เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 05:39:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทราบบ้างครับว่า จะหาซื้อ แก๊สน้ำตา(CS GAS) ได้ที่ไหน  (อ่าน 4454 ครั้ง)
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 06:26:05 AM »

แบบว่าเคยซื้อ แก๊สน้ำตา(CS GAS) แถวหลังวังร้านนึง เมื่อ2-3ปีก่อนครับ ตอนนี้ร้านเค้าไม่เอามาขายแล้ว ที่ซื้อนี่จะเอาไปให้เป็นของขวัญวันเกิดเพื่อนผู้หญิงอะครับ ถ้าใครทราบไม่สะดวกตอบในกระทู้ ก็ส่งมาทาง PM(Private Message) มาก็ได้นะครับ

ป.ล. ว่าแต่ไอของพวกนี้มันผิดกฎหมายป่าวเนี่ย อันนี้ไม่รู้จริงๆอะครับ Huh Huh Huh
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 07:01:35 AM »

ทั้ง CN และ CS ผิดกฎหมาย (พ.ร.บ.ควบคุมยุทธภัณฑ์) ทั้งคู่  แต่ถ้าเป็นพวก MAZE อาจจะได้
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 07:05:45 AM »

ที่ซื้อนี่จะเอาไปให้เป็นของขวัญวันเกิดเพื่อนผู้หญิงอะครับ

จริงเหรอ......Cheesy

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 07:24:58 AM »

อ่า.....ขอบคุณครับ ผมไม่ทราบครับว่า CN+CS ย่อมาจากอะไรครับและคืออะไร รบกวนถามท่านผู้การสุพินท์ เป็นความรู้นิดนึงครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนครับ แหะๆ ^^" แล้ว MAZE แตกต่างกับ CN+CS ยังไงบ้างครับ Wink Wink Wink

ตัวเต็มแต่ละตัว  ยาวราว ๆ บรรทัดนึง  อย่าไปอยากรู้เลย  ผมทำงานด้านนี้ ยังจำไม่เคยได้
CN เป็นแกสน้ำตาแบบแรก  ใช้ระหว่างสงครามโลกครั้งที่สอง  เป็นอนุพันธุ์ของคลอรีน  จริง ๆ ไม่ใช้ก๊าซ แต่เป็นผงละเอียดที่ฟุ้งลอยในอากาศได้  ส่วน CS คือ CN ที่พัฒนาให้รุนแรงขึ้น   ทั้ง CN และ CS ทำให้คนเสียชีวิตได้
ส่วน MAZE พัฒนาขึ้นไม่นานนี้เอง  ปลอดภัยกว่า  เพราะทำให้คนรู้สึกร้อนในทางเดินหายใจอย่างเดียว แต่ไม่เกิดอาการทางกายภาพจริง ๆ เหมือน CN และ CS

อ้อ MAZE ทำมาจากสารที่สกัดจากพริกหลายชนิด  แต่ไม่มีพริกไทย   ไม่รู้ว่าไปเรียกว่าพริกไทยได้ยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2005, 07:27:40 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 07:47:18 AM »

ตอนนี้ที่มีขายน่าจะเป็นสเปร์พริก นะครับกระป๋องเล็ก ๆ สีเขียว ลองดูที่ the mall   บางแคชั้นล่างสุดครับ  (  ร้านอุปกรณ์เดินป่าครับ )
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:00:21 AM »

พกพริกไทยกระป๋องเลยสิ   ใช้ปรุงอาหารได้ด้วย  Grin Grin

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:39:59 AM »

พกพริกไทยกระป๋องเลยสิ ใช้ปรุงอาหารได้ด้วย Grin Grin
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลองดูคลองถมครับ ฝั่งเยาวราช ร้านเล็กๆ ที่ขายมีด
เค้าไม่วางหน้าร้านต้องถาม
ซื้อปลีกไม่น่าเกิน 500บาท
ซื้อหลายอย่างหรือ 2 กระป๋อง(เล็กๆ) ไม่เกิน 400บาทครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 09:43:34 AM »

ใช้พริกแห้งคั่วเองดีกว่าครับพริกกระเหรี่ยงก็ดีครับผมคั่วให้ลูกค้าทานกะโจ๊กคั่วไปแสบหน้าแสบตาไปครับ  ตากให้แห้งแล้วเอามาคั่วไฟอ่อนๆๆ  ปั่นละเอียด  แต่แทนที่จะพ่นเราใช้สาดดดดดดดดดดดดดแทนครับรับรองเหอๆๆทนได้นี้เก่งมากๆๆครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 09:44:51 AM »

...เดินดูดีๆ เมื่อเร็วๆ นี้ยังเห็นมีวางขายครับ

...แต่อย่าถามผมว่าร้านไหน  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 09:25:22 PM »

คลองถมเลยครับ ผมเคยเห็น เพียบบ.......
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:18:13 PM »

Grin Grin Grin
ใช้พริกแห้งคั่วเองดีกว่าครับพริกกระเหรี่ยงก็ดีครับผมคั่วให้ลูกค้าทานกะโจ๊กคั่วไปแสบหน้าแสบตาไปครับ ตากให้แห้งแล้วเอามาคั่วไฟอ่อนๆๆ ปั่นละเอียด แต่แทนที่จะพ่นเราใช้สาดดดดดดดดดดดดดแทนครับรับรองเหอๆๆทนได้นี้เก่งมากๆๆครับ

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:20:16 PM »

วังบู เลยพี่ วันอาทิตย์ใกล้แบงค์กรุงเทพตู้ atm แผงลอย ร้านที่ว่าอยู่ตรงข้ามดีโอ กระป๋องสีดำ ผมต่อราคาถูกสุด ได้180 B ต่อกระป๋อง คนขายเป็นคนอิสาน ร้านที่ว่ามีซองปืน แส้ล้าง และ crossbow(หน้าไม้/อาจเขียนไม่ถูก) โชว์อยู่หน้าร้าน +แต่+ประสิทธิภาพยัง"ไม่เคย"ทดสอบ เคยวางตากแดดหน้ารถตูดกระป๋องบวมเล็กน้อย
ปล.จากราคา น่าลุ้นครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:33:20 PM »

ตามรูปเลยครับอย่าลืมต่อราคา

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
tomtom2548
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:42:14 PM »

ระวังมีแต่กระป๋อง และลม
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:31:03 PM »

...ใครมีลูกสาวควรมาคัดตัวนายเก่งไปเป็นลูกเขยนะครับ  ใช้จ่ายรอบคอบดีมากกกก  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์