เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:49:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องการยิงปืนขึ้นฟ้าในบ้านตนเองวันนี้ครับ 6นัด  (อ่าน 4417 ครั้ง)
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 11:10:06 AM »

Cheesyใจเย็นนิดนึงก็จะดีนะครับ เรื่องไม่ได้เกิดกับคุณและครอบครัวของคุณ ที่จริงแจ้ง ตร. มาดู ถ้าทรัพย์สินเสียหายก็ฟ้องร้องได้ครับ อย่างนี้เหมือนกับคุณเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ มีแต่เรื่องเดือดร้อน พวกมันคงเขม่นคุณ  ไม่คุ้มครับ ถ้าเค้ามาทำร้ายเราหรือครอบครัวเราค่อยตัดสินใจใช้อาวุธปืน ดีนะครับที่เหตุการณ์ผ่านพ้นไปโดยไม่มีการสูญเสีย ครั้งต่อไปควรเย็นมากกว่านี้นะครับ "ปืนใช้เมื่อจำเป็น แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ต้องอย่าให้อีกฝ่ายรอด"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 11:31:55 AM »

Smiley.. เรื่องที่ มีทนายความเข้ามาช่วยจัดการให้เป็นการกระทำที่ถูกต้องแล้วครับ  เงินที่เสียไป ๔,๐๐๐ บาท มันรวมอะไรทุกอย่างอยู่ในนั้นแล้ว ผิดถูกอย่างไร อย่าไปรื้อฟื้น..
   .. เรื่องนี้ จากข้อเท็จจริงเบื้องต้นที่รับฟังจากคุณ คุณอาจมีความผิด เรื่องปืนผิดมือ ข้อหาเดียวเท่านั้น... ข้อหาอื่นนะมันเป็นเพียงข้ออ้างเท่านั้น.. ไม่ผิดครับ..  ..  เรื่องมันถึงได้จบลงง่าย ง่าย .. Smiley
..
      ขอเติมอีกนิดครับ.. ยังเข้า ป.อาญา มาตรา ๖๗ (๒)  กระทำความผิดด้วยความจำเป็น  มาช่วยให้เกิดผลดีแก่ท่านด้วย. โดยท่านอาจไม่ต้องรับโทษ..  แต่ต้องเป็นคดี และศาลเท่านั้นจะเป็นผู้วินิจฉัย..
      ข้อเท็จจริงนี้ ใกล้เคียงกับเรื่องปืนของบุคคลที่อยู่ในครอบครัว.แต่อีกคนนำปืนมาใช้ในการป้องกันภัย.. ที่ไม่ถือว่าเป็นความผิดฐานปืนผิดมือ.. แต่เห็นว่าเรื่องนี้ยุติไปแล้ว ไม่ได้มีการโต้แย้งกันในประเด็นนี้.. เรื่องความเห็นจึงควรต้องจบลงด้วย.. Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2005, 11:53:58 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

nampueng
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:29:41 PM »

ก่อนที่จะยิงปืนน้องสาวผมแจ้ง191แล้วครับ ผมเห็นจะไม่ทัน เพราะพวกนั้นกำลังถืบประตูห้องพักอยู่ จึงคิดยิงขึ้นฟ้าเพื่อให้พวกนั้นแยกกันครับ
      แต่แถวบ้านเขาก็ไม่ค่อยชอบพวกตำรวจบ้านกันเท่าไหร่ ชอบเบ่งอวดตัว เมื่อคืนคุยกับจ่าที่มาระงับเหตุ เขาก็ไม่ค่อยชอบ ชอบทำตัวโอเวอร์กว่าตำรวจจริงเสียอีก
      ตำรวจที่มาระงับเหตุ4คนพูดดีหมดครับ ยกเว้นร้อยเวณแกขอคุยกับทนาย และที่บ้านติดกล่องแดงครับ ที่บ้านใส่ซองทุกเดือน เลยเสียแค่นั้นครับ และต้องรีบเดียวนายจะกลับมาแล้วจากตั้งด่านและจะผลัดเวณตอน 24.00 น.
      คนที่เช่าอยู่ห้องที่มีเรือง ท้อง 2 เดือนเข้าไปห้ามโดนผักล้มกลับพื้นแผล บ่นกับผมว่าจะแท้งหรือเปล่าปวดท้องตั่งแต่เมื่อคืน เมื่อกี้คุยกันอยู่ครับ รถเครื่องจอดไว้หน้าห้องโดนเอามีดฟันฟังครับน้องเขาถามว่าแจ้งตำรวจได้ไหม ผมบอกว่าคงจะแจ้งได้แต่แฟนน้องคงโดยด้วย ตอนนี้ผมต้องอยู่ตรงกลางไว้ก่อน แฟนน้องเขาหนีไปแล้วครับ กลุ่มหมาบ้าตำรวจบ้านมันบอกว่าถ้เจอจะฆ่ามันซะ

