เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:24:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PARA P18 เป็นไงบ้าง,ราคาเท่าไหร่ครับ........  (อ่าน 31625 ครั้ง)
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 01:54:49 PM »

....หมดท่า   Delete ออกไปจากสมองเลย...... ตกใจ

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 01:59:03 PM »

...อกหักกันเป็นแถว  Undecided Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 02:22:23 PM »

...อกหักกันเป็นแถว Undecided Grin

ผมด้วยคน แอบเล็ง Para ขนาด .40 ไว้น่ะครับ สนใจระบบ LDA  โชคดียังไม่เทใจให้เต็มร้อย ยังกลับตัวทัน  Smiley
aa
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

gun&gam

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 02:41:48 PM »

Shockedแล้วพวก P12 และ S12 สองตัวนี้น่าใช้ไหมครับ   Undecided(ถ้าไม่น่าใช้ผมจะได้เลิกฝันถึง )Cry

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 02:54:21 PM »

Cheesy ความ เห็นส่วนตัว ผมว่าโครงอัลลอย เป็นส่วนเกินครับ ครับ จริง โครงอัลลอยทำมาเพื่อลดน้ำหนักลง จากโครงเหล็ก ที่นี้ เทคโนโลยี ในปัจจุบันพลาสติก หรือ ถ้าเรียกให้เพราะ  คือโพลิเมอร์  เข้ามาทดแทน ในส่วนของเรื่องน้ำหนัก เพื่อให้ เบาลง  ดครงอัลลอยจึงดู เป็น ส่วนเกินไป

เห็นด้วยครับ
ปืนโครงอลูมินั่มอัลลอย บอบบางกว่าโครงพลาสติค
ยกตัวอย่างพาราอ็อดแนนส์ที่ทีมยิงปืนของผมใช้อยู่ สเป็คโรงงานระบุว่าโครงปืนเป็นสแตนเลส แต่ผมวัดความแข็งได้เพียง 18 HRC พอยิงได้ประมาณหมื่นนัด ก็สึกอย่างเห็นได้ชัด ต่างจาก STI ที่โครงปืน กับสไลด์ วัดความแข็งได้ 42 HRC เท่ากันเป๊ะ
ของพารา สไลด์แข็ง 51 HRC และลำกล้อง วัดที่สันขัดกลอนได้ 40 HRC ซึ่งตรงนี้ถูกต้องแล้ว ที่ลำกล้องจะต้องอ่อนกว่าสไลด์ (แต่ผมชอบที่ 40 กับ 30 มากกว่า)
โครงปืน Para-Ordnance พอยิงถึงหมื่นนัด (หล่อลื่นด้วยเบรคฟรี) วัดความสึกได้ 0.3 มม. คาดว่าคงต้องหยุดใช้งานเมื่อยิงครบสองหมื่นนัด

ยกมาจากกระทู้เรื่องโครงอัลลอยด์ครับ...
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 08:38:07 PM »

เหมือนที่ได้ข่าวมาจากหลายท่านเลยจริงๆเรื่องความแข็งของวัสดุที่ใช้ทำปืน Para   บางท่านแนะนำให้ไปเล่น Kimber ดีกว่า     คราวนี้คงยืนยันได้แน่นอนว่านิ่มจริงๆ  Grin    แต่ถ้าท่านใดชอบผมว่าอย่าคิดมากครับถ้าไม่ได้ยิงกันเป็นเข่งคงไม่ค่อยสึกเท่าไหร่หรอกครับ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 09:13:26 PM »

http://www.paraord.com/pages/jarrett.html

Todd Jarrett competed at the 2005 IDPA Winter Championships, and he used his old reliable 18-9 LDA to take the Enhanced Service Pistol division. To be a champion shooter you need to train hard and use the best equipment. Jarrett has relied on his Para pistols for the last 15 years to keep him in the winner’s circle.
The 18-9 LDA that Jarrett currently uses in IDPA competition, and the pistol that he used to win the 2005 Winter Championship (above), has logged almost 200,000 rounds of 9mm ammunition since 1999, demonstrating the durability and reliability of the high-tech, aerospace-grade investment castings of Para’s frames and slides. The current PXT model is the Covert Black Hi-Cap 9, Order No. DX189E.

ไม่มีความเห็นครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 09:21:16 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 09:53:06 PM »

เอาสั้น ๆ นะครับ
ก่อนที่ผมจะมารับผิดชอบ ทีมยิงปืนกองทัพบก ที่จะไปแข่งในระหว่าง ทบ.กลุ่มอาเชียน  ทางทีมได้รับอนุมัติให้ซื้อพารา P18-9 จำนวน 65 กระบอก (ราคายกเว้นภาษี 48,500 บาท ปืน + แมก 4 อัน)
หลังจากที่ได้รับปืนล๊อตแรก 25 กระบอก  ใช้ฝึกซ้อมไปได้ 15 วัน ผมก็รายงานขอระงับการจัดซื้อ 40 กระบอกที่เหลือ
ขอสนับสนุน คำ ท่านผู้การฯครับ ผมเคยลอง P 14.45 ครับ รู้สึกว่าไม่ชอบลูกซ้อมเลย ป้อนไม่ค่อยเข้า ขัดบ่อยจนน่ารำคาญ เปรียบเทียบกับ โคลท์ S 80 ที่ยิงด้วยกันไม่มีปัญหาแม้แต่นัดเดียวครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 09:58:35 PM »

