เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:29:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือถือและกล้องดิจิตอล  (อ่าน 24316 ครั้ง)
DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 10:17:19 PM »

******ท่านทัดเจ้าค่ะ...ข้าน้อยไปกระจายโปรแกรม FMA ต่ออีกรายแล้วนะเจ้าคะ...พี่เค้าติดใจจนกลายมาเป็น Ericsson Mania อีกคนแล้ว *****
พอแบ่งให้ใช้บ้างมั้ยคับ  Grin Grin Grin Grin

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 10:36:47 PM »

NaiMai ซื้อสีอะไรมา ? 
ผมดูในลิงค์  ปรากฎว่าไม่มีวิทยุ FM เหรอ ?  ช่วยดูให้หน่อยครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 10:38:52 PM »

อ้าว  อ่านข้ามเอง......เจอแล้วว่าใช้วิทยุได้ครับ
งั้นฝากทดลองโหมดรับส่งเมล์, แวป, เน็ตฯ ให้หน่อยแล้วกันนะครับ  มอง ๆ อยู่
 Cheesy

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 04:37:14 AM »

อ้อ ต่ออีกนิดครับ   รุ่นนี้ถ่ายตัวเองได้มั้ยครับ  มีปุ่มทังสเตนแบบโซนี่รึเปล่าครับ Cheesy

เรื่องมากหน่อยนะครับ เพราะว่าผมไม่มีโอกาสได้จับได้ลองของจริง เลยไม่กล้าตัดสินใจเลือก Cry

Grin ทำไมจะถ่ายไม่ได้ ก็ใช้คนอื่นถ่ายให้ดิ ไม่ได้ห้ามไว้นิ 555 Grin
เจี๊ยกกกกก  จ๊ากกกก  อู้ววววว!!!!!! Shocked  ก็คือว่า หันกล้องถ่ายตัวเองง่ะ แบบว่า ประมาณว่าถ้ารอบข้างไม่มีใคร เปล่าเปลี่ยวไงคับ Grin  หมายถึง กดปุ่มเอง ถ่ายตัวเองน่ะคับ Cheesy  เหอะๆ เลือกไว้4ตัว ตอนนี้อ่ะ  อยากกดของจริงมากๆ คันมือยิกๆ ไม่เคยกดซะที อิอิ Cheesy

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 07:18:14 AM »

เออะ  เอ้อออ!!!! Cheesy  พี่ใหม่คับ หมื่นสี่พันห้าเนี่ยะ ร้านไหนครับ Grin ผมจาได้เอาไว้เปรียบเทียบราคากะร้านอื่น Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 09:30:39 AM »

มะกี๊ออกไปร่อนนอกบ้าน เอานาฬิกาไปซ่อม เลยถือโอกาสไปดูมือถือในห้างซะเลย Grin
  ที่ไปดุตามรุ่นที่ปักใจไว้ เห็นแต่โนเมีย เอ๊ยย โนเกียทั้ง3รุ่น  แต่ไม่ยักเจอZ600แฮะ Huh
 รายงานตามที่สายตาสั้นๆของผมเห็นนะ
 โนเกีย7610 ถ่ายตัวเองได้ เพราะมีกระจกเงาที่เป็นริ้วอยู่ด้านหลังเครื่อง   ทีแรกผมก็นึกว่าเครื่องจะใหญ่  ที่แท้เล็กนิดเดียวเอง Wink  โดนใจอย่างแรงเลย  แต่ราคาไม่โดน Tongue  ก็พี่ทั่นตั้งไว้ตั้ง$1120ง่ะ Cry 
 ตัวต่อมา โนเกีย6230 รูปทรงสวยดี แต่ไม่มีกระจกเงาหรือว่าปุ่มทังสเตนไว้ให้ส่อง  ข้าพเจ้าก็เลยกลับมานั่งคิดอีกที เพราะยังตัดใจจากลูกเล่นที่มีไม่ได้ (ขนาดไม่เคยกดเล่นนะเนี่ยะ) Tongue  ตัวนี้ตั้งราคาไว้ที่$999
 ตัวสุดท้ายที่เห็นก็6820  รูปทรงบาดใจ ผมชอบแผงคีย์บอร์ดของรุ่นนี้ แต่...ไม่มีปุ่มทังสเตน หรือกระจกเงา...ไม่มีอะไรซักอย่างเลย  ที่จะช่วยให้ถ่ายตะเองได้ มีแต่เป็นขอบๆ เล็กๆรอบกล้อง ดูก็คงไม่สะดวก Cry   เอาไงดีหว่า Shocked ตัวนี้ราคา $699
 แต่สรุปแล้ว  มันลงตัวดีแฮะ ถูกใจไปซะโม้ด Grin