nampueng
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:45:54 PM »

เห็นใจจัง...คุณทำถูกแล้วครับถ้าไม่อยากสู้คดีก็เสียไปเถอะครับ
แต่พูดตามตรงน่าสู้คดีจังครับ......
ปืนผิดมือในบ้านเราของพ่อไม่น่ามีปัญหานะ

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:47:17 PM »

Smiley..สุนัขเห่า สุนัขหอน เพียงหาคู่ หาเพื่อน.. มันเป็นสุนัขที่เหงา.. เวลาจะกัด.ต้องหาเพื่อนมากก่อน. แต่ไม้ตีสุนัข ไม่ต้องหาเพื่อน ตีมันได้ทุกตัว..
   .. อย่าไปกังวล มากนักครับ  เป็นเราคอยระมัดระวัง อย่าประมาท..
   .. ครั้งที่แล้ว ที่คุณเอาปืนออกมายิงขู่ .. มันย่อมมีผลมาถึงวันนี้ด้วย..
   .. ถ้าวันก่อน มันรู้ว่าคุณมีปืน มันจะไม่กล้าหรอกครับ ตำรวจบ้าน ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ อาจอาศัยเพื่อนมาก เพื่อนเลวบางคน.. ถ้าพวกนี้มีหลักแหล่งแน่นอน ไม่เลวโดยสันดาน มันไม่กล้า อย่างที่ปากพูดหรอกครับ..   
   .. คนเลว คนร้าย ต้องปราม ครับ ถ้าปล่อยให้มันกระทำอะไรลงไปแล้ว มาปราบตามหลัง แค่ชดใช้ความเสียหายที่เกิดแล้ว เท่านั้นเอง..
   .. ถึงคราวถ้าผูกมิตรกันไม่ได้แล้ว. ตะโกน ไปบ้างว่า จะยอมติดคุก เพราะจะยิงกบาลคนเลว .. ไม่ใช่ยั่วยุ แต่เป็นการปราม หลังจากที่ท่านได้ตัดไม้ข่มนามไปครั้งก่อนแล้ว..  Smiley

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:51:38 PM »

Smiley..สุนัขเห่า สุนัขหอน เพียงหาคู่ หาเพื่อน.. มันเป็นสุนัขที่เหงา.. เวลาจะกัด.ต้องหาเพื่อนมากก่อน. แต่ไม้ตีสุนัข ไม่ต้องหาเพื่อน ตีมันได้ทุกตัว..
 .. อย่าไปกังวล มากนักครับ เป็นเราคอยระมัดระวัง อย่าประมาท..
 .. ครั้งที่แล้ว ที่คุณเอาปืนออกมายิงขู่ .. มันย่อมมีผลมาถึงวันนี้ด้วย..
 .. ถ้าวันก่อน มันรู้ว่าคุณมีปืน มันจะไม่กล้าหรอกครับ ตำรวจบ้าน ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ อาจอาศัยเพื่อนมาก เพื่อนเลวบางคน.. ถ้าพวกนี้มีหลักแหล่งแน่นอน ไม่เลวโดยสันดาน มันไม่กล้า อย่างที่ปากพูดหรอกครับ..
 .. คนเลว คนร้าย ต้องปราม ครับ ถ้าปล่อยให้มันกระทำอะไรลงไปแล้ว มาปราบตามหลัง แค่ชดใช้ความเสียหายที่เกิดแล้ว เท่านั้นเอง..
 .. ถึงคราวถ้าผูกมิตรกันไม่ได้แล้ว. ตะโกน ไปบ้างว่า จะยอมติดคุก เพราะจะยิงกบาลคนเลว .. ไม่ใช่ยั่วยุ แต่เป็นการปราม หลังจากที่ท่านได้ตัดไม้ข่มนามไปครั้งก่อนแล้ว.. Smiley

