เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:26:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอผู้รู้ชาว CZ ชี้ความกระจ่างหน่อย เริ่มไม่แน่ใจGlock  (อ่าน 4583 ครั้ง)
makoto
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 03:00:25 PM »

ผมเริ่มลังเล เอนเอียงจาก glock19มาเป็น cz75d compact นิดหน่อยเพราะบทความเกี่ยวกับเฟรม อัลลอยกับโพลิเมอร์ ผมคิดว่าโพลิเมอร์ถ้าเป็นตำหนิแล้วมันยากที่จะแก้ไข ไม่เหมือนcz ที่อาจเปลี่ยนด้ามใหม่หรือชุบใหม่ได้ และผมก็ไม่มั่นใจในตัวอัลลอยด้วย มันเป็นสาเหตุหนึ่งที่ผมอยากขาย kimberตอนนี้เลยสนใจ cz75d compactแต่สงสัยว่ารุ้นนี้มีเฟรมให้เลือก ทั้งเหล็กและอัลลอยรึเปล่าหรือว่าเป็นอัลลอยอย่างเดียว ผมอยากได้รุ่นที่ทั้งเฟรมและสไลด์เป็นเหล็ก ขอทราบร้านและราคาโดยประมาณด้วยครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 03:13:52 PM »

...สรุปว่าจะกังวลไปหมดทุกยี่ห้อเลยนะครับ พี่น้องครับ

...ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ก็มีจุดอ่อนจุดแข็งทั้งนั้นครับ อยู่ที่ว่าเรารู้จักจุดอ่อนจุดแข็งของมัน บำรุงรักษาและใช้งานมันได้ถูกต้องมากกว่า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 03:16:38 PM »

ผมเริ่มลังเล เอนเอียงจาก glock19มาเป็น cz75d compact นิดหน่อยเพราะบทความเกี่ยวกับเฟรม อัลลอยกับโพลิเมอร์ ผมคิดว่าโพลิเมอร์ถ้าเป็นตำหนิแล้วมันยากที่จะแก้ไข ไม่เหมือนcz ที่อาจเปลี่ยนด้ามใหม่หรือชุบใหม่ได้ และผมก็ไม่มั่นใจในตัวอัลลอยด้วย มันเป็นสาเหตุหนึ่งที่ผมอยากขาย kimberตอนนี้เลยสนใจ cz75d compactแต่สงสัยว่ารุ้นนี้มีเฟรมให้เลือก ทั้งเหล็กและอัลลอยรึเปล่าหรือว่าเป็นอัลลอยอย่างเดียว ผมอยากได้รุ่นที่ทั้งเฟรมและสไลด์เป็นเหล็ก ขอทราบร้านและราคาโดยประมาณด้วยครับ
--------------------------------------------------------------------------------
  เรื่อง  CZ & Glock  ผมไม่ทราบ

ทราบแต่ว่าผมสนใจ Kimber ของคุณ จะขายหรือไม่?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 03:18:46 PM »

ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก CZ ครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 03:18:50 PM »

Grin Grin Grin   Grin Grin Grin  ยังไงก็อย่าปล่อยของที่มีอยู่นะครับ

บางโพ 5
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 03:30:31 PM »

ทราบแต่ว่าผมสนใจ Kimber ของคุณ จะขายหรือไม่?

อุ้ยยยยยยยยยยยย............... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 03:41:26 PM »

เรื่อง CZ & Glock ผมไม่ทราบ

อุ้ยยยยยยยยยยยย............... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

หมัดตรงเลยนะครับเนี่ย......... Cheesy Cheesy
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 03:42:28 PM »

...สรุปว่าจะกังวลไปหมดทุกยี่ห้อเลยนะครับ พี่น้องครับ

...ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ก็มีจุดอ่อนจุดแข็งทั้งนั้นครับ อยู่ที่ว่าเรารู้จักจุดอ่อนจุดแข็งของมัน บำรุงรักษาและใช้งานมันได้ถูกต้องมากกว่า
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ 
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 04:04:04 PM »

ผมว่าการที่ผู้ผลิตปืนจะทำปืนออกมา เขาคงวิจัยค้นคว้ามาแล้วครับ ผมก็ใช้โครงอัลลอยด์
ที่เลือกเพราะเบาดี เน้นพก ไม่ยิงมากครับ 
ทุกยี่ห้อมีจุดเด่นจุดด้อยทั้งนั้นตามที่พี่เขาว่ามาครับ ซีแซดเอง ผมไม่ค่อยชอบ(อภัย สาวกซีแซดนะครับ)
เพราะสไลด์มีที่จับน้อย ขึ้นลำลำบาก

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 04:05:01 PM »

เรื่อง CZ & Glock ผมไม่ทราบ

หมัดตรงเลยนะครับเนี่ย......... Cheesy Cheesy

Winkเรื่องจริงครับ CZ ผมไม่มี.... ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย.... Glock19 ก็มีแค่ตัวเดียว รู้งูๆ ปลาๆ
   Wink Kimber มี 2 ต้องห้ามครับ.... โบราณว่าไว้ไม่ดี..อิอิ Cheesy Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 04:09:05 PM »

โธ่!!!พี่ครับ จะเสียเงินอีกห้าหกหมื่นก็คิดมากเป็นธรรมดา ถ้าเลือกได้ผมก็เอาทั้ง CZ75D COMPACT,GLOCK19 จะได้เป็นเพื่อนทั้งกลุ่มนิยมเหล็กและกลุ่มนิยมพลาสติก
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 04:11:24 PM »

ซีแซด 75 d compact ก็เป็นเฟรม อัลลอยด์เหมือนกันครับ
และผมว่าโครงทำด้วยอะไร ก็คงไม่สำคัญ
หากขาดการดูแลเอาใจใส่ และ บำรุงรักษา ผมว่า โครงเหล็ก ก็พังได้ครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 04:21:34 PM »

ไม่มีปืนไหนในโลกที่สมบูรณ์แบบหรอกครับ ......... ซื้อกล็อกแล้วไม่ผิดหวังหรอกครับ
จากใจ.......สาวก GLOCK Grin Grin Grin

ปืนไหน ๆ ก็ดีทั้งนั้นล่ะครับ อยู่ที่ใจเรา ..... อยู่ที่ว่าดูแลรักษามากน้อยแค่ไหนเท่านั้นเอง

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 04:34:09 PM »

ผมก็สนใจ แต่คงยังไม่ซื้อ Grin Grin

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 05:22:07 PM »

ระหว่าง Glock กับ CZ ถ้าเลือกได้ ผมก็เลือก Kimber ครับ Grin

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์