ทุกราคาที่บอกไปข้างบน ลองเอา27มาคูณ จะออกมาเป็นเงินบาทคับ Wink

เอ!!!แต่ทำไมเฮียกล๊อกแกล๊กไม่ชอบโนเกียอ่ะครับ ผมว่ามันน่าสนใจดีนะ Wink  ผมยังชอบเลย...ชอบรูปทรง ไม่ชอบราคา 5555 Cheesy

แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ไปซื้อที่เมืองไทยดีก่าคับ  อีก3เดือน ราคาคงลงฮวบฮาบ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2004, 10:53:02 AM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 09:42:04 AM »

******ท่านทัดเจ้าค่ะ...ข้าน้อยไปกระจายโปรแกรม FMA ต่ออีกรายแล้วนะเจ้าคะ...พี่เค้าติดใจจนกลายมาเป็น Ericsson Mania อีกคนแล้ว *****
พอแบ่งให้ใช้บ้างมั้ยคับ  Grin Grin Grin Grin

รอน้อง JarengkaBOW จนเหงือกแห้ง เลยไปค้นหาเองครับ http://fma.sourceforge.net

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 11:07:51 AM »

อ้างถึง
โนเกีย7610 ถ่ายตัวเองได้ เพราะมีกระจกเงาที่เป็นริ้วอยู่ด้านหลังเครื่อง   ทีแรกผมก็นึกว่าเครื่องจะใหญ่  ที่แท้เล็กนิดเดียวเอง   โดนใจอย่างแรงเลย  แต่ราคาไม่โดน   ก็พี่ทั่นตั้งไว้ตั้ง$1120ง่ะ   

30,240  กลับมาดูที่ไทยดีกว่านะครับ 18 กว่าๆ แล้ว ยังเหลือค่าเครื่องบินอีกตั้งเที่ยวนึง   Grin

บางโพ 5
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 11:18:28 AM »

MultiPlan ผมม่ายเคยใช้อ่ะครับ
มันคืออะไรเอ่ย พี่กล็อกแกล็ก

ส่วนลูกสาวท่านนายใหม่ คนนี้รึป่าวครับ
ที่ไปร่วมงาน อวป. ตอนต้นปี
(เรื่องลูกสาวเพื่อนไม่กล้าถามมาก เดี๋ยวโดนอีก)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 03:44:44 PM »

Grin สรุปว่าซื้อ Nokia 6230 มาแล้วครับ ราคา 14,500 (จ.นครสวรรค์) ใช้งานง่ายตามแบบของโนเกีย จอสีสวย และเพลงเรียกเข้าเพราะดีครับ (MP3) ถูกใจคนใช้ครับ ( Cry ผมซื้อแต่ไม่ได้ใช้อ่ะ) ขออภัยน้องโบว์ด้วยที่ไม่ได้ไปดูว่ามีเครื่องสีดำหรือเปล่า แต่ถามให้ที่ศูนย์ i-mobile นครสวรรค์ เค้าบอกว่ามีจ้ะ Grin
 Grin ดูข้อมูลได้ที่นี่ครับ Nokia 6230 < คลิกเลยครับ Grin
 Grin ภาพล่างเป็นภาพตัวอย่างที่ถ่ายจากกล้องในเครื่องครับ (ลูกสาวผ๊ม) Grin

