เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:21:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นำปืนไปพรมน้ำมนต์  (อ่าน 4049 ครั้ง)
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:41:55 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ หลายท่านแนะนำสิ่งที่ผมคิดไม่ถึงเหมือนกันนะครับ น่าสนน่าสน  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:49:44 AM »

พวกคุณผู้หญิงที่ชอบเอาปืนวางใต้เบาะนั่งในรถยนต์นี่คงยิงคนหนังเหนียวกระจุย... ฮา

นึกถึงหอก"พิเศษ"ของตาพรานเฒ่าบุญคำ ตะแกเล่นชุบ"วันนั้นของเดือน"ของแหม่มมาเรีย... ลูกน้องผีดิบมันตรัยโดนเข้า ถึงกับแข็งเป็นซากแห้งใช้การไม่ได้...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:16:18 AM »

ถ้าแค่ประพรมน้ำมนต์...ฮา  แล้วแบบนี้ละครับ คิก คิก คิก คิก

...ทำให้นึกถึงภาพนี้ครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:01:34 PM »

ทำแล้วสบายใจ พระท่านทำให้ไม่ผิดวินัยสงฆ์ ก็ทำไปเถอะครับ ของของเรา เราสบายใจ ใครจะว่ายังไงก็ช่าง เข้าไม่ได้เสียเงินซื้อมาเหมือนเรา.................แต่ขอย้ำว่าอย่าเอาปืนไปแช่ตู้เย็นนะครับ.....เป็นความสามารถเฉพาะตัวห้ามลอกเลียนแบบ เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีผู้ปกครองควรให้คำแนะนำ ฮา......... คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:45:46 PM »

คุณนัมบะดูช่างมีวิถีความคิด-ความชอบใกล้เคียงกับผมเสียจริงๆ ปืนผมเป็น.357ทั้งสองกระบอก และทั้งสองกระบอกล้วนแล้วแต่ผ่านพิธีปลุกเศกพุทธานุภาพจากพระภิกษุที่ปฎิบัติดีปฎิบัติชอบครับ  กระบอกแรกของผมเป็น สมิท19 ยี่สิบปีก่อนน้องชายเอาไปให้พระอุปชาที่เคยบวชเรียนให้ ท่านปลุกเศกให้ครับ  กระบอกสองเป็น620 ผมรับมาแล้วนำไปให้พระอาจารย์ที่ท่านเคยจำวัดปรนนิบัติหลวงพ่อเกษมเขมโกท่านช่วยเจิมให้ครับ  หลักการง่ายๆครับ(แบบของผมเอง)ก่อนส่งให้ท่านก็ถอดกระสุนออกแล้วเรียนท่านว่าอันนี้ไม่มีกระสุนแล้วไม่ถือเป็นศาสตรวุธครับทั้งสององค์ท่านปฎิบัติเหมือนกันโดยไม่ได้นัดกันคือท่านสวดมงคลชัยคาถาครับพร้อมกำกับคาถาขณะเขียนยันต์ว่าภูติผี-ผู้ใดคิดร้ายแค่ได้เห็นแค่ได้ยินก็แพ้พ่าย -ก็กลัวเกรงไม่ต้องฆ่าไม่ต้องยิง จากนั้นก็ขอผ้ายันต์ท่านห่อแล้วเอาไว้บนหิ้งพระเจ็ดวันเจ็ดคืนครับ

เป็นความเห็น-ความเชื่อส่วนตัวของอภิสิทธิ์ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 03:01:21 PM »

