เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:23:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขม่นตาตั้งแต่เช้า  (อ่าน 6623 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:07:52 AM »

เมื่อสิบกว่าปีก่อนขับรถเปอโยต์ 504 บนทางด่วนมุ่งหน้าออกบางนา อยู่ๆมันก็ดังเป๊ะแล้วแตกทั้งบานๆทั้งๆที่ไม่มีอะไรกระเด็นมาโดนเดาว่าน่าจะเป็นเพราะแรงดันอากาศงงๆเหมือนกัน หาสาเหตุไม่เจอเช่นเดียวกับอาธำรงครับ  Cheesy

Grin กรณีนี้ผมก็เคยเจอ คาดว่าน่าจะเกิดจากความต่างของอุณหภูมิผิวกระจกด้านในตัวรถกับด้านนอกตัวรถที่ต่างกันมากเกินไป มักจะเกิดกับกระจกแบบเทมเปอร์ (กระจกแบบเก่าที่แตกเป็นเม็ดข้าวโพด) มากกว่ากระจกแบบลามิเนท (สองชั้น) Grin

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:33:43 AM »

ถ้าเหตุเกิดที่กำลังแซงรถบรรทุก     สาเหตุเกิดจากคนขบรถบรรทุกแน่นอน

เขาอาจจะทิ้งขวดลิโพ   หรือ  วัตถุอื่นใดออกมา    ไอ้เว...............

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:23:00 AM »

สิบปีที่เเล้วผมเคยเจอหินดีดกระเด็นออกมาจากล้อรถบัส  เห็นเลยว่าหินมันลอยกระเด็นมาโดนกระจกเป๊ะเเตกทั้งบานเป็นลายข้าวโพดดีทีติดฟิลม์หน้าทั้งบาน   ไม่มีเศษเสี้ยนกระจกหลุดออกมาเลย  รถไม่มีประกันชั้นหนึ่งจ่ายเองโดนไปหกพันเเหนะครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:31:10 AM »

โชคดีที่ไม่ได้รับบาดเจ็บครับพี่ ไหว้

S76C+,C++
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 05:34:42 AM »

ผมว่าโดนแรงพอควรครับถึงทะลุได้ขนาดนี้ และน่าจะมีน้ำหนักอยู่พอควร หากเป็นขวดเครื่องดื่มก็น่าจะไม่ใช่ขวดเปล่า  แต่ก็โชคดีครับที่ไม่มีใครเป็นอะไร

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:09:01 AM »

โชคดีที่พี่ธำรงไม่เป็นอะไรครับ ถือว่าฟาดเคราะห์ ตกใจ ตกใจ ไหว้

รักในหลวง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:15:47 AM »

น่าจะเป็นพวกขวดเครื่องดื่มนะครับพี่
ผมก็เคยเจอตอนแซงรถบรรทุก
ตอนนั้นยังเป็นกระจกแบบเก่าอยู่เลย
เกือบเกิดอุบัติเหตุด้วย
โชคดีนะครับที่ไม่เป็นอะไร
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:57:57 AM »

หลงรัก
ครับ
2 เหตุการณ์ ดีใจที่ผ่านมาด้วยดีครับ
คนเลวแบบนี้ มันโชคดีไม่เจอผัวนางสาวไทย หรือไอ้ปรืด
 หลงรัก

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 07:38:04 AM »

...คุณพระคุ้มครองครับ  ไหว้

...ผมเคยเจอก้อนหินขนาดกำปั้น ตกจากรถดัมพ์ (รถผมวิ่งที่ความเร็วประมาณ 140) บนถนนมิตรภาพ กระจกหน้าแตกยิ่งกว่านี้ครับ แต่ยอมรับว่าผวาเหมือนกัน

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 07:44:20 AM »

...คุณพระคุ้มครองครับ  ไหว้

...ผมเคยเจอก้อนหินขนาดกำปั้น ตกจากรถดัมพ์ (รถผมวิ่งที่ความเร็วประมาณ 140) บนถนนมิตรภาพ กระจกหน้าแตกยิ่งกว่านี้ครับ แต่ยอมรับว่าผวาเหมือนกัน
ผมก็เคยเจออย่างพี่แก้ว ตรงนั้นเขาเรียกโค้งทับปุด(พังงา) สิบล้อตีโค้งสวนมา หินกระเด็นลงมาเด้งดึ๊งๆโครมเต็มกระจกรถ ยังโชคดีที่ผมใส่โค้งมาเบาๆ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 07:46:47 AM »

ผมก็เคยเจออย่างพี่แก้ว ตรงนั้นเขาเรียกโค้งทับปุด(พังงา) สิบล้อตีโค้งสวนมา หินกระเด็นลงมาเด้งดึ๊งๆโครมเต็มกระจกรถ ยังโชคดีที่ผมใส่โค้งมาเบาๆ Grin

เวลาตาไปไม่แจ้งเจ้าที่ก็แบบนี้แหละ เขาเลยเตือนๆมา  Wink

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 07:48:45 AM »

เวลาตาไปไม่แจ้งเจ้าที่ก็แบบนี้แหละ เขาเลยเตือนๆมา  Wink

หลายปีมาแล้วครับลุงปู ตอนนั้นยังไม่รู้จักลุงปูเลย Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 07:51:15 AM »

โชคดีที่ปลอดภัยครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 07:52:38 AM »

โชคดีมากครับที่พี่ธำรงปลอดภัย...

ถือเป็นข้อดีของกระจกลามิเนตครับ...

ผมเดาว่าเป็นขวดเครื่องดื่มชูกำลังของสิงห์รถบรรทุกครับ...

งานนี้อยู่ที่สติของคนขับรถล้วนๆครับ เพราะวิ่งขวาสุดของถนนไฮเวย์ ต้องวิ่งเกินร้อยแน่ๆครับ...

ถ้าตกใจหักพวงมาลัย ดูไม่จืดแน่นอนครับ...เยี่ยม

ปล.กรณีนี้น่าจะเคลมประกันภัยได้นะครับ...

เพราะผมเคยถูกหินดีดใส่กระจกหน้าก็เคลมได้ทั้งบานพร้อมฟิล์มครับ...Cheesy

ว่าตาม อ.รุต ครับ...

คงเป็นพวกมักง่าย... เลวมาก...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 07:59:30 AM »

ขอบคุณในความอาทรของทุกท่านครับ  ไหว้

ผมมักเตือนตนด้วยพุทธวจนะที่ว่า พึงระลึกถึงความตายอยู่เป็นนิจ
จากที่เคยเห็นเคยทราบเรื่องคนที่รักนับถือกัน ก้าวเท้าออกจากบ้านไป แล้วไม่ได้กลับมา ก็สะท้อนใจว่าจะเกิดกับเราไหม
เพื่อตั้งตนในความไม่ประมาท  Smiley

คุณหมอruteคิดเหมือนผม ..... ผมคิดต่ออีกนิดว่าถ้าตำแหน่งกระทบมาอยู่ตรงหน้า เศษกระจกคงปลิวเข้าตา
ในความเร็วตรงนั้นถ้าตามองไม่เห็น วันนี้จะมากจะน้อยคงนั่งจิ้มแป้นพิมพ์อย่างนี้ไม่ได้  Tongue
เหตุการณ์ที่เคยพบมาสอนว่า.....ภัยนั้นมาหาเราได้เร็วเหลือเกิน

ติดใจอยากถามลุงปูว่า มีสังหรณ์แบบไหนครับที่คว้าเจ้า buck strider ติดไปด้วย คิก คิก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์