมตอบได้เลย  ถ้าถามหาร้านข้าวมันไก่  กับข้าวเหนียวมะม่วง   น้ำลายหก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 11:10:04 PM »

เหล็ก ซื้อที่ร้าน รุ่งเรื่อง ธ.วัฒนา เป็นโรงเหล็กโดยเฉพาะ
เหล็กเส้น เหล็กตัวซี ลวด ตะปู ทุกอย่างที่เป็นเหล็ก
มาจากสถานีขนส่งแห่งใหม่อยู่เลยแม๊คโครนิดเดียวก่อนแยกพีกาซัส

ปูน  มีสองร้าน สุขภัณฑ์ปูนการช่าง เลยแยกพีกาซัสไปก่อนถึงแยกจอหอ
ขายทุกอย่างที่เกี่ยวกับปูนทุกประเภท เช่น ปูน ท่อ เสา อิฐบล๊อก ฯลฯ
อีกร้าน หน่ำเส็ง ถ้ามาจากร้านสุขภัณฑ์ปูนถึงแยกจอหอเลี้ยวขวาไปประมาณ 300 เมตร
ร้านนี้สินค้าอย่างอื่นก็ราคาถูก เช่น ท่อ PVC อุปกรณ์ประปา

อุปกรณ์ไฟฟ้าซื้อที่ร้าน พรวัฒนา อยู่ตรงข้ามเรือนจำช่วงหัวมุมก่อนข้ามคูเมือง
สายไฟและอุปกรณ์ราคาไม่แพง

สี ซื้อที่ร้าน ไทยทวีโลหะภัณฑ์ มีหลายยี่ห้อ ถนนยมราช

ร้านดังกล่าวข้างต้นขายถูกมากแล้วในแต่ละประเภทสินค้าหลัก

สินค้าฟุ่มเฟือยเพื่อความสวยงาม เช่น กระเบื้อง สุขภัณฑ์ โคมไฟ หาซื้อที่ โฮมโปร เซ็นทรัลโฮมจอหอ อุบลวัสดุภัณฑ์

ถ้าเปลี่ยนใจไม่สร้างบ้านเองแล้วกลับมาถามผมอีกก็ได้นะครับ  ผมสร้างบ้านขาย Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2009, 11:16:03 PM โดย sinop » บันทึกการเข้า
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 01:11:36 AM »

ผู้ชำนาญการในพื้นที่มาเองเลยครับ    Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 09:03:55 AM »

บวกหนึ่งครับ sinop
แล้วไม้หละครับ ร้านไหนครับพี่  ขอบคุณมากครับ    Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 05:13:39 PM »

เดี๋ยวขอจุดธูปเรียกท่านsinopออกมารายงานตัวครับ Grin
...ผมตอบได้เลย  ถ้าถามหาร้านข้าวมันไก่  กับข้าวเหนียวมะม่วง   น้ำลายหก
ขอบคุณครับ ไหว้....ข้าวมันไก่  กับข้าวเหนียวมะม่วง  ผมก็ชอบเหมือนกันครับ แต่แถวบ้านผมหายากซักหน่อย
หมู่บ้านผมอยู่กลางทุ่งนา ไกลเมืองมากมากครับ อ๋อย นานนานจะได้เข้าเมืองซักที กิ๊วก๊าว
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 05:34:45 PM »

เหล็ก ซื้อที่ร้าน รุ่งเรื่อง ธ.วัฒนา เป็นโรงเหล็กโดยเฉพาะ
เหล็กเส้น เหล็กตัวซี ลวด ตะปู ทุกอย่างที่เป็นเหล็ก
มาจากสถานีขนส่งแห่งใหม่อยู่เลยแม๊คโครนิดเดียวก่อนแยกพีกาซัส

ปูน  มีสองร้าน สุขภัณฑ์ปูนการช่าง เลยแยกพีกาซัสไปก่อนถึงแยกจอหอ
ขายทุกอย่างที่เกี่ยวกับปูนทุกประเภท เช่น ปูน ท่อ เสา อิฐบล๊อก ฯลฯ
อีกร้าน หน่ำเส็ง ถ้ามาจากร้านสุขภัณฑ์ปูนถึงแยกจอหอเลี้ยวขวาไปประมาณ 300 เมตร
ร้านนี้สินค้าอย่างอื่นก็ราคาถูก เช่น ท่อ PVC อุปกรณ์ประปา

อุปกรณ์ไฟฟ้าซื้อที่ร้าน พรวัฒนา อยู่ตรงข้ามเรือนจำช่วงหัวมุมก่อนข้ามคูเมือง

สี ซื้อที่ร้าน ไทยทวีโลหะภัณฑ์ มีหลายยี่ห้อ ถนนยมราช

ร้านดังกล่าวข้างต้นขายถูกมากแล้วในแต่ละประเภทสินค้าหลัก

สินค้าฟุ่มเฟือยเพื่อความสวยงาม เช่น กระเบื้อง สุขภัณฑ์ โคมไฟ หาซื้อที่ โฮมโปร เซ็นทรัลโฮมจอหอ อุบลวัสดุภัณฑ์