ที่มีเป็นสีเทาดำ หรือดำเจ้าคะ??...สีเทาดำมีทั่วไปคะ แต่สีดำสนิทนี่ข้าน้อยหาอยู่เจ้าคะ Wink ถ้ามีรบกวนบอกด้วยนะเจ้าคะ

ส่วนภาพอยากอวดเหมือนกัน...แต่ตอนนี้ไม่มี มีแต่รูปใครก็ไม่รู้อะคุณปิ๊ก แลบลิ้นอยู่ด้วย Grin...คิดอยู่ว่าจะเอามาลงดีหรือเปล่าอะ :Smiley Tongue

เดี๋ยวว่างๆ ถ่าย panorama แล้วจะเอามาให้ชมกันเจ้าคะ
Wink

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 03:44:50 PM »

MultiPlan ผมม่ายเคยใช้อ่ะครับ
มันคืออะไรเอ่ย พี่กล็อกแกล็ก

ส่วนลูกสาวท่านนายใหม่ คนนี้รึป่าวครับ
ที่ไปร่วมงาน อวป. ตอนต้นปี
(เรื่องลูกสาวเพื่อนไม่กล้าถามมาก เดี๋ยวโดนอีก)

...ออกตัวแบบนี้  แล้วคิดว่าจะรอดหรือครับ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 03:50:02 PM »

อ้อ ต่ออีกนิดครับ   รุ่นนี้ถ่ายตัวเองได้มั้ยครับ  มีปุ่มทังสเตนแบบโซนี่รึเปล่าครับ Cheesy

เรื่องมากหน่อยนะครับ เพราะว่าผมไม่มีโอกาสได้จับได้ลองของจริง เลยไม่กล้าตัดสินใจเลือก Cry

ถ้าอยากได้แบบมองเห็นตัวเองชัดๆ จะๆ คงต้องไปดูพวกของเกาหลีแล้วมั๊งเจ้าคะ เพราะ brand พวกนั้นสามารถเห็นหน้าตัวเองได้จากหน้าจอ (ข้างนอก) ได้เลย ปิดฝาถ่ายรูปได้อีกต่างหาก Wink

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 03:55:24 PM »

เข้าจาก ที่นี่ FMA ได้เลยเจ้าคะ

อาจจะดูเว่อร์ไปเสียหน่อย ถ้าจะดูหนัง ฟังเพลง โดยที่คุณนั่นอยู่ที่โซฟา ไม่ต้องลุกไปที่หน้าคอมพ์ แล้วใช้มือถือเป้น remote สั่งโปรแกรม power DVD เอง Cheesy

ไม่ทราบว่าคุณ DACK ใช้ SE รุ่นไหนอยู่เจ้าคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2004, 04:05:00 PM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 04:00:39 PM »

รอน้อง JarengkaBOW จนเหงือกแห้ง เลยไปค้นหาเองครับ http://fma.sourceforge.net

ไม่ได้เข้าแค่วันสองวัน ตอบช้าไปนิดเองเจ้าคะ

โปรแกรมมันลงแล้วจะยังใช้ไม่ได้เลย...ถ้าโหลดมาแล้วใช้งานไม่ได้อย่างไรเมล์มานะเจ้าคะจะส่งวิธีเซ็ตให้เจ้าคะ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 04:03:08 PM »

อ้าว  อ่านข้ามเอง......เจอแล้วว่าใช้วิทยุได้ครับ
งั้นฝากทดลองโหมดรับส่งเมล์, แวป, เน็ตฯ ให้หน่อยแล้วกันนะครับ  มอง ๆ อยู่
 Cheesy

พี่ใหม่เจ้าค่ะ...ที่บอกว่าลองรับส่งเมล์นี่คือลอง attach file เช่นรูปมาด้วยนะเจ้าคะ แล้วดูว่ามือถือมันรับรูปแล้ว save ลงเคร่องได้เลยหรือเปล่า คือไม่มีเครื่องเทส หาคนเทสให้อยู่อะ ขอบคุณล่วงหน้านะเจ้าคะ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์