เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:28:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยครับ  (อ่าน 4981 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 03:59:40 PM »

...อารมณ์ขัน ประชดประชันร้ายกาจ  คิก คิก  เยี่ยม

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:04:14 PM »

ถึงอาฟู
จริงๆ เรื่องเก็บขยะ ค่าขยะ
ยังไงต้องเก็บทุกบ้าน เว้นบ้านใดบ้านหนึ่งไป
อาจต้องตอบคำถามคนหมู่มากทั้งหมู่บ้าน เยอะแยะมากมาย

แต่เรื่องของการอธิบายของเมียผู้ใหญ่ เรื่องขี้ รวมถึงบรรดาบริวาร
เป็นสิ่งควรตำหนิครับ
ผมเจอมาบ่อย  คนแบบนี้ ขาดศักยภาพในการอธิบาย แบบบางที ทำฉุนเฉียวใส่
คนตั้งขึ้นมาให้เก็บค่าขยะ(ค่าโน่น ค่านี่) ก็คิดกว่า แค่งานง่ายๆ ใครทำก็ได้ เลยเอาพรรคพวกกูไว้ก่อน

เอาเถิด  ผมสัญญาว่า ถ้าเมื่อไหร่ผมไปเป็นคนเก็บขยะหมู่บ้านท่านฟู
ผมสามารถทำให้ท่านฟูยินดี จ่าย30บาทอย่างไม่ติดข้องหมองใจใดๆ
ทั้งที่ท่านฟูไม่เคยทิ้งขยะในหมู่บ้านเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:09:11 PM »

เวลาที่เราถ่ายเราก็เก็บไว้ในบ้าน   เราดูดส้วมก็เงิน ค่าดูดเราครับ
ผมแปลกใจว่า เวลาดูดส้วม มันไม่มีบิล  หากมันมีบิลจริงจะเอาไปหักภาษีได้ไหมหนอ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:15:40 PM »

เป็นผมดึกๆจะย่องไปขี้หน้าบ้านมัน  คิก คิก
คือไม่ได้งอแงว่าต้องจ่ายค่าขยะ แต่หงุดหงิดที่โดนด่าฟรี  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:20:40 PM »

ถึงอาฟู
จริงๆ เรื่องเก็บขยะ ค่าขยะ
ยังไงต้องเก็บทุกบ้าน เว้นบ้านใดบ้านหนึ่งไป
อาจต้องตอบคำถามคนหมู่มากทั้งหมู่บ้าน เยอะแยะมากมาย

แต่เรื่องของการอธิบายของเมียผู้ใหญ่ เรื่องขี้ รวมถึงบรรดาบริวาร
เป็นสิ่งควรตำหนิครับ
ผมเจอมาบ่อย  คนแบบนี้ ขาดศักยภาพในการอธิบาย แบบบางที ทำฉุนเฉียวใส่
คนตั้งขึ้นมาให้เก็บค่าขยะ(ค่าโน่น ค่านี่) ก็คิดกว่า แค่งานง่ายๆ ใครทำก็ได้ เลยเอาพรรคพวกกูไว้ก่อน

เอาเถิด  ผมสัญญาว่า ถ้าเมื่อไหร่ผมไปเป็นคนเก็บขยะหมู่บ้านท่านฟู
ผมสามารถทำให้ท่านฟูยินดี จ่าย30บาทอย่างไม่ติดข้องหมองใจใดๆ
ทั้งที่ท่านฟูไม่เคยทิ้งขยะในหมู่บ้านเลย

เยี่ยม .. ว่าแต่คนข้างบ้านมาทิ้งขยะถังบ้านผม เงินก็ไม่จ่าย เฮ้อ.. อ๋อย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:21:38 PM »

หรือสืบให้รู้ว่าสวนเขาอยู่ใหน...แล้วแอบไปขี้ใส่เลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:25:51 PM »

หรือสืบให้รู้ว่าสวนเขาอยู่ใหน...แล้วแอบไปขี้ใส่เลย
  ไม่ดีหรอกครับ  เท่ากับเราไปใส่ปุ๋ยให้เขา  ตาฟูกินแต่ของดีๆขี้คงมีแร่ธาตุสูง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:31:05 PM »

เป็นผมดึกๆจะย่องไปขี้หน้าบ้านมัน  คิก คิก
คือไม่ได้งอแงว่าต้องจ่ายค่าขยะ แต่หงุดหงิดที่โดนด่าฟรี  คิก คิก

น้าแมวทำให้ผมนึกถึงรุ่นพี่คนนึงขึ้นมาเลยครับ Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:36:02 PM »

ไม่ดีหรอกครับ  เท่ากับเราไปใส่ปุ๋ยให้เขา  ตาฟูกินแต่ของดีๆขี้คงมีแร่ธาตุสูง

ตอนนี้ผมกลั้นขำไม่ไหวแล้ว...อิ...อิ เอาไป +1 นึกถึงมุกนี้เลย

ขี้ที่มีคุณภาพ ย่อมมาจากบุคคลที่มีคุณภาพ ..