คุณนัมบะดูช่างมีวิถีความคิด-ความชอบใกล้เคียงกับผมเสียจริงๆ ปืนผมเป็น.357ทั้งสองกระบอก และทั้งสองกระบอกล้วนแล้วแต่ผ่านพิธีปลุกเศกพุทธานุภาพจากพระภิกษุที่ปฎิบัติดีปฎิบัติชอบครับ  กระบอกแรกของผมเป็น สมิท19 ยี่สิบปีก่อนน้องชายเอาไปให้พระอุปชาที่เคยบวชเรียนให้ ท่านปลุกเศกให้ครับ  กระบอกสองเป็น620 ผมรับมาแล้วนำไปให้พระอาจารย์ที่ท่านเคยจำวัดปรนนิบัติหลวงพ่อเกษมเขมโกท่านช่วยเจิมให้ครับ  หลักการง่ายๆครับ(แบบของผมเอง)ก่อนส่งให้ท่านก็ถอดกระสุนออกแล้วเรียนท่านว่าอันนี้ไม่มีกระสุนแล้วไม่ถือเป็นศาสตรวุธครับทั้งสององค์ท่านปฎิบัติเหมือนกันโดยไม่ได้นัดกันคือท่านสวดมงคลชัยคาถาครับพร้อมกำกับคาถาขณะเขียนยันต์ว่าภูติผี-ผู้ใดคิดร้ายแค่ได้เห็นแค่ได้ยินก็แพ้พ่าย -ก็กลัวเกรงไม่ต้องฆ่าไม่ต้องยิง จากนั้นก็ขอผ้ายันต์ท่านห่อแล้วเอาไว้บนหิ้งพระเจ็ดวันเจ็ดคืนครับ

เป็นความเห็น-ความเชื่อส่วนตัวของอภิสิทธิ์ครับ

ผมก็อยากจะทำเหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีโอกาศดีๆ เอาปืนไปให้หลวงพ่อเจิมให้สักทีครับ  ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 03:03:22 PM »

ไอเดียคุณอภิสิทธิ์เข้าท่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 03:06:12 PM »

ตามหัวข้อเลยครับ ช่วงปีใหม่สงกรานต์ผมว่าจะนำอาวุธปืนที่ใด้มาใหม่(มือสอง)ไปให้พระท่านพรมน้ำมนต์ มันจะดูไร้สาระไหมครับ
เพราะเวลาผมเอาไว้ใต้หมอนในใจมันคิดไปต่างๆนานาปืนนี้ยิงใครมาแล้วบ้าง(ซื้อต่อจากตำรวจ)มันจะมีวิญญาณคนตายสิงไหม ก็เลยอยากจะทำเพื่อความสบายใจ เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ

เห็นรูปแล้วกลัวผีสิงจริงๆครับ โหลดลูกพร้อม ตกใจ ตกใจ ตกใจ

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 03:54:07 PM »

ผมได้ปืนมา ก็เอาไปให้แม่ดู ..... ท่านว่า "เนี๊ยเหรอ ตั้ง xxxxxx" ...... ก็ถือว่าได้เจิมเรียบร้อยครับ Grin Grin

436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 03:57:26 PM »

เป็นความเชื่อและศรัทธา  ส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการชม  Grin
ทำแล้วสบายใจ ไม่ผิดกฎหมาย กาละเทสะ  ทำไปเถอะครับ  ไหว้ Grin

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
home04
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 01:05:34 PM »

ถ้าเก็บแล้วไม่สบายใจขายให้ผมก็ได้นะครับ ขึ้นชื่อว่าปืนก็ต้องยิงคนตายถ้ายิงไม่ตายก็ไม่เรียกว่าปืน ยิ่งยิงคนตายมามากๆ ยิ่งชอบขลังดีครับ
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 04:29:53 PM »

ถ้าเก็บแล้วไม่สบายใจขายให้ผมก็ได้นะครับ ขึ้นชื่อว่าปืนก็ต้องยิงคนตายถ้ายิงไม่ตายก็ไม่เรียกว่าปืน ยิ่งยิงคนตายมามากๆ ยิ่งชอบขลังดีครับ

คิก คิก  คิก คิก  ขำก๊าก

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 12:23:01 AM »

กลัวสนิมครับ... เปลี่ยนจากน้ำมนต์เป็นน้ำมันมนต์... ดีกว่ามั๊ยครับ... คิก คิก
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:00:17 AM »

กลัวสนิมครับ... เปลี่ยนจากน้ำมนต์เป็นน้ำมันมนต์... ดีกว่ามั๊ยครับ... คิก คิก
เห็นด้วยครับ..ขอฮาอีกเสียง

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 01:36:58 PM »

ถ้าไม่สบายใจจริงจริงแนะนำว่าให้ขายแล้วซื้อปืนใหม่มือหนึ่งมาใช้ครับ ไม่งั้นก็ไม่จบหรอก

เอาไปรดน้ำมนต์แล้ว เดี๋ยวก็ยังจะมานอนคิดอีกว่าพระท่านจะขลังจริงมั๊ย จะเอาอยู่หรือเปล่า    ไหว้

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์