เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 12:25:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีจับเล็งปืนพร้อมกับถือไฟฉายครับ  (อ่าน 2465 ครั้ง)
Recoillism
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 10:06:35 PM »

แบบว่าใช้ Cz 75b ครับไม่มีรางติดไฟฉาย แบบ G19เขา    ขอรบกวนวิธีถือไฟฉายพร้อมกับประคองปืนให้แม่น  ด้วยนะครับ   Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 10:11:16 PM »

...นี่ครับ Harris Technique ใช้ได้แต่นานๆ จะเมื่อยครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 10:13:02 PM »

... Wink ลองดูอีกแบบครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:29:15 AM »

Wink ลองนี่ดูคับ...  Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:34:41 AM »

Wink ลองนี่ดูคับ... Wink

แบบนี้ผมไม่กล้าใช้อะครับ กล้วโดนยิงหัวแตก Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2005, 08:54:52 PM โดย ศรอรชุน » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:41:23 AM »

ต้องเรียนเชิญพี่ สุรศักดิ์ มาอธิบายวิธีการใช้ครับ ตำรวจต้องเป็นใช้ทุกคน อยู่แล้ว
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 06:38:30 AM »

Thanks for asking…. However, I am currently busy and will be so for the next couple of weeks. I will not have a regular day off until 9/28. I have cl. next week. To maintain my Texas Peace Officer License, I have to take 40 hours of updated cl. every two years (this is in addition to the yearly firearm qualification). I hate to write in English. I know our friends don’t like it either. Significant numbers of training hours at the police academy were devoted to night shooting. I don’t mind explaining it to our friends, but I have to take a rain check until then. Sorry.

If you fail to prepare, you prepare to fail.
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 07:20:44 AM »

Wink ลองนี่ดูคับ... Wink

แบบนี้ผมไม่กล้าใช้อะครับ กล้วโดนยิงหัว Grin Grin

.....อันนี้  แถวบ้านผมใช้ส่องกบ ครับ  อ๊บๆๆๆ   Grin Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:29:47 AM »

Thanks for asking…. However, I am currently busy and will be so for the next couple of weeks. I will not have a regular day off until 9/28. I have cl. next week. To maintain my Texas Peace Officer License, I have to take 40 hours of updated cl. every two years (this is in addition to the yearly firearm qualification). I hate to write in English. I know our friends don’t like it either. Significant numbers of training hours at the police academy were devoted to night shooting. I don’t mind explaining it to our friends, but I have to take a rain check until then. Sorry.
ขอบพระคุณครับพี่  รอได้ครับ ว่างเมื่อไหร่พี่ค่อยเขียนครับ  เหนื่อยหน่อยนะครับพี่ กับการเรียนครับ
Recoillism
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:07:36 PM »

ขอบพระคุณครับพี่ รอได้ครับ ว่างเมื่อไหร่พี่ค่อยเขียนครับ เหนื่อยหน่อยนะครับพี่ กับการเรียนครับ

Cheesy ขอบคุณทุกท่านครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2005, 01:10:32 PM โดย Aim well » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:24:49 PM »

การถือไฟฉายควร ถือให้อยู่เหนือศรีษะเพราะถือแบบที่เห็นทั่ว ๆ ไป มีโอกาสตกเป็นเป้าเองสูงมาก หรือหลีกเลี่ยงการใช้ปืนในเวลากลางคืนให้มากที่สุด เพราะผู้ที่อยู่ภาวะโล่งแจ้งจะเสียเปรียบผู้ที่อยู่ในที่มืดมาก
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 12:38:16 AM »

รอฟังคำตอบด้วยคนครับ

พี่ USP40 แปลว่าทหารไม่ได้ฝึกด้วยเหรอครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 12:09:18 AM »

โดยส่วนตัวแล้ว  ไม่กล้าใช้ไฟฉายส่องตอนกลางคืนแน่นอน  ในกรณีที่ออกติดตามหรือค้นหาเป้าหมาย  เพราะการส่องไฟฉายเป็นการชี้เป้าให้ฝ่ายตรงข้ามเห็น  และท่าที่นำเสนอก็เหนี่ยวไกส่องตรงไฟได้เลย   ไฟฉายน่าที่จะเหมาะในการเดินทางหรือการติดตามสัตว์เลี้ยงอะไรทำนองนี้   ไม่เห็นด้วยกับการใช้ติดตามหรือค้นหา  ศัตรูที่เป็นมนุษย์และโดยเฉพาะที่มีอาวุธด้วยแล้ว   .........น่ากลัวแทนจัง............   

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 12:58:40 AM »

We do not use it to search for target. We use it to blind/stun and positively identify the target.

If you fail to prepare, you prepare to fail.
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 01:02:55 AM »

อันนี้โดนมากับตัวครับ ท่านี้เลยพวกย่องเข้ามาในเหมืองตอนเกือบตีหนึ่ง ยกใบตัดหินอ่อนผมไปสองใบ ได้ยินเสียงของล้มเลยออกมา ส่องไฟใส่ (ใช้ Sure Fire) ด้วยมือซ้าย มือขวาถือGlock19 ขึ้นลำพร้อม นิ้วโป้งกดเปิดไฟพร้อมร้องถามเท่านั้น (เห็นในหนังบ่อยๆ) สิ่งที่เห็นคือลำกล้องลูกซองวาดใส่ครับ เห็นเท่านั้นคิดได้อย่างเดียวคือ หมอบครับ เสียงบึมตามมา ม้าหินข้างบนหัวกระจุย (มันที่เดียวกับที่ผมส่องไฟแหละ) เลยยิงส่งตามเสียงไปเกือบหมดแม๊ก มันก็เปิดป่าราบไปเหมือนกัน ของก็ทิ้งไว้ ตอนนั้นตามคงได้ตัวครับ แต่มันตกใจจนก้าวขาไม่ออก ขามันสั่นๆยังไงไม่รู่ เลยเข็ดครับ ไม่เอาแล้วส่องไฟแล้วถาม ใช้ Night Sight ดีกว่าครับ ตอนVarify เป้าลำบากหน่อย แต่ให้มันไม่เห็นเราไว้ก่อนเป็นดี ระวังนะครับ ผมโดนมาแล้ว ยังคิดว่ากรูรอดมาได้ยังไงฟะเนี่ย ตอนนี้ยังเสียวอยู่เลยครับ ขนลุก ตกใจ ตกใจ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์