เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:26:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ทดลองชักเร็ว ครั้งแรก ***  (อ่าน 2853 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 10:40:08 PM »

หลงรัก
ครับ
หลังจากได้ดูคลิปเพื่อนสมาชิกชักเร็ว ยิงไว รู้สึกว่าตัวเองไม่เคยฝึก
วันนี้จึงลองทำดูครับ
ผลเป็นที่น่าพอใจครับ 1.50 วิ ในนัดแรกครับ
ในหน้ามีโอกาสจะไปลองยิงดูที่สนามด้วยลูก 230 + P
ตามคลิปครับ
http://www.youtube.com/watch?v
 หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2009, 10:00:28 PM โดย A B A C U S » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 10:55:37 PM »

ยินดีด้วยครับ ..... แต่ตรึกตรองนิดนึงเรื่องการกำหนดสคลิ๊ป กับ การเผชิญเหตุการจริง ต่างกันแน่นอน

แต่ (อีกแล้ว) การได้รับการฝึกฝน ย่อมดีกว่าแน่นอน ..... ขอให้ในชีวิตจริงไม่ต้องเจอนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2009, 10:57:37 PM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 10:59:59 PM »

ความจริงเร็วมากนะครับ ..... แค่ .05 วินาทีเอง ..... สุดยอดเลย ...... นับถือครับ

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:00:28 PM »

หลงรัก
ครับ
คุณPU45ครับ
เรื่องจริงผมขอวิ่งก่อนครับ
กลัวจริงๆครับ
 หลงรัก

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:29:52 PM »

ความจริงเร็วมากนะครับ ..... แค่ .05 วินาทีเอง ..... สุดยอดเลย ...... นับถือครับ

ใช่หรอครับลุงปู........ Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:35:19 PM »

หลงรัก
ครับ
คุณPU45ครับ
 หลงรัก

ก็ร่างกายลุง ไม่พร้อมเหมือนอย่างหลานนี่ ต้องฝึกวิธีนี้อย่างเดียว
พุงที่เห็นในรูปน่ะเด็กๆ นะ ยิ้มีเลศนัย

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:56:23 AM »

หากเป็นปืนรีวอลเวอร์น่าจะเร็วกว่านี้อีกนะครับ... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 08:23:49 AM »

หลงรัก
ครับ
คุณPU45ครับ
 หลงรัก

ก็ร่างกายลุง ไม่พร้อมเหมือนอย่างหลานนี่ ต้องฝึกวิธีนี้อย่างเดียว
พุงที่เห็นในรูปน่ะเด็กๆ นะ ยิ้มีเลศนัย

ครับ
เรื่องพุง กับ วัยตกผลึกนี่ ว่ากันงัยดีล่ะ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 08:25:35 AM »

ครับ
ดูตามรูป คง 5 วิ จริงๆครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 08:37:39 AM »

หากเป็นปืนรีวอลเวอร์น่าจะเร็วกว่านี้อีกนะครับ... Grin

ครับ
ท่าทางแบบนี้จะเป็นออโต รีวอล คง ชักยิงกันในระยะ 2-4 เมตรครับ
ได้ลองดู ก้อไม่เลวครับ
ต้องขอบคุณพี่แดง สนาม รด. เคยแนะไว้เมื่อ 2535 ประมาณ
ครั้งนั้นจำได้ว่าพี่แดงแนะเวลายิงเร็วให้ทิ่มปืนไปยังเป้า
ขณะทิ่มให้ลากไกไปเลยครับ
แบบนี้ หากต้อง จองวัดไม่เหงาครับ Grin
 หลงรัก
ตอนฝึกนี่ ใส่แมกแล้วโหลดลูกแดงด้วยนะครับ
จะได้รู้ว่าลูกเข้าลำทุกครั้ง
  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 09:01:23 AM โดย A B A C U S » บันทึกการเข้า

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 08:40:53 AM »

ครับ
ดูตามรูป คง 5 วิ จริงๆครับ

จุดศูนย์ห้าวินาที  กับ  ห้าวินาที  มันไม่เหมือนกันนะครับ Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 09:46:33 AM »

หลงรัก
ครับ
http://www.upfile.us/o/mpg/mov
http://
 หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2009, 10:01:20 PM โดย A B A C U S » บันทึกการเข้า

duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 10:49:24 AM »

ฝึกไว้ดีครับ

tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:02:55 AM »

เสือปืนไวจริงๆครับพี่ เยี่ยม

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:16:24 AM »

หลงรัก
ครับ
หลังจากได้ดูคลิปเพื่อนสมาชิกชักเร็ว ยิงไว รู้สึกว่าตัวเองไม่เคยฝึก
วันนี้จึงลองทำดูครับ
ผลเป็นที่น่าพอใจครับ 1.50 วิ ในนัดแรกครับ
ในหน้ามีโอกาสจะไปลองยิงดูที่สนามด้วยลูก 230 + P
ตามคลิปครับ
http://www.youtube.com/watch?v=v_lf3qs_vSU
http://www.youtube.com/watch?v=2AVsSSuQl0khttp://
 หลงรัก

ขอบคุณมากครับ คุณกอบศักดิ์ .

ลูกโม่ และกึ่งออโต ถ้าในลักษณะนี้่ ไม่หนีกันครับ .. ๐.๕ วิ  เป็นความเร็วในการชักปืน

โปรดสังเกตให้ดี  การชักปืนแล้วยกขึ้นเล็ง และขึ้นลำ เป็นการกระทำไปพร้อมกัน ไม่ได้มีการเสียเวลา
ไปกับการขึ้นลำอีกต่างหาก

ก็เหมือน การชักของปืนลูกโม่ จากซองแล้วยกขึ้นเล็ง  อาการเดียวกัน

และถ้าขึ้นลำเข้าเซฟด้วยแล้ว ชักปืนออกจากซอง เล็งเป้า  และปาดเซฟ นั้นกระทำไปพร้อมกัน   
ไม่ใช่ต้องเสียเวลาในการปาดเซฟอีกต่างหาก.. และกดอย่างซิงเกิล ด้วยแล้ว   อย่ามองข้อเท็จจริงผิดพลาดนะครับ

อาจเรียกได้ว่า เร็วจนจูงมือกันไปทะเลาะต่อได้อีก.  ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 11:20:24 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2
  พิมพ์