เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:28:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำใมไม่ค่อยพูดถึงปืน S&W เลยครับเห็นมีแต่ Glock/Colt/Cz/Barretta  (อ่าน 8694 ครั้ง)
makoto
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 10:37:45 AM »

สงสัยครับ คือตัวเองเป็นเด็กใหม่แต่ตั้งแต่โตมาก็ได้ยินแต่ยี้ห้อนี้ ปืนเค้าหน้าจะดี
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 10:40:46 AM »

ดีครับโดยเฉพาะลูกโม่ แต่แบบแมกก้าซีนผมว่าราคาเกินจริงสักหน่อย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:08:30 AM »

สงสัยครับ คือตัวเองเป็นเด็กใหม่แต่ตั้งแต่โตมาก็ได้ยินแต่ยี้ห้อนี้ ปืนเค้าหน้าจะดี

...ขออนุญาตแก้ไข "น่าจะดี" ไม่ใช่ "หน้าจะดี" (หน้า=ใบหน้า) ครับ

...ในเว็บพูดถึง S&W ไม่น้อยเลยครับ ลองย้อนดูกระทู้เก่าๆ แต่ส่วนใหญ่เป็นปืนลูกโม่  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:16:20 AM »

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
S&W

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2005, 11:37:02 AM โดย วิธ » บันทึกการเข้า

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:17:39 AM »

S&W M60 3นิ้ว

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2005, 11:25:36 AM โดย billy the kid » บันทึกการเข้า

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:37:35 AM »

ในเว็บก็คุยกันเรื่อยไม่ใช่หรือครับเดี่ยวกับปืนสมิท Grin Grin Grin Grin   ผมชอบครับ สมิท ลูกโม่

S&W 625 ล้วนๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:42:22 AM »

ติดกล้อง Dr. ซะเลย แจ่มจริง มีใครจะมายิง IPSC ลูกโม่มั่งเปล่า  Grin Grin Grin Grin เอ้าขอเสียงหน่อยยยยยยยยยยยย  Grin Grin Grin Grin Grin

รับรองเงียบยังกับป่าช้า Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 11:55:26 AM »

Smiley..auto S&W. เน้นกับ 9 มม.  เป็นอาวุธปืนที่มีการพัฒนาแก้ไขข้อบกพร่อง  เอาใจผู้ใช้ ที่พอใจจะเลือก ชี้เอาตามที่ต้องการ ทั้งคุณภาพ และราคาที่มีให้เลือก หลายแบบ.. เป็นอาวุธปืนที่ดี น่าใช้ ... แบบชอบใคร ชอบมัน..
   ..เป็นแต่ ร้านค้า ในบ้านเรา.ตั้งราคาโอเว่อร์.. ฉวยเอาความเชื่อถือที่มีกับ แบบลูกโม่.. มาเป็นจุดขาย..   
    ..auto 9 มม.  ตลาดปืน คุณภาพสมราคา มาจากยุโรป.เป็นคู่แข่งที่เหนือกว่า มาก...
    .. ต้องเป็นผู้ที่นิยมชมชอบ.. จึงเลือกมี auto S&W ไว้..  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2005, 11:56:58 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 12:29:01 PM »

ไม่ใช่น่าจะดี....... ดีเลยล่ะ 5 5 5 Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 12:39:24 PM »

ดีครับโดยเฉพาะลูกโม่ แต่แบบแมกก้าซีนผมว่าราคาเกินจริงสักหน่อย
แบบลูกโม่เดี๋ยวนี้ ราคาก็ช่องรูโม่ราวๆรูละหมื่นครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 12:51:24 PM »

ผมเองก็สาวก S&W ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 02:16:40 PM »

ในปืนลูกโม่... ก้อของมันดีอยู่แล้วครับ ที่พูดถึงเลยในแง่เป็น Bench Mark สำหรับอ้างอิง...

ส่วนในปืนออโต้... มันก็เป็นปืนมาตรฐานข้างเอวตำรวจไทยอยู่ตั้งแต่สมัยมีปืนโครงการฯ เดี๋ยวนี้ก็มีตำรวจยืนอยู่ข้างถนนฝากชีวิตไว้กับออโต้สมิธตั้งแยะครับ... ออกไปนอกบ้านลองสอดส่ายสายตาดู... ฮา

แต่ที่หลายคนติ... ไม่ใช่ปืนไม่ดีครับ เขาติกันทำนองว่าจับไม่ถนัดกับไกล้วงลึกหนีบนิ้ว ต่างหาก... มันก็มือใครมือมันครับ คนที่จับถนัดเขาก็ชอบใจของเขา...

เนี่ย... ถ้าบังคับให้เลือกระหว่า US Army M.9 เบอเร็ตต้า 92FS กับ 5906 นายสมชายว่าสมิธจับถนัดกว่าครับ... แถมยัง Slide บางกว่าเสียด้วย...

ทั้งสองกระบอกนี่"เก๋า"ไม่แพ้กันครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 03:49:15 PM »

ในปืนลูกโม่... ก้อของมันดีอยู่แล้วครับ ที่พูดถึงเลยในแง่เป็น Bench Mark สำหรับอ้างอิง...

ส่วนในปืนออโต้... มันก็เป็นปืนมาตรฐานข้างเอวตำรวจไทยอยู่ตั้งแต่สมัยมีปืนโครงการฯ เดี๋ยวนี้ก็มีตำรวจยืนอยู่ข้างถนนฝากชีวิตไว้กับออโต้สมิธตั้งแยะครับ... ออกไปนอกบ้านลองสอดส่ายสายตาดู... ฮา

แต่ที่หลายคนติ... ไม่ใช่ปืนไม่ดีครับ เขาติกันทำนองว่าจับไม่ถนัดกับไกล้วงลึกหนีบนิ้ว ต่างหาก... มันก็มือใครมือมันครับ คนที่จับถนัดเขาก็ชอบใจของเขา...

เนี่ย... ถ้าบังคับให้เลือกระหว่า US Army M.9 เบอเร็ตต้า 92FS กับ 5906 นายสมชายว่าสมิธจับถนัดกว่าครับ... แถมยัง Slide บางกว่าเสียด้วย...

ทั้งสองกระบอกนี่"เก๋า"ไม่แพ้กันครับ
ตำรวจที่แอลเอหลายๆคนก็ยังพกปืนออโตยี่ห้อสมิทติดเอวอยู่ ไม่ใช้ตำรวจที่ยืนข้างถนนธรรมดานะครับ แต่เป็นตำรวจที่มาคอยดูแลประธานาธิปดีบุช หรือผู้นำต่างชาติที่มาแอลเอ ผมไม่ทราบว่าเขาใช้กระสุนขนาดอะไร ไม่กล้าถามครับผม
popeye
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2005, 07:37:32 PM »

SW ดีมากครับ แต่ผมไม่มี ผมมีแต่.....
thanawatpurchase
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 06:00:33 PM »

คุยเรื่องปูน
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์