เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:18:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "วันนี้ วันที่16มกราคม วันครู สมาชิกท่านใดเป็นครูแสดงตัวหน่อย"  (อ่าน 6018 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:34:35 AM »

..วันที่16มกราคม นอกจากจะเป็นวันหวยออกแล้ว(อิอิ)ยังถือเป็นวันครูที่เป็นวันสำคัญวันหนึ่งและเป็นสัปดาห์ที่2ของเดือนมกราคม ท่านใดที่มีภาระหน้าที่เป็นพ่อพิมพ์ หรือเป็นเรือจ้าง ที่สอนตั้งแต่ระดับ สพฐ อาชีวะศึกษา อุดมศึกษา รวมทั้งท่านที่ทำหน้าที่สอนในโรงเรียนทหาร ตำรวจ โรงเรียนแพทย์ ก็อนุโลมได้ว่าเป็นครูเหมือนกัน แสดงตัวหน่อย สุดท้ายคาดว่าหวยเลข16 ให้กินหญ้าต่างข้าวก็ได้ว่าจ้างก็ไม่ออกแน่นอนงวดวันนี้ อิอิ.. คิก คิก ไหว้ท่านที่มีแฟนเป็นครู อ่านเฉยๆนะครับ อิอิ.. ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2009, 11:10:06 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:02:53 AM »

...สวัสดีครับผมเป็นคนหนึ่งเคยสอนในระดับ สพฐ. ของการศึกษาเอกชนแต่ปัจจุบันออกมาสอนอิสระแล้ว
เรียนมาในสาย คบ.เอกดนตรีถูกปลูกฝังมาในเรื่องของความเคารพและความสำนึกต่อบุญคุณครูบาอาจารย์เป็นอย่างดี
มีความเชื่อเสมอว่าผู้ที่รู้จักเคารพผู้ให้วิชา ซื่อสัตย์ต่ออาชีพ จักมีแต่ความเจริญรุ่งเรืองในชีวิต
 ถือโอกาสนี้แสดงความเคารพ ...
  ๑.ครูของแผ่นดิน พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
  ๒.ครูบาอาจารย์ทุกท่านที่มอบความรู้ตั้งแต่อดีตจนถึงบัดนี้
  ๓.สมาชิก อวป.ทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้ ตั้งแต่ผมเริ่มรู้จักที่นี่ ผมขออนุญาติเคารพท่านเป็นครูทุกคน
...ด้วยความเคารพครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2009, 11:07:57 AM โดย guitar2 » บันทึกการเข้า

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:15:16 AM »

นราธิวาส เขต 1   ปัจจุบัน  ช่วยฯ พัทลุง เขต 1 ครับ  Cheesy

ป.ล.โรงเรียนไม่บอก เดี๋ยวเจ้าหนี้ตามเจอ Grin
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:22:27 AM »

คิก คิก มารายงานตัวแล้วครับผม....................เป็นครูดอยครับแต่ขอสงวนชื่อสถานที่สอนไว้นะครับ  ยิ้มีเลศนัย กลัวครูพัทลุงตามมาหานะครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:24:01 AM »

นราธิวาส เขต 1   ปัจจุบัน  ช่วยฯ พัทลุง เขต 1 ครับ  Cheesy

ป.ล.โรงเรียนไม่บอก เดี๋ยวเจ้าหนี้ตามเจอ Grin
สวัสดีครับครูบ้านนอก คิก คิก
คิก คิก มารายงานตัวแล้วครับผม....................เป็นครูดอยครับแต่ขอสงวนชื่อสถานที่สอนไว้นะครับ  ยิ้มีเลศนัย กลัวครูพัทลุงตามมาหานะครับ
สวัสดีครับครูดอยเอ้ยครูโด่ง คิก คิก

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:27:17 AM »

อยากเป็นครูครับ แต่เขาเรียกผมว่า อาจารย์ สอนอยู่เชียงรายครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:33:44 AM »

อยากเป็นครูครับ แต่เขาเรียกผมว่า อาจารย์ สอนอยู่เชียงรายครับ
ยิ้มีเลศนัย ที่ๆผมสอนเด็กๆยังเรียกผมว่าครูอยู่เลยครับพี่  ขำก๊าก
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:47:57 AM »

ยิ้มีเลศนัย ที่ๆผมสอนเด็กๆยังเรียกผมว่าครูอยู่เลยครับพี่  ขำก๊าก
เรียก อาจารย์ ก็พอได้ แต่ เด็ก มันจะเรียก อา หรือ จาน อย่างเดียวนี่สิครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:54:47 AM »

...ไม่ได้เป็นครูนานแล้วครับ  เมื่อก่อนไปสอนบ่อยๆ  ชอบงานสอนและการเป็นครู  หลงรัก

...วันนี้ขอกราบคารวะ  บรรดาครูบาอาจารย์ของผมตั้งแต่อดีตจวบจนปัจจุบัน  รวมทั้งท่านที่เป็น "ครู" ด้วย "จิตวิญญาน" ทุกท่าน   ไหว้

...ส่วนครูที่ไม่ทำหน้าที่ครู  ผมขออนุญาตเว้นไว้ในที่อันควร   ตกใจหน้าซีด

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:57:26 AM »

เข้ามาแสดงคาระวะครูผู้อบรมสั่งสอนผมมาครับ

ขอให้ครูของผมและของเพื่อนๆ พี่ๆทุกคนสุขภาพแข็งแรง ไร้โรคภัยเบียดเบียนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 12:06:26 PM »

ไหว้ลูกครูประชาบาล....อยู่ในครอบครัวครู...พี่ น้อง หลาน หลานสาว หลานเขย หลานสะใภ้...ครูล้วนๆครับ

อ๋อยถ้ามีภรรยาเป็นครู คงเป็นครูทั้งบ้าน

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 12:43:29 PM »

ไหว้ มาสวัสดีคุณครูครับ  Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 12:46:14 PM »

ไหว้ลูกครูประชาบาล....อยู่ในครอบครัวครู...พี่ น้อง หลาน หลานสาว หลานเขย หลานสะใภ้...ครูล้วนๆครับ

อ๋อยถ้ามีภรรยาเป็นครู คงเป็นครูทั้งบ้าน

เหมือนกันเลยครับพี่เป้า Grin

บู่ บู่ บู่

นราธิวาส เขต 1   ปัจจุบัน  ช่วยฯ พัทลุง เขต 1 ครับ  Cheesy

สวัสดีครับครูบ้านนอก คิก คิก

ถ้าในเมือง ก็ไม่ใช่ผมซิครับพี่ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2009, 12:48:04 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
tapana
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 12:49:12 PM »

เป็นครูพี่เลี้ยงให้กับนักศึกษาในหน่วยงานราชการแห่งหนึ่ง Grin

พออนุโลมไหมครับ หลงรัก
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 12:52:02 PM »

ไหว้ มาสวัสดีคุณครูครับ  Cheesy

ขอมา สวัสดีคุณครูด้วยครับ  ขอให้คุณครูทุกท่านจงมีความสุขและสุขภาพดีครับ ไหว้

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์