เห็นด้วยครับพี่
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:59:38 PM »

เห็นใจ แต่ไม่เห็นด้วยเลยครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:22:27 PM »

ตำรวจบ้าน ตำรวจชุมชน ไม่รู้ว่าตั้งชื่อให้เป็นตำรวจทำไมแถมใส่เครื่องแบบคล้ายๆกัน ซ้ำยังพกปืนได้อีก
อะไรมันจะใหญ่โตปานนี้ ตำรวจจริงคงขี้เกียจเลยจัดอาสาฯเป็นเรี่ยวแรง ซึ่งส่วนใหญ่มันก็เหมือนเลี้ยงโจรเป็นกำลัง

น่าจะมีการปรับปรุงขนานใหญ่ได้แล้ว  มันเป็นทุกท้องที่เลย เพราะไม่มีการสกรีน ไม่มีการสอบประวัติ...โจรชัดๆ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:34:55 PM »

พวกที่เป็นตำรวจบ้านหัวหน้าทีมมามองหน้าผมไม่พอใจ และรู้จักตำราจ คนที่เป็นหัวหน้าชอบเอาปืนมาขัดอวดชาวบ้าน ยิงปืนขึ้นฟ้าตอนงานต่างทุกงานไม่เคยเห็นจับ เซ้ง

Shocked  ที่บ้านผมก็เยอะครับ ชอบแต่งเครื่องแบบ อวดชาวบ้าน แถมพกปืนอีกมีทุกอย่างเหมือนตำรวจ  บางคนยังเอาปืนเด็กเล่นมาพกครับ (ทุเรศจริง ๆ )  มีคนหนึ่ง ถูกวัยรุ่นทุบด้วยก้อนหิน นอนโรงพยาบาลเกือบเดือน ก็เพราะไอ้ความกร่างไม่เข้าเรื่องนี่แหละครับ อย่าหาว่าดูถูกเลยครับ บางคน อ่านไม่ค่อยออกเขียนไม่ค่อยได้ สมัครไปฝึกอบรมแค่ 1-2 วัน ก็กลับมาทำเป็นแอ๊ค  บางคน การงานก็ไม่ได้ทำเป็นหลักแหล่ง เกาะเมียกันไปวัน ๆ ไม่สนใจ ลูก เมีย  ยังจะมาทำกร่างอีก    ผมว่าน่าจะมีกฎ ระเบียบมาควบคุมกันให้มากและเข้มข้นกว่านี้ ลำพังแค่ตำรวจ จริง ๆ (บางคน)   ก็กร่างกันพอควรแล้ว  นี่ยังแพร่เชื้อมาให้พวก ข้างนอกได้กร่างอีก คนที่เดือดร้อนก็คือพวกชาวบ้านตาดำ ๆ นั่นแหละครับ Undecided
NAIJUB
ทางนั้น..คือทางสายกลาง...
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 02:46:17 PM »

Smiley..ส่วนใหญ่..ท่านตร.บ้าน..เป็งยังงี้ทุกตรัววว........ Cool

สุข ทุกข์..............อยู่ที่ใจ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 03:35:53 PM »

จะเหมือน ตรวจร่วมของ  สน. ป่าว ไม่รู้ พวกนี้ จะออกตรวจ ตอนกลางคืนกับ ตำรวจครับโดยแบ่งออกเป็นสาย เกิดเหตุก็ รายงานทางวิทยุ แต่ก็มี บางคนถือโอกาส พกพาอาวุธโดยเปิดเผยด้วยเลย ......น่ากลัวน่ะครับ ถ้า คนเลวมีอำนาจ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 03:50:10 PM »

