เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:26:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำมีดครับ  (อ่าน 91438 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 05:12:24 PM »

สมาชิก Thaiblades ส่วนใหญ่ลงมติให้ Skirmish เป็นมีดที่คุ้มค่าที่สุดในชั่วโมงนี้ครับ........... ขนาดพี่ดิ๊กตั้งสโลแกนให้ว่า 'ไม่ซื้อ บ้ารึเปล่า' ครับ
ขาดอีก$30ได้สมิท.22หนึ่งกระบอก เกือบบ้าเหมือนกันนะ แต่คงต้องตัดใจบ้าก็บ้าวะ เบื่อเมื่อไรแล้วค่อยนำมาขายต่อในนี้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 05:16:51 PM »

Grin ขอบคุณคุณเอ็มอีกครั้งครับ ว่าแต่มีเทคนิคตั้งคมมีดแบบง่าย ๆ มั๊ยครับ Grin

ขาดอีก$30ได้สมิท.22หนึ่งกระบอก เกือบบ้าเหมือนกันนะ แต่คงต้องตัดใจบ้าก็บ้าวะ เบื่อเมื่อไรแล้วค่อยนำมาขายต่อในนี้

Grin ไม่จับฉลากแจกชาวเวบอีกหรอครับพี่บุญ เยาะเย้ย Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2005, 05:19:00 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 05:37:50 PM »

สมาชิก Thaiblades ส่วนใหญ่ลงมติให้ Skirmish เป็นมีดที่คุ้มค่าที่สุดในชั่วโมงนี้ครับ........... ขนาดพี่ดิ๊กตั้งสโลแกนให้ว่า 'ไม่ซื้อ บ้ารึเปล่า' ครับ

งั้นผมขอจองคิวแรกเลยแล้วกัน.....

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 05:49:33 PM »

...ไม่อ่านกระทู้นี้แล้วครับ พอกันที ชวนเสียเงินชัดๆ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 06:03:17 PM »

...ไม่อ่านกระทู้นี้แล้วครับ พอกันที ชวนเสียเงินชัดๆ Grin Grin

เยาะเย้ย จ้างก็ไม่เชื่อ เยาะเย้ย Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 06:09:11 PM »

...เชื่อดิ  Wink Smiley Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 07:32:20 PM »

ขอถามนะครับว่าการใช้ประโยชน์ทั่วๆไปมีดอย่างนี้ เทียบกับมีดสวิสซ์ละครับ(Vitorinox)

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 07:40:36 PM »

ขอถามนะครับว่าการใช้ประโยชน์ทั่วๆไปมีดอย่างนี้ เทียบกับมีดสวิสซ์ละครับ(Vitorinox)
อือ... ผมว่ามันเป็นคนละวัตถุประสงค์กันนะครับ

ผมพกมีดสวิสติดเอวมาตั้งแต่ปี 26  ที่ใช้บ่อยๆก็พวกไขควง  กรรไกร  ที่เปิดฝาเบียร์ เอ้ย... น้ำอัดลม  Grin  แหนบ  แล้วก็ปากกาแท่งเล็กๆ

ส่วนมีดรณยุทธ  เพิ่งจะพกติดกระเป๋าได้ราวหนึ่งปี (  :Smiley  ใช่หรือเปล่าหว่า? )  พบว่าต้องพกทั้งสองแบบครับ  ว่ากันเฉพาะระบบล็อคใบมีด  มีดสวิสก็ไม่มีให้แล้ว  หยิบจับไม่ดีหรือเอาไปฟันอะไร มีสิทธิ์โดนมีดพับเข้ามาเฉือนนิ้วตัวเอง

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 08:45:19 PM »

ผมกะแล้วว่า ชื่อ 154cm นี่ ถ้าไม่ใช่มาจากมีด Benchmade ก็ต้อง Emerson แน่ๆเลย
แหะ แหะ  Grin

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 08:49:54 PM »