ถ้าเปลี่ยนใจไม่สร้างบ้านเองแล้วกลับมาถามผมอีกก็ได้นะครับ  ผมสร้างบ้านขาย Grin

ก่อนอื่น ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ไหว้

ถ้าเปลี่ยนใจไม่สร้างบ้านเองแล้วกลับมาถามผมอีกก็ได้นะครับ  ผมสร้างบ้านขาย

ครับ...แฟนผมเค้าจัดการเรียบร้อยแล้วครับ ทุกอย่างเค้าวางแผนหมดแล้วครับ เรื่องแปลนบ้าน เรื่องหาช่าง เรื่องราคาเหมา
ยกเว้นเรื่องหาวัสดุ (ผมได้แต่รับคำสั่งอย่างเดียว เศร้า...ผบ.ทบ. ตัวจริงครับ Grin) แต่เสียดายผมไม่ได้เข้ามาถามก่อนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่ไม่ได้สร้างใหญ่โตหรอกครับ เอาแบบธรรมดาๆครับ...ตามภาวะเศรษฐกิจ Grin

ผมขอถามต่อครับ แล้วกระเบื้องหลังคา กระเบื้องปูพื้น หาซื้อได้ที่ โฮมโปร เซ็นทรัลโฮมจอหอ อุบลวัสดุภัณฑ์  ใช่หรือไม่ครับ

ท้ายสุดขอบคุณครับ....บวก 1 ทุกท่านครับ ไหว้

sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 09:21:30 PM »

ก่อนอื่น ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ไหว้

ถ้าเปลี่ยนใจไม่สร้างบ้านเองแล้วกลับมาถามผมอีกก็ได้นะครับ  ผมสร้างบ้านขาย

ครับ...แฟนผมเค้าจัดการเรียบร้อยแล้วครับ ทุกอย่างเค้าวางแผนหมดแล้วครับ เรื่องแปลนบ้าน เรื่องหาช่าง เรื่องราคาเหมา
ยกเว้นเรื่องหาวัสดุ (ผมได้แต่รับคำสั่งอย่างเดียว เศร้า...ผบ.ทบ. ตัวจริงครับ Grin) แต่เสียดายผมไม่ได้เข้ามาถามก่อนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่ไม่ได้สร้างใหญ่โตหรอกครับ เอาแบบธรรมดาๆครับ...ตามภาวะเศรษฐกิจ Grin

ผมขอถามต่อครับ แล้วกระเบื้องหลังคา กระเบื้องปูพื้น หาซื้อได้ที่ โฮมโปร เซ็นทรัลโฮมจอหอ อุบลวัสดุภัณฑ์  ใช่หรือไม่ครับ

ท้ายสุดขอบคุณครับ....บวก 1 ทุกท่านครับ ไหว้

กระเบื้องคอนกรีตมุงหลังคา  ถ้าไม่ติดยี่ห้อใช้ของตราเพชรแข็งกว่าของซีแพคอย่าใช้ของวีค่อนบางสีจะซีดตก
หาซื้อได้ที่ร้านวงษ์สินไทย(ตัวแทนตราเพชร)ร้านนี้ขายกระเบื้องปูพื้นและผนังด้วยมีหลายยี่ห้อ
เซ็นทรัลโฮมเป็นตัวแทนผลิตภัณฑ์ของซีแพค

ไม้ ถ้าต้องการไม้เกรดเอที่ไม่ได้มาจากดาวอังคารซื้อที่ ปิยะราช เป็นโรงไม้อยู่ติดบายพาสตรงข้ามศาลปกครอง
ไปเลือกเอาจะเอาไม้อะไรไปทำ บันได เสา วงกบ ฯลฯ  แต่ถ้าต้องการแค่ไม้ธรรมดาๆแนะนำร้าน ส.รัตนวงศ์ อยู่ติดแมคโคร

ปืน ถ้ามีปัญหายิงไม่แม่น ไม่ค่อยได้ยิง ไม่ค่อยได้ซ้อม อยากระบายอารมณ์ เชิญที่ ม.พัน 8 ค่ายสุรนารี
มีคนให้คำปรีกษาหลายคน Grin

Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 04:08:25 PM »

ปืน ถ้ามีปัญหายิงไม่แม่น ไม่ค่อยได้ยิง ไม่ค่อยได้ซ้อม อยากระบายอารมณ์ เชิญที่ ม.พัน 8 ค่ายสุรนารี
มีคนให้คำปรีกษาหลายคน

ก่อนอื่นขอขอบคุณท่าน sinop อีกหนครับ ไหว้ จริงๆแล้วเรื่องปืนผมยังเป็นมือใหม่อยู่ครับ ไม่ค่อยได้ซ้อมเท่าไหร่ อ๋อย
เอาไว้เวลาโอกาสอำนวยผมจะไปขอคำชี้แนะจากทุกท่าน (นานๆทีจะได้เข้าเมือง กิ๊วก๊าว) .....หวังว่าคงไม่รังเกลียดครับ ไหว้