...แล้วก็รัวซะ 6 นัดเลย  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 04:58:36 PM »

ข้อเสียของพวกเครื่องแบบอาสานี่ที่ได้ยินชาวบ้านบ้านก็คือเรือที่ขึ้นเกาะสีชัง มีเจ้าหน้าที่อปพร.ในเครื่องแบบ(ผมก็เป็นอปพร. เขตปทุมวัน)มาคอยกวดขันผู้ที่ใช้เรือขึ้นเกาะสีชังโดยตะโกน(แข่งกับเสียงเรือ)ว่าหากไม่ใส่ให้ชูชีพครบทุกคน"เรือจะไม่ออกจากท่า" โดยส่วนตัวผมก็เห็นว่าดี การที่ผู้โดยสารใส่ชูชีพ เพื่อความปลอดภัย  แต่ลุงๆน้าๆบนเกาะที่ร้านกาแฟเล่าว่ามีเจ้าหน้าที่"บางคน" มา"ตะคอก"พวกเขา เพื่อให้ใส่ชูชีพ สมัยก่อนเห็นไอ้พวกนี้ตั้งแต่เป็นเล็กเป็นน้อยพอโตขึ้นเป็นอปพร.กลับมาตะคอกพวกเขาแบบไม่เห็นหัวกัน และลุงๆน้าๆเหล่านั้นบอกว่าพวกเขาเป็นชาวเกาะว่ายน้ำระดับไหนกันแล้ว (อันนี้ก็อยู่ที่ว่าจะมองมุมไหนละครับ)

ส่วนตัวแล้วผมว่าอปพร. จนท.มูลนิธิ ตำรวจอาสา ๆลๆ  ร้อยละ90ที่พบมา ทำตัวดีมีประโยชน์ อย่างน้อยแค่พวกเขาสวมเครื่องแบบขับรถเข้าตรวจเขตแถวหลังบ้านผมในช่วงยาบ้าชุกชุม พวกจ้อกกี้ ทั้งหลายก็แตกวง /คนเลวต้องมี แต่ ผมยืนยันว่าคนดีต้องมากกว่าครับ ไม่งั้นสังคมเราพินาศ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 05:05:39 PM »

ส่วนตัวแล้วผมว่าอปพร. จนท.มูลนิธิ ตำรวจอาสา ๆลๆ ร้อยละ90ที่พบมา ทำตัวดีมีประโยชน์ อย่างน้อยแค่พวกเขาสวมเครื่องแบบขับรถเข้าตรวจเขตแถวหลังบ้านผมในช่วงยาบ้าชุกชุม พวกจ้อกกี้ ทั้งหลายก็แตกวง /คนเลวต้องมี แต่ ผมยืนยันว่าคนดีต้องมากกว่าครับ ไม่งั้นสังคมเราพินาศ

เห็นด้วยครับ

Cheesy Cheesy Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 05:13:36 PM »

Cheesyใจเย็นนิดนึงก็จะดีนะครับ เรื่องไม่ได้เกิดกับคุณและครอบครัวของคุณ ที่จริงแจ้ง ตร. มาดู ถ้าทรัพย์สินเสียหายก็ฟ้องร้องได้ครับ อย่างนี้เหมือนกับคุณเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ มีแต่เรื่องเดือดร้อน พวกมันคงเขม่นคุณ ไม่คุ้มครับ ถ้าเค้ามาทำร้ายเราหรือครอบครัวเราค่อยตัดสินใจใช้อาวุธปืน ดีนะครับที่เหตุการณ์ผ่านพ้นไปโดยไม่มีการสูญเสีย ครั้งต่อไปควรเย็นมากกว่านี้นะครับ "ปืนใช้เมื่อจำเป็น แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ต้องอย่าให้อีกฝ่ายรอด"

ผมเห็นด้วยกับพี่ WATT นะครับ แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้เรื่องร้ายๆผ่นไปด้วยดีนะครับ Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์