เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 08:34:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Bira IPSC Shooting Range  (อ่าน 5602 ครั้ง)
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 08:20:51 AM »

ดีครับ สนามใหม่  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:19:06 AM »

Bira... ครับ

ชื่อเต็มๆ คือ Bira International Circuit ครับ

ถ้าจะจัดสงสัยคงแนวเขาด้านกลาง จริงๆ ตรงแนวเขาตรงกลางนั้นให้ทำกิจกรรมได้หลายรูปแบบครับ  Grin
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:27:51 AM »

ใกล้บ้านผมครับ  Grin  ระยองมี เฮ  เยี่ยม

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:46:27 AM »

...เอ สงสัยว่าน่าจะสะกดชื่อ Bhira ตามสนามแข่งรถไหมครับครับ
Bhira International Circuit Race Course
          ไหว้ ไหว้      Thank   you    krub ไหว้ ไหว้

ชื่อเต็มๆ คือ Bira International Circuit ครับ

...Bira จริงๆ ด้วย ผมเพิ่งเจอเว็บทางการของ สนามพีระ อินเตอร์เนชั่นแนลเซอร์กิต ครับ

... ขอโทษที่ทำให้เข้าใจผิดครับ ไหว้

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
nithi i
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:49:35 AM »

จะเลิกสนามแข่งรถ  เปลี่ยนเป็นสนามยิงปืน เหรอครับ Huh
โต
Full Member

คะแนน 6

ให้เสียงโดย พันธมิตร

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 11:11:56 AM »

รอชมภาพ ของสนามทั้ง 28 stage

<<< ONE SHOT - ONE KILL=
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 11:13:41 AM »

จะเลิกสนามแข่งรถ  เปลี่ยนเป็นสนามยิงปืน เหรอครับ Huh

จริงๆแล้วไม่ใช่สนามแข่งรถอย่างเดียวครับ มีสนามรถคาร์ทมาตรฐานที่ผ่าน CIK ด้วย ส่วนพื้นที่สนามแข่งรถยนต์วันธรรมดาค่ายรถยนต์หรือผลิตภัณฑ์ที่เกี่ยวกับรถยนต์ก็ใช้เป็นที่เทสผลิตภัณฑ์ ส่วนการแข่งรถยนต์ส่วนใหญ่จัดอีเวนท์วันเสาร์อาทิตย์ครับ ตารางการใช้สนามหากคนที่เคยไปใช้บริการคงจะรู้ว่าแน่นพอสมควร

ส่วนสนามยิงปืนเท่าที่ดูจากรูปภาพ ใช้พื้นที่เขางู(ส่วนกลางสนาม) ทำเป็นช่องยิงหรือสเตจต่างๆ ดูแล้วก็ดีครับ จะได้เป็นศูนย์รวมของเล่นผู้ชาย   Grin
PAI_KO
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 12:38:48 PM »

;D Grin Grin  For   all   IPSC   Shooter  information    Shocked Shocked Shocked  the   New  IPSC  Shooting   range    เยี่ยม เยี่ยม  Total   28   stage Cheesy Cheesy
   Location  at    Pattaya, Rayoung   road   A.36  ไหว้ ไหว้ ไหว้

เมื่อไหร่ครับ  พี่หน่อย  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ใกล้บ้านผมครับ  Grin  ระยองมี เฮ  เยี่ยม
คิก คิก
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 01:16:50 PM »

ทำไมพี่ตั้ม จะซ้อมทุกวันเหรอ  Grin Cheesy
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 01:45:52 PM »

จริงๆแล้วไม่ใช่สนามแข่งรถอย่างเดียวครับ มีสนามรถคาร์ทมาตรฐานที่ผ่าน CIK ด้วย ส่วนพื้นที่สนามแข่งรถยนต์วันธรรมดาค่ายรถยนต์หรือผลิตภัณฑ์ที่เกี่ยวกับรถยนต์ก็ใช้เป็นที่เทสผลิตภัณฑ์ ส่วนการแข่งรถยนต์ส่วนใหญ่จัดอีเวนท์วันเสาร์อาทิตย์ครับ ตารางการใช้สนามหากคนที่เคยไปใช้บริการคงจะรู้ว่าแน่นพอสมควร

ส่วนสนามยิงปืนเท่าที่ดูจากรูปภาพ ใช้พื้นที่เขางู(ส่วนกลางสนาม) ทำเป็นช่องยิงหรือสเตจต่างๆ ดูแล้วก็ดีครับ จะได้เป็นศูนย์รวมของเล่นผู้ชาย   Grin

เยาะเย้ย รวมทั้ง........ด้วยหรือเปล่าครับ อย่างนี้หนุ่ม ๆ ก็พาแฟน พากิ๊ก พาแม่บ้าน ไปด้วยไม่ได้เลยสิเนี่ย 555 Grin
 Grin แซวเล่นนะครับ เพราะจริง ๆ ทั้งแข่งรถ ทั้งยิงปืน หญิงหรือชายก็ร่วมเกมได้ครับ Grin

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 02:44:53 PM »

เยาะเย้ย รวมทั้ง........ด้วยหรือเปล่าครับ อย่างนี้หนุ่ม ๆ ก็พาแฟน พากิ๊ก พาแม่บ้าน ไปด้วยไม่ได้เลยสิเนี่ย 555 Grin
 Grin แซวเล่นนะครับ เพราะจริง ๆ ทั้งแข่งรถ ทั้งยิงปืน หญิงหรือชายก็ร่วมเกมได้ครับ Grin

1. พากิ๊ก พาแฟน พาแม่บ้าน (เรียงลำดับน่าจะถูก) ไปได้ครับ... แต่กลัวคุณเธอค้อนตอนมองพริ๊ตตี้ เห็นอวป.เล่มหลังๆ นำรูปพริ๊ตตี้งาน IPSC มาลง หลงรัก

2. ส่วนผู้หญิงเล่นของเล่นผู้ชาย ก็คงตามกระแสสิทธิสตรีที่เท่าเทียมกันกระมังครับพี่ NaiMai   Grin

ป.ล. ข้อ 2 ล้อเล่นนะครับ เพราะผมก็ชอบและชื่นชมผู้หญิงที่เล่นกีฬาประเภทนี้เหมือนกัน  Grin
Tanongsak.CR
Hero Member

คะแนน 23

CRPSC We are Thailand IPSC Shooter

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 06:14:58 PM »

ถ้าจะจัดสงสัยคงแนวเขาด้านกลาง จริงๆ ตรงแนวเขาตรงกลางนั้นให้ทำกิจกรรมได้หลายรูปแบบครับ  Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้ Thanks  again  krub เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  We  plan  first  IPSC  Match  on November  2009 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

and  Now  the Range   construction  in progress Grin Grin Grin

Chiangrai   Practical  Shooting   Club  ( CRPSC )
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 01:16:54 AM »

ทำไมพี่ตั้ม จะซ้อมทุกวันเหรอ  Grin Cheesy

ปกติก็ขับรถผ่านเกือบทุกวันอยู่แล้ว ถ้าแวะซ้อมหน่อยจะเป็นไรไป

ถ้าเขาอนุญาตนะ  Grin

Hero Member

คะแนน 23

CRPSC We are Thailand IPSC Shooter

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 09:14:13 PM »

Grin Grin Grin Up date   the   Range  Construction  in progress   plan  finish  on September  2009    Shocked Shocked Shocked

Chiangrai   Practical  Shooting   Club  ( CRPSC )
Hero Member

คะแนน 23

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 09:16:50 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก More  Picture  เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์