เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:22:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Web อันตราย และ Virus  (อ่าน 1795 ครั้ง)
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 02:52:25 PM »

ได้รับ Fwd mail จากเพื่อนครับ Wink

Web อันตรายและ Virus

เว็บ   siamstreet.com และ digithais.com
ปล่อยไวรัส  อย่าเปิดข้อมูลจะโดนแฮ็ก Shocked

Virus ชื่อ kali
จะมากับเมล์ ชื่อ Let watchTV.
อย่าเปิด เพราะ harddisk จะเกลี้ยงทุกอย่างทันที Shocked

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 02:57:02 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับลุงอารมณ์ดี

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 03:09:37 PM »

ขอบคุณครับ... ไหว้

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 03:53:09 PM »

ไหว้  ขอบคุณครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 03:59:29 PM »

...ขอบคุณครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
y_kato
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 04:05:20 PM »

ขอบคุณครับ.... ไหว้
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 04:16:30 PM »

ขอบคุณครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 05:00:23 PM »

...ขอบคุณครับพี่ RroamD...  ไหว้ ไหว้ ไหว้

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:04:47 PM »

Shocked Shockedเดี๋ยวนี้มีไวรัสแปลกๆ มากขึ้นเรื่อยๆครับ ขอบคุณครับ ไหว้

Uploaded with ImageShack.us
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:09:40 PM »

ได้รับ Fwd mail จากเพื่อนครับ Wink

เว็บ   siamstreet.com และ digithais.com
ปล่อยไวรัส  อย่าเปิดข้อมูลจะโดนแฮ็ก Shocked

[Virus ชื่อ kali
อย่าเปิด เพราะ harddisk จะเกลี้ยงทุกอย่างทันที Shocked

รุ่นน้องผมโดนไปแล้วครับติดมาจาก EX Hdd ข้อมูลเกลี้ยงเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 11:00:27 PM »

ขอบคุณครับ...ไหว้
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 01:43:49 AM »

ได้รับFwd Mail จากเพื่อนมาเหมือนกันคะ เจ้าเมล์ Let watch TV. นี่แหละห้ามเปิดเด็ดขาด!!! ตกใจหน้าซีด

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:47:05 AM »

หามาให้อ่านเกี่ยวกับไวรัส Kali ครับ http://www.thaicert.org/paper/hoax/LetWatchTV.php  ยิ้มีเลศนัย แล้วรบกวนอ่านบทความ 2 เรื่องนี้ด้วย http://www.thaicert.org/paper/hoax.php และ http://en.wikipedia.org/wiki/Hoax

ผมได้กลิ่นตุๆมานานแล้วว่าข่าวไวรัส Kali เป็น Forward mail ประเภทข่าวปล่อยโคมลอย หลอกลวงชาวบ้าน (Hoax) อีกแล้ว  แบร่ งานนี้ใครส่งมาดีดลงถังขยะสถานเดียวแถมอาจจะมีการ Reply กลับไปด่าคนส่งให้อีก  Grin

ที่มา : ศูนย์ประสานงานการรักษาความปลอดภัยคอมพิวเตอร์ ประเทศไทย (ThaiCERT: Thai Computer Emergency Response Team) เยี่ยม

อ้างถึง
กาลามสูตร ๑๐
๑. อย่าเพิ่งเชื่อตามที่ฟังๆ กันมา (มา อนุสฺสเวน)
๒. อย่าเพิ่งเชื่อตามที่ทำต่อๆ กันมา (มา ปรมฺปราย)
๓. อย่าเพิ่งเชื่อตามคำเล่าลือ (มา อิติกิราย)l
๔. อย่าเพิ่งเชื่อโดยอ้างตำรา (มา ปิฏกสมฺปทาเนน)
๕. อย่าเพิ่งเชื่อโดยนึกเดา (มา ตกฺกเหตุ)
๖. อย่าเพิ่งเชื่อโดยคาดคะเนเอา (มา นยเหตุ)
๗. อย่าเพิ่งเชื่อโดยนึกคิดตามแนวเหตุผล (มา อาการปริวิตกฺเกน)
๘. อย่าเพิ่งเชื่อเพราะถูกกับทฤษฎีของตน (มา ทิฏฐินิชฺฌานกฺขนฺติยา)
๙. อย่าเพิ่งเชื่อเพราะมีรูปลักษณ์ที่ควรเชื่อได้ (มา ภพฺพรูปตาย)
๑๐. อย่าเพิ่งเชื่อเพราะผู้พูดเป็นครูบาอาจารย์ของตน (มา สมโณ โน ครูติ)
๑๑.มา ฟอเวิดเมวยะ โนเคนะ อย่าได้เชื่อถือโดยเห็นว่ามาจาก Forward Mail  เยี่ยม
๑๒.มา เวปบอดิยะ โนเคนะ อย่าได้เชื่อถือโดยเห็นว่ามาจาก เวปบอร์ดชื่อดัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2009, 03:05:53 AM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:02:52 PM »

เว็บ   siamstreet.com และ digithais.com

ผมก็พึ่งโดน มันบอกว่า ฟรีโปรแกรมแสกนไวรัส
กด ok เข้าไป ได้เรื่องเลยครับ มันให้รี-สตาร์ทเครื่องทั้งคืน
แก้เองไม่ได้ ต้องอาศัยร้านที่ซื้อมาแสกน-ฆ่าให้
เข็ดจริงๆ ของฟรี

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 06:10:39 PM »

ผมก็พึ่งโดน มันบอกว่า ฟรีโปรแกรมแสกนไวรัส
กด ok เข้าไป ได้เรื่องเลยครับ มันให้รี-สตาร์ทเครื่องทั้งคืน
แก้เองไม่ได้ ต้องอาศัยร้านที่ซื้อมาแสกน-ฆ่าให้
เข็ดจริงๆ ของฟรี

หนอนพรางตัวครับ หลอกว่าเป็นแอนตี้ไวรัส ในขณะที่กำลังถล่มเน็ตเวิร์ก ..... ผู้ใช้ชอบกดเสียด้วย แก้เครื่องให้แล้วพวกก็กดอีก ... ผมต้องปิดที่เราเตอร์ ไม่ให้เข้าเวปนั้นอีก ....

หน้า: [1] 2
  พิมพ์