เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:50:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้ HOPPE'S No.9  (อ่าน 8530 ครั้ง)
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 04:13:01 PM »

ผมยิงHKไป400กว่านัด วันนี้ถอดเอาลำกล้องมาล้าง มีตะกั่วติดมากๆ แปรงทองแดงเอาออกไม่หมด ช่วยแนะนำหน่อยครับ วิธีที่เอาออกง่ายๆกับลำกล้องของHK
อ้างถึง

ผมใช้แส้เหล็กหงะพี่....แป๊บเดียวครับออกหมด
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 04:27:57 PM »

MP7 ล้างตะกั่วออกดีมาก  ว่าแต่กล็อกถึงกับต้องใช้แส้สเตนเลส ๔ ช.ม. เชียวเหรอ   เยาะเย้ย

...สงสัยคุณพี่จะใช้แส้ขนาดจุดสองสอง อิอิ Grin Grin

แบบดึงเข้าดึงออกซักพักแล้วหยุด ขอพักเอาแรงครับ  Grin  (ไม่ทนแบบพี่แก้ว...  Cheesy)

ปัญหา คือ ที่โคนลำกล้อง กับจุดเล็กๆ บางจุดครับ ล้างเท่าไหร่ก็ไม่ยอมออก

ถ้าทำความสะอาดแค่พอประมาณ ก็ไม่กินเวลานานมากนักครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 04:43:02 PM »

แบบดึงเข้าดึงออกซักพักแล้วหยุด ขอพักเอาแรงครับ  Grin  (ไม่ทนแบบพี่แก้ว...  Cheesy)
ปัญหา คือ ที่โคนลำกล้อง กับจุดเล็กๆ บางจุดครับ ล้างเท่าไหร่ก็ไม่ยอมออก
ถ้าทำความสะอาดแค่พอประมาณ ก็ไม่กินเวลานานมากนักครับ

...จริงครับ ค่อยๆ ทำก็ได้ครับ ไม่ต้องรีบ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 06:08:58 PM »

ปัญหา คือ ที่โคนลำกล้อง กับจุดเล็กๆ บางจุดครับ ล้างเท่าไหร่ก็ไม่ยอมออก

...จริงครับ ค่อยๆ ทำก็ได้ครับ ไม่ต้องรีบ  Grin

เอ....พี่ 2 คนนี้ทำอะไรกัน?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 06:13:39 PM »

...ต่างคนต่างทำน่า  อย่าคิดมาก  Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 10:06:30 PM »

พี่ boon มีน้ำยาของอะไรติดตู้บ้างล่ะครับ
หลายยี้ห้อครับจำไม่ค่อยได้ แนะนำมาได้ครับถ้าไม่มีผมไปที่ร้านได้ อยู่ไม่ไกลจากบ้าน

ที่ผมประทับใจ คือน้ำยาของเรมิงตัน  ขวดพลาสติกสีเหลือง  ฉลากสีเขียวครับ 
น้ำยาดูน่าเกลียด  สีเทาเหมือนเลน  แต่ใช้แล้วผมทึ่งมาก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 10:10:50 PM »

พี่ boon มีน้ำยาของอะไรติดตู้บ้างล่ะครับ
หลายยี้ห้อครับจำไม่ค่อยได้ แนะนำมาได้ครับถ้าไม่มีผมไปที่ร้านได้ อยู่ไม่ไกลจากบ้าน

ที่ผมประทับใจ คือน้ำยาของเรมิงตัน ขวดพลาสติกสีเหลือง ฉลากสีเขียวครับ
น้ำยาดูน่าเกลียด สีเทาเหมือนเลน แต่ใช้แล้วผมทึ่งมาก

ผมใช้อยู่ดีครับ แต่เป็นกระป๋อง

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 10:16:05 PM »

MP7 ล้างตะกั่วออกดีมาก ว่าแต่กล็อกถึงกับต้องใช้แส้สเตนเลส ๔ ช.ม. เชียวเหรอ เยาะเย้ย
ผมยิงHKไป400กว่านัด วันนี้ถอดเอาลำกล้องมาล้าง มีตะกั่วติดมากๆ แปรงทองแดงเอาออกไม่หมด ช่วยแนะนำหน่อยครับ วิธีที่เอาออกง่ายๆกับลำกล้องของHK

เอ๊ะ   พี่boon ไม่ได้เลี้ยงงู BoreSnake ไว้เหรอครับ ?

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 11:41:04 PM »

ผมก็เคยลองมาแล้วเหมือนกันครับ รมดำจางเห็นๆ ลำกล้องที่ใช้ลอง STI แบบมีคอม ที่แช่ไว้เพราะปืนที่ผมซื้อมาเป็นปืนเก่า เจ้าของเดิมไม่เคยล้างคราบคาร์บอนในคอมเลย หนาเป็นชั้นๆเลย

แล้วตะกั่วที่ติดคอมป์ออกไหม ?
ผมก็ไม่แน่ใจว่าคราบที่หลุดออกมาเป็นอะไรระหว่างคาร์บอนกับตะกั่ว เพราะที่หลุดหลังแช่แล้วขัดจะเป็นเกล็ดดำเล็กๆ ตอนหลังเลิกแช่แล้วใช้วิธีขูดออก โดยใช้สิ่วแบบเล็กๆค่อยขูดออกไปเรื่อยๆครับ
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 12:48:04 AM »

แล้วหากมีสนิมภายในลำกล้องปืน Sig220  ควรใช้น้ำยาประเภทไหนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพิ่งได้ขวดนี้มา  ว่าจะรองดู  ช่วยแนะนำด้วยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 09:57:41 AM »

ลำกล้อง Sig220 ตกใจ ตกใจ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
singdum
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 12:06:51 AM »

HOPPE'S No.9หาซื้อได้ที่ไหนครับ ถ้ายิงแต่ลูกจิง หัวทองแดงควรใช้อะไรล้างลำกล้องคับ
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 12:10:22 AM »

HOPPE'S No.9หาซื้อได้ที่ไหนครับ ถ้ายิงแต่ลูกจิง หัวทองแดงควรใช้อะไรล้างลำกล้องคับ

...หลังวังมีขายหลายร้านครับ

...ในเว็บเรา (หน้าซื้อขาย) ก็มี ลองหาดูครับ  Smiley

Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 10:54:47 PM »

ถามเพิ่มแล้ว ฮอปส์ กับ Solvent 99 ที่สีส้มๆ กลิ่นคล้ายๆ กัน คุณสมบัติ พอๆกันไหมครับ พอเห็นว่าเอามาล้างก็ออกดีเหมือนกันแต่ราคาถูกกว่า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 11:00:02 PM »

ผมคิดว่า Solvent 99 น่าจะทำเลียนแบบ HOPE NO 9 นะครับ  (รอพี่ ๆ สมาชิกยืนยันอีกทีครับ)  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์