รบกวนคุณเอ็ม ช่วยให้ความรู้และแนะนำด้วยครับ ผมมีอยู่ 4 ด้าม
1. S&W ExtremeOps  ตัวสีดำ ตัวนี้ผมใช้พกอยู่ครับ
2. Beretta (Japan) ไม่ทราบรุ่นครับ ตัวด้ามสีดำปลายด้ามมีรูร้อยเชือกได้ ยาว 5 นิ้ว(มีป้ายยี่ห้อเป็นทองเหลืองอยู่กลางด้าม ใบมียาว 3.5 นิ้ว มีร่องสองร่องครับ ตัวนี้ก็พกอยู่เหมือนกันครับ
3. S&W  OPERATION IRAQI FREEDOM ตัวนี้เก็บสะสมไว้ดูเล่นครับ
4. ไม่มียี่ห้อครับ ที่ท้ายมีดเขียนว่า Imperial IRELAND Stainless ด้ามจับไม่ค่อยสวยครับเอาไว้เผื่อใช้งานหนักครับ  ถ้ามีเวลาคุณเอ็มช่วยให้ข้อมูลรายละเอียดการใช้งานด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 09:06:19 PM »

รบกวนคุณเอ็ม ช่วยให้ความรู้และแนะนำด้วยครับ ผมมีอยู่ 4 ด้าม
1. S&W ExtremeOps ตัวสีดำ ตัวนี้ผมใช้พกอยู่ครับ
2. Beretta (Japan) ไม่ทราบรุ่นครับ ตัวด้ามสีดำปลายด้ามมีรูร้อยเชือกได้ ยาว 5 นิ้ว(มีป้ายยี่ห้อเป็นทองเหลืองอยู่กลางด้าม ใบมียาว 3.5 นิ้ว มีร่องสองร่องครับ ตัวนี้ก็พกอยู่เหมือนกันครับ
3. S&W OPERATION IRAQI FREEDOM ตัวนี้เก็บสะสมไว้ดูเล่นครับ
4. ไม่มียี่ห้อครับ ที่ท้ายมีดเขียนว่า Imperial IRELAND Stainless ด้ามจับไม่ค่อยสวยครับเอาไว้เผื่อใช้งานหนักครับ ถ้ามีเวลาคุณเอ็มช่วยให้ข้อมูลรายละเอียดการใช้งานด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Cheesyทั้งหมดเกรดใกล้เคียงกันหมดนะครับ แนะนำถ้าจะพกใว้ใช้งาน ไม่แนะนำครับ ถ้าเก็บไว้ดูสวยๆก็ไม่เป็นไรครับ
S&W OPERATION IRAQI FREEDOM  กับ S&W ExtremeOps เป็นมีดที่ผลิตในจีน ค่อนข้างคุณภาพต่ำครับ
หล่นครั้งเดียวคลอนทั้งด้ามเลย ใบมีดทำจากเหล็กเกรดไม่ดี คมล้มง่าย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 09:24:44 PM »

Smiley Cold Steel แบบของคุณบุญ ผมก็มีใช้อยู่เหมือนกัน ครับ แต่เป็นรุ่น GUN SIT ใบหนาแข็งแรงมาก..
   ..ส่วนตัวชอบแบบมีด Benchmade  ครับ มีมากแบบให้เลือก.. และ Spyderco Military แบบใบกึ่งหยัก..ก็ยังใช้ติดกระเป๋า. Cheesy.

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 12:27:30 AM »

Smiley Cold Steel แบบของคุณบุญ ผมก็มีใช้อยู่เหมือนกัน ครับ แต่เป็นรุ่น GUN SIT ใบหนาแข็งแรงมาก..
 ..ส่วนตัวชอบแบบมีด Benchmade ครับ มีมากแบบให้เลือก.. และ Spyderco Military แบบใบกึ่งหยัก..ก็ยังใช้ติดกระเป๋า. Cheesy.

แล้วต้องการแบบที่คุณเอ็มแนะนำหรือเปล่าครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 12:59:22 AM »

Smileyแล้วต้องการแบบที่คุณเอ็มแนะนำหรือเปล่าครับ..

Cheesy..ขอบคุณมากครับ คุณบุญ..แต่ตอนนี้ ถ้า wanted เมื่อไร แล้วจะรบกวนครับ.. Cheesy

ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 02:30:51 PM »

ส่วนของข้าน้อย ที่พกมีด ส่วนมากคมมีดจะได้เจอกะ ถุงขนมของลูกชาย กะถุงกับข้าว ของศรีภรรยา ซ๊ะมากกว่าครับ Grin พกแบบอาศัยไว้ป้องกันตัว ไม่ค่อยได้มีโอกาสครับ ..แฮ่ๆ ( หนักไปทางเข้าไร่ เข้าป่า-ถากหญ้า หาฟืนน่ะครับ  Grin Grin Grin กางเต๊นท์ นอนกับลูกชายบ้างบางที  Cheesy Cheesy )

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์