เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:03:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไง ... ควายหนังเหนียว  (อ่าน 5859 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 07:54:31 PM »

Smiley.เสียดาย ควายตัวนั้นครับ..อาจจะมีประโยชน์ถ้ามีชีวิตอยู่ .. อย่างน้อยก็เป็นเครื่องยืนยันว่าควายหนังเหนียว นั้นเป็นความจริง..นั้นเป็นเหตุผลหนึ่ง.. แต่สัตว์ที่กล้า ผิดแผก เผ่าเหล่า รู้ในสิ่งที่มนุษย์กำลังกระทำกับเขาและกล้าท้าทายต่อสู้ กระทำตอบเอาบ้าง ไม่ค่อยจะได้ยิน หายากครับ. Smiley
บ้านเดิมผมอยู่ที่โรงฆ่าสัตว์กล้วยน้ำไท....จะมีควายหลุดมาไล่ขวิดชาวบ้านบ่อยๆ

คิดว่าควายคงจะรู้ชะตากรรมน่ะครับถึงได้เตลิด......แต่วัวไม่เคยเห็นเลยครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:07:11 PM »

จำจุดที่ฝังได้ก็น่าจะลองไปขุดดูครับ ว่าตอนนี้เปื่อยหรือยัง  โดนชก

บางโพ 5
NAIJUB
ทางนั้น..คือทางสายกลาง...
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:18:22 PM »

ตกใจ..ควายเล่น..ของ.. Grin Grin

สุข ทุกข์..............อยู่ที่ใจ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:23:24 PM »

อันนี้ใครไม่เคยเจอกับตัวเอง คงไม่รู้นะครับ ผมเองก็รู้สึกว่า เป็นเรื่องที่แปลกมากตอนนี้มีแต่ฟัน 2 ซี่ที่พยายามเลาะมา อยู่ที่พ่อตาอีก 1 ซี่ แกกรอบทองไว้อย่างดีเลย  ก็แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคนครับ  ถ้ามีเรื่องแปลก ๆ จะมาเล่าสู่กันฟังอีก    ขอบคุณครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:35:17 PM »

จังหวัดอะไรหรือครับ...

อีกอย่างนึงครับ กระสุนชั้น .223 ดั้งเดิมเป็นกระสุนวาร์มินนะครับ... 

หากจะล่าสัตว์ขนาดควายต้องกระสุนชั้น .308 ขึ้นไปครับ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:41:17 PM »

จังหวัดอะไรหรือครับ...

อีกอย่างนึงครับ กระสุนชั้น .223 ดั้งเดิมเป็นกระสุนวาร์มินนะครับ...

หากจะล่าสัตว์ขนาดควายต้องกระสุนชั้น .308 ขึ้นไปครับ...

ตอนนั้น ไม่มีเวลาจะไปหาที่ไหนหรอกครับ  .308 เท่าที่ทราบ ไม่มีใครใช้เลยครับกระสุนขนาดนี้  พอนึกอะไรได้ก็เอาไปก่อน  บ้านผมอยู่ห่างจากกรุงเทพฯ ประมาณ 850 ก.ม. ครับ
k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:41:24 PM »

อาร์พีจี สักลูกดีไหมครับ
เค 14
Cheesy
{Gunslinger}
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 03:41:30 AM »

อ้างถึง
บางคนหน้าหนากว่าควายตัวนี้อีกครับ
  สงสัยนายทะเบียนอาวุธปืน

เมื่อท้องฟ้าที่เคยสว่าง......ก็ยังมีวันมืดลง
และขุนเขาที่เคยยืนยง.......สุดท้ายก็พังทลาย
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 06:44:23 AM »

Grin Grinเขาเรียกว่าควายสมิงหรือเปล่าครับ Grin Grin

เห็นคนเป็นพุ่งเข้าใส่.....น่าจะเป็นควาย..ธนู  ครับ........ Grin Grin
เจริญ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:12:38 PM »

ใช้ปืนขนาดนี้ยิงไม่เข้าแสดงว่า ไม่ใช่ควายธรรมดาแล้วหละครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:23:04 PM »

Shocked Shocked ควายเหล็กหรือเปล่าครับ Shocked Shocked Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:23:08 PM »

ใช้ปืนขนาดนี้ยิงไม่เข้าแสดงว่า ไม่ใช่ควายธรรมดาแล้วหละครับ

...มันต้องเป็นควายหนังเหนียวแน่ๆ เลยครับ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:27:20 PM »

Shocked Shocked ควายเหล็กหรือเปล่าครับ Shocked Shocked Grin

ยิ่งกว่าเหล็ก อีกครับตอนนั้นถ้ามีกล้องถ่ายรูปหรือ วีดีโอ ต้องถ่ายมาให้ดูแน่ เอาตอนที่กด ออโต้ M16 +AK47 รัวเป็นชุด ๆ จะเห็นว่า ควายตัวนั้นทำได้ เพียงแค่กระตุกนิด ๆ เองครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:40:11 PM »

ผมว่า   ควายตัวนี้      ตอนที่ยังเป็นลูกควาย    คงจะไปกินว่านหรือพืช  หรือสิ่งที่มีความศักดิ์สิทธิ์อยู่ในตัวนะครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:48:53 PM »

ผมว่า ควายตัวนี้ ตอนที่ยังเป็นลูกควาย คงจะไปกินว่านหรือพืช หรือสิ่งที่มีความศักดิ์สิทธิ์อยู่ในตัวนะครับ

เอ  ไม่ค่อยแน่ใจครับท่าน แต่เท่าที่ทราบ ควายตัวนี้ ฆ่าคนไปแล้ว 2 ศพครับ...........
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์