เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:27:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อวป.น่าจะถึงเวลามีคอลัมน์สำหรับAirsoft Gun หรือยัง  (อ่าน 4757 ครั้ง)
silencer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:42:58 PM »

เนื่องจากผมเห็นว่าปัจจุบันแนวโน้มความนิยมเล่นปืนBB สูงขึ้นมาก
คนเล่นส่วนหนึ่งเป็นกลุ่มที่เล่นปืนจริงกันอยู่แล้ว
ปืนBB ปัจจุบันมีการพัฒนาไปมาก มีระบบโบลว์แบ๊กให้แอ๊คชั่นเหมือนจริง
ขนาดมิติตัวปืนเท่าปืนจริงและน้ำหนักที่ใกล้เคียงมากๆ
อุปกรณ์เสริมบางอย่างใช้ร่วมกันได้เช่นประกับด้าม1911 ซองพก ซองแม็กฯ
มีการเล่นIDPC ซึ่งจำลองแบบการยิงIPSC มา

ผมเห็นว่าทางนิตยสารอวป.เป็นผู้ชำนาญการเรื่องการเขียนรายงานทดสอบปืนอยู่แล้ว
การรายงาน มีขั้นตอนที่เข้าใจง่ายให้ความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนได้เป็นอย่างดี ใช้ศัพท์ที่ถูกต้อง
การเพิ่มคอลัมน์นี้ผมว่าน่าจะได้กลุ่มเป้าหมายที่เริ่มสนใจอาวุธปืนที่เริ่มเล่นจากBBเพิ่มขึ้น
ผมว่ามันเป็นเรื่องที่น่าจะไปกันได้ดี

มีความเห็นกันยังไงบ้างช่วยกันเสนอดูครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:45:46 PM »

น่าจะยากครับ เพราะบีบีกฎหมายยังลูกผีลูกคนอยู่ เดี๋ยวพวกมาเหมาปนกัน สำนักพิมพ์คงจะลำบากใจครับ Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:48:38 PM »

ผมว่ามีนิตยสาร BB เฉพาะทางอยู่มากแล้วครับ ผู้สนใจไปซื้อเฉพาะทางทั้งเล่มคุ้มกว่า Cheesy

ผมจึงขอให้ อวป. เป็นนิตยสาร "อาวุธ"ปืน เต็มตัวต่อไป Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:49:40 PM »

เวปเฉพาะ BB ก็มีอยู่นี่ครับ

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:06:12 PM »

ตามแผงหนังสือก็เห็นมี หนังสือคู่มือ BB อยู่นะครับ  หลงรัก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:10:15 PM »

เห็นน้องปิ๊ก...บอกว่า จะเพิ่มหน้านางแบบแทนอ่ะครับ...คริ คริ
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:17:01 PM »

ตอนนี้เว็บเพื่อนบ้านก็มีบอร์ดของ BB GUN อยู่แล้วครับ  ผมยังอยากซื้อ M4A1 ไว้ยิงไล่แมว.....หมาจรจัดที่มันไล่งับหมาพูเดิ้ลผมจนต้องอุ้มไปให้หมอเย็บคอครับ  ไอ้จะเอาสไตเออร์ หรือ สมิธชีฟยิงมันก็บาปกรรม

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:18:14 PM »

Smiley

ส่วนตัว เห็นว่าไม่เหมาะครับ เพราะจริงๆแล้วคนละเรื่องเดียวกันเลย

แต่ถ้าเพิ่มหน้านางแบบ...เห็นด้วยอย่างแรงงงงงงงงงงงง  หลงรัก

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:19:36 PM »

เวปเฉพาะ BB ก็มีอยู่นี่ครับ

เวป BB มีหลายเวปมากกว่าปืนจริงด้วยครับพี่ปู

ทุกวันนี้ผมยังอยากให้หน้าหนังสือของ อวป. เพิ่มขึ้น

ถ้าจะต้องเพิ่งหน้า BB เข้าไปผมไม่เห็นด้วย

ผมยังมอง BB กับปืนจริงแยกกันครับ

ด้วยความเคารพ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:51:30 PM »

...มองปืนจริงกับ BB แยกกันอย่างที่คุณ gunboy บอก

...2 อย่างนี้ดูคล้ายแต่อานุภาพต่างกันมากมาย อย่างหนึ่งเป็นของจริงที่ทำให้ตายได้ง่ายๆ ส่วนอีกอย่างเป็นของเล่นซึ่งดูเหมือนของจริงมาก และกำลังมีข้อวิตกวิจารณ์กันอยู่พอสมควรว่าควรมีการควบคุมหรือไม่ อย่างไร

...ผมขออนุญาตไม่เห็นด้วย ถ้าทาง อวป. จะเพิ่มส่วนของ BB ในนิตยสาร อวป. หรือในเว็บนี้  แต่ถ้าจะทำนิตยสารเกี่ยวกับ BB Gun แยกออกมาเป็นสินค้าอีกตัว ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ ทั้งนี้เป็นความเห็นของแฟนเก่าที่ยังไม่ยอมแก่ อิอิ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:53:19 PM »

Cheesy คิดเห็นเหมือนกับทุกๆ ท่านครับ โดยเฉพาะหน้าที่มีโพสนางแบบมีมากขึ้นอีกไม่น่าเบื่อแน่นอน...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 03:08:41 PM »

ยังครับ .....

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 03:37:07 PM »

ยังไม่ถึงเวลาครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2009, 03:39:54 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 03:56:07 PM »

เห็นด้วยกับการเพิ่มหน้านางแบบครับ
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 03:57:53 PM »

ผมว่ามีนิตยสาร BB เฉพาะทางอยู่มากแล้วครับ ผู้สนใจไปซื้อเฉพาะทางทั้งเล่มคุ้มกว่า Cheesy

ผมจึงขอให้ อวป. เป็นนิตยสาร "อาวุธ"ปืน เต็มตัวต่อไป Grin

ลอกครับ  ตามนี้เลย

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์