เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:26:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขำแนะนำกับ IPSC ด้วยครับ  (อ่าน 3845 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 05:35:37 AM »

ใช้ Bul m5 standaed .45 อยู่ครับ ปืนดีครับ แต่ไม่รู้ว่าตัว IPSC จะเป็นยังไง Grin Grin Grin

ถ้าจำไม่ผิดสไลด์จะเป็นของSTIครับ Grin

STI เป็นคำตอบสุดท้ายคับ สองแสนเนี่ย เหลือชัวร์คับ

Executive ก็ดีนะครับทั่น สำหรับ Standard .40 ครับ

...เห็นมั๊ย โทนี่ยังบอกสองแสนเลย Grin Grin

...บูล (Bul) ครับ ไม่ใช่ บลู (Blue) Grin Grin

สงสัยทั้งสองท่านคงต้องตรวจสายตาใหม่ได้แล้วม๊างงง...กิ้ว  กิ้ว. Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 07:54:21 AM »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
อยากลูอีกตัวอ่ะครับ ไอ้ infinity ที่เป็น logog ของคุณ TonyMan นี่มันประมาณเท่าไหร่ครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:12:01 AM »

อยากลูอีกตัวอ่ะครับ ไอ้ infinity ที่เป็น logog ของคุณ TonyMan นี่มันประมาณเท่าไหร่ครับ

ทะลุ 2แสนแล้วครับ แต่ไม่มีปืนขายนะสิ...ร้านที่เคยสั่ง...กระบอกเดียวก็ไม่รับออเดอร์ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:56:25 AM »

พี่ ๆ ครับ แล้วจะเล่นโปรดักชั่นต้องใช้ปืนอะไรคับ แนะนำด้วยคับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:02:06 AM »

พี่ ๆ ครับ แล้วจะเล่นโปรดักชั่นต้องใช้ปืนอะไรคับ แนะนำด้วยคับ Grin

ปืนอะไรก็ได้ที่อยู่ใน List ครับผม แต่ตอนนี้ที่ยอดนิยมก็มี Glock 17 กับ CZ SP-01 ครับ

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=30

We can either find the way or make one.
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:05:56 AM »

ทะลุ 2แสนแล้วครับ แต่ไม่มีปืนขายนะสิ...ร้านที่เคยสั่ง...กระบอกเดียวก็ไม่รับออเดอร์ Grin

กระบอกนี้เนี่ย สุดยอดใฝ่ฝันของผมเหมือนกันครับ แต่มีเงินก็น่าจะซื้อไม่ได้ คือ ราคาเนี่ย น่าจะเกือบๆ สามแสนหรือกว่า (ถ้ามาถึงเมืองไทยนะครับ) แต่ร้านที่แต่งเนี่ย อยู่ที่ Australia ซึ่งถ้าจะสั่งมาเมืองไทยนี่ น่าจะทำไม่ได้ครับ

We can either find the way or make one.
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:12:17 AM »

กระบอกนี้เนี่ย สุดยอดใฝ่ฝันของผมเหมือนกันครับ แต่มีเงินก็น่าจะซื้อไม่ได้ คือ   ราคาเนี่ย น่าจะเกือบๆ สามแสนหรือกว่า      (ถ้ามาถึงเมืองไทยนะครับ) แต่ร้านที่แต่งเนี่ย อยู่ที่ Australia ซึ่งถ้าจะสั่งมาเมืองไทยนี่ น่าจะทำไม่ได้ครับ
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก  มันดียังไงหรือครับช่วยอธิบายหน่อยนะครับ  แพงจัง   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:15:44 AM »

ใช้ Bul m5 standaed .45 อยู่ครับ ปืนดีครับ แต่ไม่รู้ว่าตัว IPSC จะเป็นยังไง Grin Grin Grin

ถ้าจำไม่ผิดสไลด์จะเป็นของSTIครับ Grin

STI เป็นคำตอบสุดท้ายคับ สองแสนเนี่ย เหลือชัวร์คับ

Executive ก็ดีนะครับทั่น สำหรับ Standard .40 ครับ

...เห็นมั๊ย โทนี่ยังบอกสองแสนเลย Grin Grin

...บูล (Bul) ครับ ไม่ใช่ บลู (Blue) Grin Grin

สงสัยทั้งสองท่านคงต้องตรวจสายตาใหม่ได้แล้วม๊างงง...กิ้ว  กิ้ว. Grin Grin

...กระทู้ "ขอขำแนะนำกับ IPSC ด้วยครับ" ออกแนวขำๆ ไงครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:23:24 AM »

Grin Grin Grin  ขำด้วย

แหม  ลองมาฝึกการยิง IPSC ก่อนดีกว่า  เผื่อพี่แก้วมี Glock22 เอ้ย.... Glock 19 ให้ยืม Grin

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:42:56 AM »

ชอบจริงๆ ก็ศึกษากฎ แล้วแพ็คกระเป๋ามาที่สนามเลยเจ้าค่ะ มีคนรอสอนเพียบ เยาะเย้ย

I am dying... -*-

powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:08:38 PM »

สงสัย ว่าคงจบที่ Bul IPSC แน่ ๆ ครับ ส่วน STI ผมยังไม่เคย เห็นร้านไหนนำเข้ามาเลย กว่าครึ่งปี แล้ว ( จำไม่ผิด ปืนธง น่าจะเป็นช่วงต้นปี) เจอกันต้นปีหน้าครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:15:14 PM »

...Bul M5 เป็นปืนดีครับ แล้วจะซื้อขนาดกระสุนใดครับ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:22:50 PM »

สงสัย ว่าคงจบที่ Bul IPSC แน่ ๆ ครับ ส่วน STI ผมยังไม่เคย เห็นร้านไหนนำเข้ามาเลย กว่าครึ่งปี แล้ว ( จำไม่ผิด ปืนธง น่าจะเป็นช่วงต้นปี) เจอกันต้นปีหน้าครับ

ผมว่างบประมาณขนาดนี้คิดว่า Bul ก็ดีครับเป็นปืนที่ดีกระบอกหนึ่งด้วยงบเท่านี้ยังเหลือเงินซื้อเข็มขัดและแม็กเพิ่มหรือซื้อกระสุนไว้ซ้อมอีกต่างหาก เพราะถ้าเล่น STI ก็ต้องหามือสองเอาครับ แต่ที่สำคัญคือขนาดของกระสุนครับ ถ้าจะเล่น IPSC และจำกัดว่ากระบอกเดียวก็ต้องขนาด .40 เท่านั้นครับ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:26:20 PM »

ผมเห็นด้วยกับพี่แก้วครับ ที่ให้เริ่มจากธรรมดาก่อน เอาปืนใช้งานนี่แหละมาลงโปรดักชั่นหาความรู้และประสบการณ์ พอมีความชำนาญประสบการณ์มากพอ เราจะรู้เองว่าอยากจะต่อยอดไป Standard หรือOpenอีกไหม ทีนี้ก็หาปืนเรือนแสนมาใช้ก็เหมาะสมกับฝีมือที่พัฒนาขึ้นครับ
ผมว่านักยิงปืนควรจะเริ่มจากเบสิคพื้นฐานให้แน่นเสียก่อนแล้วจะแอดวานซ์ต่อไปก็จะพัฒนาเร็วครับ Wink

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:47:37 PM »

นึกว่าวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้จะได้เจอพี่แก้วกับพี่สกายซะอีกเจ้าค่ะ Cheesy

I am dying... -*-

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์