..เช่นตาฟู

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:46:44 PM »

ถ้าจะถามถึงสาเหตุและเหตุผลที่เมียผญบเป็นแบบนี้ คงไม่มีคำตอบหรอกครับพี่

ผมคิดว่าหากอยากอยู่แบบสบายๆ ไม่มีปัญหากับใคร เงิน 30 บาทนี้ถือว่าเล็กน้อยมาก

ถือว่าซื้อความสบายใจครับ คิดซะว่ายิงปืนลงดินไปนัดนึง

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 04:58:04 PM »

บ้านที่เป็นบ้านเดี่ยวที่อยู่ในกทม. ไม่ใช่บ้านที่อยู่ในหมู่บ้าน มีใครจ่ายให้กับรถเก็บขยะเปล่าคะ
เมื่อนานมาแล้ว เคยดูทีวีรายการของกทม.เค้าบอกว่า กทม.ไม่มีนโยบายที่จะเก็บเงินชาวบ้านเป็นรายเดือน
หากมีการเก็บเงินค่าเก็บขยะ ก็ต้องมีใบเสร็จออกจากกทม.ทุกครั้ง
ด้วยความสงสัยเพราะที่บ้านโอโดนค่าเก็บขยะเดือนละ100บ. ซึ่งบ้านโอไม่มีขยะให้เก็บเหมือนกันค่ะ
เพราะทุกอาทิตย์ลูกน้องจะมาที่บ้านโอเพื่อทำความสะอาดแล้วเค้าจะขนขยะไปที่โรงงานซึ่งอยู่คนละเขตกับบ้าน
โดยรถขยะก็เก็บเงินที่โรงงานเดือนละ500บ. เลยเอาไปทิ้งรวมอยู่ที่นั่น
พอลองโทรไปถามที่กทม.ว่าทำไมเราโดนเรียกเก็บและไม่มีใบเสร็จ
เค้าบอกมาว่านั่นคือสินน้ำใจที่เราให้แก่คนที่เค้าทำงานเก็บขยะเอง เพราะคนเหล่านั้นเค้าเงินเดือนน้อย
แต่โอก็ยังสงสัยอีกแหล่ะว่าอะไรคือกฎเกณฑ์ของสินน้ำใจ เพราะทางรถขยะเค้าบอกเองว่าบ้านนี้ต้องให้เค้าเท่าไหร่ สินน้ำใจในความหมายโอคือแล้วแต่ผู้ให้ไม่ใช่เหรอคะ
แค่บ่นให้อ่านเฉยๆเหมือนกัน ใจนึงก็เห็นใจ อีกใจนึงก็ไม่เข้าใจ เพราะทุกวันนี้ก็ยังมีสินน้ำใจอยู่ทุกเดือน โดยไม่มีขยะให้เก็บค่ะ ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 05:01:46 PM »

บ้านผมไม่มีนะครับพี่โอ
มีแต่ตอนเทศกาล เค้าถึงจะมาขอครับ
แต่ให้เท่าไหร่ก็ได้ครับ Grin

TzR__
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 05:07:05 PM »

ไม่ขอหลักฐานว่า  เราทิ้งตรงไหนละครับ

เราขี้ในส้วม  มันไปตกอยู่หลังบ้านไอ้น้องเมียนายอำเภอเหรออ

ฟ้องร้องได้ครับ ๆ ๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 05:09:37 PM »

ถ้ามีกล้องวงจรปิดล่ะก็เธอเอ๋ย... ขำก๊าก

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 05:12:38 PM »

ถ้ามีกล้องวงจรปิดล่ะก็เธอเอ๋ย... ขำก๊าก

ก็บอกตาแมวบ้าสิว่ามี ตานั่นจะได้เลือกมุมกล้องถูก คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์