ขอบพระคุณอีกหนครับ ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 04:36:48 PM »

กระเบื้องคอนกรีตมุงหลังคา  ถ้าไม่ติดยี่ห้อใช้ของตราเพชรแข็งกว่าของซีแพคอย่าใช้ของวีค่อนบางสีจะซีดตก
หาซื้อได้ที่ร้านวงษ์สินไทย(ตัวแทนตราเพชร)ร้านนี้ขายกระเบื้องปูพื้นและผนังด้วยมีหลายยี่ห้อ
เซ็นทรัลโฮมเป็นตัวแทนผลิตภัณฑ์ของซีแพค

ไม้ ถ้าต้องการไม้เกรดเอที่ไม่ได้มาจากดาวอังคารซื้อที่ ปิยะราช เป็นโรงไม้อยู่ติดบายพาสตรงข้ามศาลปกครอง
ไปเลือกเอาจะเอาไม้อะไรไปทำ บันได เสา วงกบ ฯลฯ  แต่ถ้าต้องการแค่ไม้ธรรมดาๆแนะนำร้าน ส.รัตนวงศ์ อยู่ติดแมคโคร

มีคนให้คำปรีกษาหลายคน
Grin

ช่วงวันทที่ ๒๐ ธันวาคมที่ผ่านมา... ผมได้มีโอกาสเข้าโคราช... เลยแวะไปแถวๆ สนามค่ายสุรนารี... เห็นมีกำลังปรับปรุงสถานที่เตรียมตัวสำหรับเป็นเจ้าภาพกีฬาอะไรซักอย่าง... แล้วก็มีสมาชิกไปยิงอยู่ ๒-๓ ท่าน... สองท่านแรกยิง ๑๑ มม. ส่วนปืนไม่แน่ใจว่าจะเป็นตัวไหน... ที่แน่ๆ แพง Grin Grin Grin อีกท่านกำลังเตรียม ๖๘๖ ไปยิง... สองท่าสนที่ยิง ๑๑ ยิงแม่นมาก... ท่านนึงซ้อมเอาจริงเอาจังมาก... ยิงก็แม่น... ผมเลยไม่กล้าเข้าไปสอบถาม... เกรงว่าจะเป็นการรบกวนสมาธิ... พอสอบถามกับทหารนายหนึ่งที่นั่งอยู่ด้านนอก... ก็บอกว่าถ้าไม่เป็นสมาชิกใช้สนามไม่ได้... (ปีที่แล้วผมยังเคยมาใช้บริการของสนาม... โดยมีจ่าแก้วเป็นพี่เลี้ยงครับ) ก็เลยนั่งดูที่ม้าหินอ่อนด้านหลัง... พอพี่ๆ เขาเปลี่ยนเป้า... ผมก็เลยกลับ...

...อ้อ... พี่คนที่ผมว่ายิงแม่นมากนั้น... จะตัวเล็กๆ แต่งตัวทะมัดทะแมง... เห็นตอนแรกนึกว่าท่านแขก SteelShot ซะอีก... ไม่ทราบว่าจะเป็นสมาชิกในนี้หรือไม่ครับ... Grin Grin Grin
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 08:02:02 PM »

คนที่ยิง11ถ้าผมทายไม่ผิดน่าจะเป็นคุณsinop Grin 

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 01:47:34 PM »

คนที่ยิง11ถ้าผมทายไม่ผิดน่าจะเป็นคุณsinop Grin 

ไม่น่าจะใช่ผมเพราะผมไม่ยิงปั้นX
ผมยิงเร็วเป็นหลัก ยกเว้นจะซ้อมยิง 5 นัด 8 วิ กับ 5 นัด 10 วิ เท่านั้น
ถึงจะยิงเน้นๆ
ถ้าช่วงวันที่ 20 ธ.ค. ที่ผ่านมาจะอยู่ระหว่างซ้อมเตรียมตัว
ไปแข่งที่ลพบุรีปลายเดือน ธ.ค.ที่ผ่านมา Grin
หากผ่านมาอีกเข้ามาคุยกันก็ได้ครับใจดีทุกคน Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 04:35:46 PM »

ไม่น่าจะใช่ผมเพราะผมไม่ยิงปั้นX
ผมยิงเร็วเป็นหลัก ยกเว้นจะซ้อมยิง 5 นัด 8 วิ กับ 5 นัด 10 วิ เท่านั้น
ถึงจะยิงเน้นๆ
ถ้าช่วงวันที่ 20 ธ.ค. ที่ผ่านมาจะอยู่ระหว่างซ้อมเตรียมตัว
ไปแข่งที่ลพบุรีปลายเดือน ธ.ค.ที่ผ่านมา Grin
หากผ่านมาอีกเข้ามาคุยกันก็ได้ครับใจดีทุกคน Grin

ไว้โอกาสหน้าถ้าได้เข้าไปอีกจะส่งข่าวนะครับ... อยากพบปะพูดคุยพี่ๆ สมาชิกเหมือนกันครับ...
bunkzee55
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 01:43:19 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์