http://www.paraord.com/pages/jarrett.html

Todd Jarrett competed at the 2005 IDPA Winter Championships, and he used his old reliable 18-9 LDA to take the Enhanced Service Pistol division. To be a champion shooter you need to train hard and use the best equipment. Jarrett has relied on his Para pistols for the last 15 years to keep him in the winner’s circle.
The 18-9 LDA that Jarrett currently uses in IDPA competition, and the pistol that he used to win the 2005 Winter Championship (above), has logged almost 200,000 rounds of 9mm ammunition since 1999, demonstrating the durability and reliability of the high-tech, aerospace-grade investment castings of Para’s frames and slides. The current PXT model is the Covert Black Hi-Cap 9, Order No. DX189E.

ตกใจ ตกใจ ตกใจ แปลว่าไงครับ อ่านออกแต่แปลไม่ถูก  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 10:22:27 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ แปลว่าไงครับ อ่านออกแต่แปลไม่ถูก ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เอาแบบสรุปนะครับ Todd Jarrett ใช้ปืน พารา 18-9 LDA ยิงแข่งในการแข่งขันIDPA Winter Championships ในปี 2005 และเขาก็เป็นผู้ชนะ ปืนกระบอกดังกล่าวนี้เขาใช้ตั้งแต่ปี 1999 และได้ผ่านการยิงมาแล้ว 200000 นัด (สองแสนนัด) ซึ่งข้อนี้เป็นข้อพิสูจน์ถึงความทนทาน และ ความเชื่อถือได้ของโครงปืนพารา และ สไลด์ อะไรประมาณนั้นแหละครับ

ปืนพาราP-14ผมก็ใช้อยู่หนึ่งกระบอก ยิงไม่เยอะ แม่นใช้ได้ กระสุนที่ใช้ยิงประจำก็เป็นกระสุนซ้อมหัวกระสุนแบบ SWC ซึ่งผมก็ไม่ได้แต่งคอรังเพลิงใดๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไร
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 14, 2005, 11:13:15 PM »

para s14ยิงมาเกือบสองลังเเล้วครับทั้งลูกซ้อมลูกจริงไม่มีปัญหาการป้อนกระสุนครับ s14ใส่สปริง16.5ปอนด์ วอฮ็อกก็ไม่มีปัญหาในการป้อนกระสุน เรื่องเหล็กสไลด์อ่อนที่ว่ากันผมว่าอยู่ที่การรักษาครับเวลาป้อนลูกเข้าลังเพลิง เเต่ก่อนปลดตรงคันค้างสไลด์ให้ป้อนกระสุนเลย ฟังเสียงเเล้วทรมานปืน เดียวนี้ผมใช้มืออีกข้างดึงสไลด์ถอยหลังนิดนึงเเล้วปล่อยเเบบนี้น่าจะช่วยถนอมปืนได้ครับ Grin Grin Grin

[URL=h
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 03:03:32 PM »

มีเกรดเอ เกรดบี รึเปล่า Huh Cheesy

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 05:49:13 PM »

มีเกรดเอ เกรดบี รึเปล่า Huh Cheesy

มีแล้วครับ ที่ร้านสองประเทศ เจาะพอร์ท ขาวทั้งตัวไม่มีเคลือบดำ ราคาแสนกว่า....
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 06:11:53 PM »

ผมก็ใช้ P14 ยิงไปพอสมควรไม่เคยติดขัด แต่บางกระบอกก็มีปัญหา
ใช้ลงแข่งIPSC(ครั้งแรก) ยิงไป200 กว่านัด(แมทช์ระบุ175นัด) หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่มีอาการติดขัดแต่อย่างใด ไหลลื่นตลอด เปรียบเทียบกับ STI ผู้ใช้อยู่ Class B ก่อนลงแข่ง นั่งหยอดกระสุนทีละนัดเพื่อความชัวร์ คัดออกไปหมายสิบนัด แต่ตอนแข่งติดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ในแมทช์เดียวกันมีใช้P18 ลงแข่งด้วยครับ เห็นไม่มีปัญหาเช่นกัน
ว่ากันตามเนื้อผ้าครับ  หลงรัก พาราเหล็กอ่อนแต่คงไม่อ่อนจนน่ากลัวอย่างที่คิด ราคาปืน 80K ยิงกระสุนไปสองหมื่นนัด ผมว่าราคาก็พอกับปืนแล้วละครับ ทุกสิ่งทุกอย่างใช้ก็ต้องมีสึกหรอครับ สำคัญอยู่ที่ใจครับ ชอบหรือไม่ชอบ เลือกปืนก็เหมือนกับเลือกภรรยานั่นละครับมันไม่มีอะไร 100 เปอร์เซ็นต์ครับ ได้อย่างขาดอีกอย่าง หัวเราะร่าน้ำตาริน
เห็นมากับตาแล้วครับ SV โคเดียก(เขียนไม่ค่อยถูก) 300K ยังต้องมานั่งแต่งอยู่เลยครับ แต่งอีกร่วมแสน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์